Google cập nhật firmware 1.52 cho màn hình thông minh Nest Hub/Hub Max với nhiều tính năng mới
Pnghuy
4 thángBình luận: 22
Google cập nhật firmware 1.52 cho màn hình thông minh Nest Hub/Hub Max với nhiều tính năng mới
Màn hình thông minh tích hợp trợ lý ảo Google Assistant của Google là Nest Hub/ Hub Max vừa nhận được một bản cập nhật firmware mới, mã là 1.52 với nhiều tính năng mới mà Google đem đến cho dòng màn hình của mình. Trước đó nếu người dùng tham gia vào chương trình beta thì đã được nhận bản cập nhật này rồi, không cần phải làm thêm gì nữa.

Về những tính năng mới thì Google đề cập đến đầu tiên là giao diện báo thức mới, UI mới sẽ bao gồm luôn cả những âm thanh báo thức mới, chia làm 4 loại là Light, Medium, Heavy và Natural, tuỳ vào người dùng thiết lập. Người dùng cũng có thể ra lệnh “Hey Google, show me my alarms" để gọi trình báo thức mới này và sẽ nhận thấy một giao diện theo chiều dọc mới, đồng thời animation xuất hiện cũng mới.

Tiếp đến là những automation liên quan đến bình minh, ví dụ màn hình sẽ từ từ sáng lên giống như mặt trời mọc để đánh thức bạn, chỉ định đèn phòng ngủ từ từ sáng lên để đánh thức bạn dậy, báo thức trước bằng những âm thanh buổi bình minh nhẹ nhàng trước khi báo thức chính được bật.

Google Nest Hub/Hub Max hiện tại cũng được Google hỗ trợ tích hợp Zoom để hội họp và đàm thoại, trong tình hình dịch bệnh đang căng thẳng hiện nay thì làm việc từ xa hoặc làm tại nhà là điều cần thiết, việc tích hợp Zoom vào Nest Hub/Hub Max sẽ giúp cho chiếc màn hình trở nên hữu dụng hơn.

Cuối cùng là Google bổ sung thêm tab Family giúp trẻ em tương tác với màn hình thông minh tốt hơn, đồng thời bổ sung thêm dark mode cho nhiều khu vực hơn nữa trong giao diện chung của màn hình. Mình thấy rằng với bản cập nhật này thì màn hình thông minh đang trở nên thông minh hơn, hữu dụng hơn và anh em nên trang bị nó trong ngôi nhà của mình, nếu như anh em có ý định tham gia vào hệ sinh thái smarthome 😁. Chúc anh em vui vẻ.
lukyluke
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Vẫn chưa có tiếng việt hic
Tiếc là cắt mất tiếng việt
Lên thui lên thui
không có tiếng việt, chán :|
Đã mua 1 cái và chờ tiếng Việt. Hiện tại làm khung hình trên bàn làm việc cũng khá oke.
@Mr_Teaplus Dùng ok ko bạn ?
@DONG HO THE KY Xem hình ok bạn ơi, coi như khung ảnh. Lâu lâu kêu mở nhạc, bật youtube, netflix cũng ok.
@Mr_Teaplus Ok. Hay đó bạn. Thanks
Con này là đáng giá tiền nhất, ai làm smart home mà thích kỉ niệm nên mua một cái. K hối hận
@Kid_Alone Dùng hay ko bạn? Xem ảnh ok ko
Sao tự dưng họ cắt tiếng Việt nhỉ?
Đang muốn mua con này để show ảnh mà lăn tăn ko biết có con nào trong tầm giá mà ngon hơn ko? Ae nào biết tư vấn giúp nhé. Thanks all
@DONG HO THE KY làm cái 7" tầm 1tr6 là ngon rồi.
@Trungsao1987 Ok để mình thử. Thanks bro
Nhờ ae admin tinh tế đại diện người dùng tại việt nam hỏi google lý do ngưng hổ trợ tiếng việt google assi, và có hổ trợ tiếng việt lại k , nếu có thì thời gian cụ thể là khi nào
Dùng uy tín thật
Sao Google không boost Duo trên cái này mà lại đưa Zoom vào ta???
Cuối cùng cũng có update
Update cách nào vậy các bác nhỉ
trước nó còn thêm tiếng thái , vn , indo vào loa mà giờ nó cắt hết còn mỗi điện thoại , mà điện thoại nó đã biết đọc tên thiết bị bằng chính tiếng việt rồi , không còn phải đặt tên tiếng anh nữa , hy vọng dịch qua sớm còn có trên loa nhanh hơn
thích cái màn hình nnhuw này bên nhà của chủ tịch ghê

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019