Google cập nhật Android 12L beta 2 cho các thiết bị Pixel, anh em muốn trải nghiệm thì lên nhé
Pnghuy
4 thángBình luận: 23
Google cập nhật Android 12L beta 2 cho các thiết bị Pixel, anh em muốn trải nghiệm thì lên nhé
Google hôm nay tiếp tục cập nhật Android 12L beta 2 cho các thiết bị Pixel của mình để trải nghiệm và phản hồi lỗi về cho Google (nếu có).

Như đã biết, Android 12L là một "nỗ lực" mới của Google với những thiết bị màn hình lớn, tablet hay điện thoại gập, với giao diện và các tính năng riêng biệt được tối ưu cho những màn hình của các thiết bị này. Thế nhưng hiện tại các thiết bị Pixel mới là dòng điện thoại được trải nghiệm trước hệ điều hành này và cung cấp lại các phản hồi cho Google.

Ở bản beta 2 này, Google gia tăng tính tương thích của Android 12L với các ứng dụng bằng những bộ API và SDK để các nhà phát triển tối ưu app của mình. Và cũng bắt đầu từ bản beta 2, các bộ API SDK cũng đã sơ bộ hoàn thiện, đây cũng là lúc bắt đầu kiểm tra lại toàn bộ để đảm bảo tính tương thích cũng như đủ điều kiện tối thiểu để sử dụng, Android 12L sẽ có cấp API tiêu chuẩn là API 32.

Androi 12L beta 2 hiện được cập nhật cho dòng Pixel từ 5/5a trở xuống đến Pixel 3/3a cũng như dòng tablet P12 Pro (trong một vài ngày sắp tới). Pixel 6 được Google hứa hẹn cập nhật trong thời gian sớm nhất.

TÌm hiểu thêm về Android 12L, anh em có thể tham khảo tại đây.

Theo 9to5Google.
23 bình luận
Thiết bị gập hệ điều hành của Google cũng lép vế hơn so với Apple
@bố-cu-hoàng-hơm-81 Ng....u, không phải là cái tội. Tội lớn nhất la mình không biết mình đang ng...u và nói cái gì
@baomat1585 Văn chương thì kém cỏi, viết cho nó hoàn chỉnh 1 câu còn không ra hồn mà đòi cà khịa 😆 chán ghê nơi
@bố-cu-hoàng-hơm-81 Hoặc là cố tình muốn ăn chửi, hoặc là mới từ sao Hoả về 😃)
@caocaolatre199x andr 12 vẫn bảo mật chống thu thập dữ liệu người dùng chưa bằng ios 15 bác nhỉ
Sao phải cài đặt Android studio nhỉ ? Mình thấy chỉ cần đăng ký Beta programe là cài đặt được mà ?
@iPhonecafe ông mod dùng emulator của android studio ấy mà. Chắc ông mod không có máy vật lý
Lại luôn bản beta1.lỗi bàn phím đánh chữ trong game giờ vẫn còn.đã kỹ khi tìm hiểu rồi mới lên mà vẫn dính lỗi
Chưa kỳ vọng tính năng mới chỉ hi vọng ít lỗi chút, bản hiện tại đang còn thường xuyên lỗi quá
lordgon
TÍCH CỰC
4 tháng
Android Lờ nghe chán hẳn
@lordgon Chán ở Việt Nam thôi, nước ngoài thì liên quan gì đến cái ... Lờ 😁
@bucom2486 chán nhưng lại cắm đầu hít hà chứ phải =))
cứ đơn giản là đẹp 😁
Nó dừng lại ở 3A vs 3A XL, 3 vs 3XL đã bị loại bỏ rồi bạn
Lên
bao giờ mới có bản chính thức để anh em Sam cũng đc up nhỉ
anh em Sam không đc dùng beta
vậy là bên android đang dần phổ cập màn hình gập đến người dùng rồi, bên kia chiến tuyến thì apple vẫn im hơi lăng tiếng
Vậy sau này máy android chạy chung bản L chứ ko chạy riêng bản dành cho đt và tablet hả ta
legend94bn
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Huỳnh Khải Đông Bản L là dành cho máy gập với tablet
Bản 12L này khác gì bản 12 ae nhễ. Đang ở 12 rồi, nghe beta cũng muốn lên mà sợ lỗi mấy cái app ngân hàng thì mệt vồn, nên hỏi trước cho chắc 😅
Nhận L của Google anh em ơi 😁
Ken’s
TÍCH CỰC
4 tháng
Android 12 có lẽ là bản nâng cấp tệ hại nhất, tung bản vá vẫn lỗi, thế mà mấy con cừu tung hô android nhiệt tình nhỉ 😆

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019