Google cập nhật công cụ ghi chú Keep: bổ sung tính năng nhắc nhở, cải tiến giao diện app Android

Duy Luân
21/8/2013 23:2Phản hồi: 33
Google cập nhật công cụ ghi chú Keep: bổ sung tính năng nhắc nhở, cải tiến giao diện app Android

Google hôm nay vừa cập nhật công cụ ghi chú Keep lên phiên bản mới, trong đó cải tiến đáng lưu ý nhất đó là khả năng cài đặt nhắc nhở cho một ghi chú nào đó. Trong lúc xem hoặc soạn thảo một ghi chú, bạn có thể thiết lập cho Keep nhắc nhở theo giờ hoặc theo địa điểm, khá hay và tiện lợi. Bên cạnh đó, Google còn nâng cấp tính năng chèn ảnh vào ghi chú cho ứng dụng Keep trên Android. Giờ đây bạn có thể nhanh chóng đính kèm ảnh có sẵn trong máy hoặc chụp ảnh mới chỉ với hai lần nhấn mà thôi. Cuối cùng, Google bổ sung thêm thanh điều hướng mới trên app Android để giúp chuyển giữa các tài khoản Google với nhau ngay trong giao diện chính của Keep. Tại đây bạn có thể xem danh sách tất cả các ghi chú hiện có, những ghi chú nào đã bỏ vào thư mục lưu trữ và ghi chú nào cần được nhắc nhở.

Ngay bây giờ bạn có thể tải về Keep phiên bản mới cho Android. Nếu bạn xài Keep nền web hoặc thông qua Chrome thì những tính năng này cũng đã sẵn sàng để sử dụng.

Nguồn: Google
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những ai công việc bận rộn nhiều với các cuộc hẹn thì tính năng này thật sự hữu ích lắm đây.
cái này down lâu rồi mà toàn bỏ xó, chả biết dùng làm gì !! 😔
Keep thực sự rất tốt, cực kỳ mượt mà nếu so với evernote, rất nhẹ nhàng và nhanh. TUy nhiên còn hơi đơn giản nên hơi ít tính năng nếu so với evernote. Mình đang dùng cả 2 vì mỗi cái có ưu điểm riêng 😁
mình rất thích những sản phẩm của google, đơn giản, tiện dụng
andycole
TÍCH CỰC
11 năm
Bao giờ mới có Keep cho iOs đây hả bác Page, bác schimidt 😔
sao vẫn chưa có mặt trên iOS 😔
với chiến thuật cho ra os riêng, chạy trên mọi nền tảng thiết bị, liên tục cập nhật sản phẩm của mình, ngáng chân các đối thủ khác (WP...) GG đúng là quá nhanh quá nguy hiểm;
Chấm điểm vụ chèn hình ảnh vào ghi chú nha. Đôi lúc soạn ghi chú mà không biết ghi gì hết thì 1 cái hình nhiều khi đủ nói lên tất cả òi, keke
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
tính cài evernote cơ mà nặng nên thôi, giờ xài 4.3 có sẵn keep ngon lành cành đào 😃
hungtayho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao của mình vẫn chưa cập nhật được nhỉ ?
hienld
TÍCH CỰC
11 năm
Còn cái Task cho android mà google chưa làm để đủ bộ nhỉ?
hieu_hy
TÍCH CỰC
11 năm
@hienld Mình nghĩ Google sẽ ghép Task và Keep lại cho đỡ rối 😁
Chưa thấy cập nhật trên máy, chắc đợi vài ngày xem sao, dùng em này nhẹ nhàng hơn so với em Evernote
@mr.kavil Cái moto của mình thấy nó update hôm qua rồi.. nay mới thấy viết bài 😁
Update thôi, hqua vừa update Youtube xong, nay tới Keep
Từ khi Google cho ra Google Keep là mình xóa hết các ứng dụng ghi chú cũ đi. Sản phẩm của Google dễ sử dụng, rõ ràng và hiệu quả.
Roi có nhìu cái để vọc nhỉ..
hay nhở
không nhúng cả file được như evernote thì mình vẫn phải dùng evernote thôi. Chỉ mới chèn ảnh!
Cái này xài rất nhẹ, lại còn đồng bộ được nên xài rất thích
ndminh82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Keep thuc su muot so voi Evernote va Catch

Sent from my BNTV600 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095