Google cập nhật giao diện Maps: sạch hơn, tìm các đối tượng dễ hơn

Didu
26/7/2016 10:26Phản hồi: 35
Google cập nhật giao diện Maps: sạch hơn, tìm các đối tượng dễ hơn
Google vừa làm mới giao diện cho dịch vụ bản đồ Google Maps trên các nền tảng trình duyệt web, iOS và Android để giúp người dùng quan sát các thông tin về địa điểm, vị trí được dễ dàng hơn. So với phiên bản cũ, Google Maps mới này có giao diện sạch sẽ hơn cũng như là chủ đề màu sắc hài hòa giữa các đối tượng trong bản đồ để tìm vị trí hay địa điểm muốn đến đơn giản hơn.

Như hình ảnh so sánh bên dưới, bạn sẽ thấy Google Maps có màu sắc hài hòa để giúp chúng ta tìm những con đường nhỏ dễ dàng hơn và không bị rối bởi những đường, đại lộ lớn. Dường như là Google làm cho phần bản đồ nền sáng hơn trong khi giảm độ đậm của những con đường lớn, đường chính để giảm tương phản giữa các đối tượng xuống. Ngoài ra, font chữ cũng được làm mới để phân biết rõ hơn tên các con đường, các địa điểm nổi bật, trạm vận tải... Mục đích chính của Google trong lần thay đổi này rõ ràng là giúp chúng ta dễ dàng hơn trong việc tìm kiếm các địa điểm, chỉ đường và tập trung hơn vào các đối tượng hướng tới.

SS1.png SS2.png

Nguồn: Google
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tìm khách sạn để bắt pokemon dễ hơn đây 😃
@viettien_milo images.jpg
@Trungakira3 Ngứa thì tự gãi chứ làm gì đc 😁
Maps trên Android của mình chưa thấy đổi
Một ứng dụng rất hữu ích, mình chưa thấy Google Maps trên điện thoại của mình cập nhập giao diện mới này.
Đây một trong những ứng dụng mà mình dùng nhiều nhất.
boymummim
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi chút,giữa cái này với here map thì cái nào ngon hơn ạ?
6445022
TÍCH CỰC
8 năm
@zxuxxuz Thêm vào trước và sau 2 cái ảnh thôi bác 😆
Sauron
TÍCH CỰC
8 năm
@6445022 thêm cái gì vậy bạn?
2323293
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vmemory Search địa chỉ thì Gmap là số 1, nhất là đi tỉnh. Dẫn đường thì tôi thích Navitel hoặc Sygic hơn. Nói chung cái nào cũng có ưu, nhược riêng. View attachment 3358638 View attachment 3358638 image.png
zxuxxuz
TÍCH CỰC
8 năm
@6445022 Bác có thể hướng dẫn em chi tiết hơn được không?
vythanh168
ĐẠI BÀNG
8 năm
Để ý thì Apple đang âm thầm cải thiện Maps
KHOI82TT
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vythanh168 fan i xàm cũng xàm dữ
vythanh168
ĐẠI BÀNG
8 năm
@KHOI82TT Rảnh hả chú?
saiyogo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở Việt Nam, cụ thể là Hà Nội thì mình thấy Google Maps là ngon nhất
main nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác nào có map office cho bb 9900 cho e xin vs ạ
nkforeg
ĐẠI BÀNG
8 năm
Với những người ko xài Google Maps thường xuyên thì nhìn vào mấy tấm ảnh trên chẳng phân biệt được cái nào cũ cái nào mới, nguời viết nên thêm thông tin để người đọc dễ phân biệt.
hattrickson
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tôi vẫn đung song song 2 map. Here map thì có dẫn đường bằng giọng nói cũng khá tiện. Nhưng tìm đường nhanh và chính xác thì google vẫn hơn!
Ngoc7621
TÍCH CỰC
8 năm
Google là dẽ kiếm địa chỉ nhất gợi ý rất đúng dù nó ở bất cứ nơi nào, còn cua apple thì kiếm tức chết luôm
Sauron
TÍCH CỰC
8 năm
@Ngoc7621 Cấm chê Map của Apple đấy nhé. Fan cuồng vào ném đá phanh thây bạn bi giờ
Ngoc7621
TÍCH CỰC
8 năm
@Sauron Tui nói đúng sự thật vs đang sài 2 thứ mới nói chứ ko có phán, nên ai cuồng quá chắc phải xem xét lại
Rảnh àh? Mấy bạn bớt thói tinh tướng ấy đi. Chẳng hay ho gì đâu. Tôi sử dụng iphone 8 năm nay chưa 1 lần dùng apple map để di chuyển và bây giờ sau khi restore máy mất luôn google map ko tải lại đc vẫn dùng here map thì có làm sao. Bạn nhỏ nhen vừa phải thôi.
Tiện thể thì mình thấy here map tìm địa chỉ quá kém. Ý mình là search địa điểm ấy. Hôm nay search Tan Phu Dinh Quan nó cứ ra Tân Phú SG. Bó tay.
DUMACIA
ĐẠI BÀNG
8 năm
Here map dùng lúc không có 3G thôi bất đắc dĩ lắm mới phải dùng here map.
Trên bản đồ có mấy chỗ phủ màu cam nhạt là gì vậy nhỉ?
hungcc
ĐẠI BÀNG
8 năm
ID vietnam vẫn ko tải được nhỉ, chán thật, chả hiểu sao ko cho tải, mà h chuyển qua id mỹ thì lằng nhằng lắm ko dễ như ngày xưa, phải co thông tin thẻ tín dụng hay sao ấy, càm giác ưc chế thật, sao ko cho VN cài @@
Gmap thông báo cả lane đường, lối ra vào vòng xuyến rất chi tiết. Hôm trước đi từ cầu Nhật Tân rẽ vào quốc lộ 5 kéo dài mà ko có Gmap thì chịu chết luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019