Google chính thức cung cấp dịch vụ gọi điện thoại từ Gmail

vuhai6
26/8/2010 6:42Phản hồi: 51
Google chính thức cung cấp dịch vụ gọi điện thoại từ Gmail
Dịch vụ Gmail voice and video chat đã được Google cung cấp từ cách đây khá lâu, hỗ trợ người dùng có thể trò chuyện với bạn bè thông qua mic và loa của máy tính. Tuy nhiên hạn chế của nó là cả 2 người phải ngồi trên máy tính và cùng đăng nhập vào Gmail trong cùng thời gian. "Thật tuyệt nếu bạn có thể ngồi trên máy tính và gọi trực tiếp vào điện thoại của người thân". Bắt đầu từ hôm nay, bạn có thể gọi điện tới bất kì điện thoại, ở bất kì nơi đâu với Gmail.

Thực hiện cuộc gọi đến số điện thoại bất kỳ ngay trong Gmail

Từ giờ đến cuối năm, các cuộc gọi tới điện thoại tại U.S. và Canada là miễn phí, các Quốc gia khác có thu phí, một mức phí rất rẻ. Bạn có thể tham khảo mức phí tại đây. "Chúng tôi đã làm việc chăm chỉ để có thể áp dụng một mức phí thực sự rẻ (so sánh với các dịch vụ khác), thấp nhất là 0.02$ một phút.", Google cho biết. Nếu bạn gọi tới điện thoại tại Việt Nam, mức phí là 0.09$ mỗi phút. Để bắt đầu, hãy cài thêm plug-in voice and video chat vào máy tính và thực hiện các hưỡng dẫn tại đây nhé: www.gmail.com/call

Nguồn: gmailblog
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không như thoáng qua ta thấy đâu ....!

.....................
ape
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giá thật sự rẻ so với cước di động thông thường. Bạn nào biết phương thức thanh toán thì chỉ mình với.
0,09 $ ~ 1.800 dvn ^^

bác có tính nhầm không vậy?
Ko bik là bạn tính thế nào. Chỉ giúp, mình thì lấy 0.09 x 19500 = 1755 ~ 1800 đồng việt nam
Bác này có cách tính khác ah. Demo cho anh e cái !
Sao Việt Nam của mình cước lại cao hơn mấy khu vực khác nhỉ?
haxlidinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
ặc, ở chỗ em giá cước gọi về vn khi dùng thẻ gọi quốc tế của post office là £0.20p/phút, tức là khoảng 6000VNĐ/phút. Với giá cước google đưa ra vậy là quá rẻ roài!
Đang xài Skype thấy khá hài lòng, với lại còn có thẻ lậu. Đã rẻ nay còn rẻ hơn. Ko biết cái này có ưu điểm gì ko
pvcuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn ơi làm ơn pm cho mình cái vấn đề thẻ lậu được không ? mình đang rất quan tâm.
pm cho mình: cường traihathanh1987 hoặc cau2gucci[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION] nhé
cám ơn rất nhiều
Sao VN ko miễn phí nhỉ 😁
Atoxic
TÍCH CỰC
14 năm
ạc đợi đến kiếp sao đi bạn ạ
conchuot
TÍCH CỰC
13 năm
VN có các PM và OS "miễn phí" đó bạn, hơi bị nhiều luôn....!
101010
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã gọi vào máy điện thoại thì cả 2 phải cùng đăng nhập Gmail để làm gì, tối nghĩa khó hiểu.
hightecher
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác trích dẫn ăn bớt của người ta trắng trợn quá
pisa
TÍCH CỰC
14 năm
Không có ý xúc phạm nhưng bạn mới tối ấy, đọc có gì khó hiểu đâu.
datmacom
TÍCH CỰC
14 năm
gmail trên di động đó cha nội 😁
Cá nhân tớ thấy những dịch vụ Google đưa ra có tính tích hợp rất cao, từ Google Map, Docs, Calendar, Email và giờ là Phone. Những dịch vụ không chỉ hữu ích với người dùng thông thường, mà ngay bản thân những third party có thể tùy biến thông qua Google Apps. Ví dụ như một công ty IT có thể phát triển một gói dịch vụ Office cho các hoạt động kinh doanh, tích hợp luôn cả phone, contact list, supporting services
Nếu tính theo $ thì VN mình vẫn là rẻ đó. nhưng quy ra VNĐ thì ặc ặc... nên cân nhắc 😔(
Ko biết call qua US thế nào nhỉ?
Cái này thanh toán qua Paypal được không nhỉ hay Google CheckOut?
sslazio
TÍCH CỰC
14 năm
rồi thì người Việt ta sẽ dùng để quấy rối, spam km => BỘ sẽ đề xuất chặn các cuộc gọi từ google
phanuyvu
TÍCH CỰC
14 năm
Xin giải thích là từ Gmail chúng ta có thể gọi số điện thoại bàn hoặc di dộng với giá tùy quốc gia, nhưng.....dịch vụ Google Voice chưa được triển khai ở Việt Nam cho đến thời điểm hiện tại.
Bác không đọc kĩ hoặc không tìm hiểu kĩ rồi. Phiên bản Google Voice đầu tiên ra đời năm 2008 chỉ có tính năng gọi từ máy tính sang máy tính, và để làm điều đó thì yêu cầu cả 2 người phải online và đăng nhập Gmail. Còn phiên bản Google Voice mới ra đời này có thêm tính năng gọi từ máy tính sang điện thoại, và để làm điều đó thì chỉ cần người gọi đăng nhập Gmail và có một tài khoản trả phí cho Google.

Bác ở bên Anh à 😃 Giá cước gọi qua hệ thống PO đắt là đúng rồi 😃
son8888
TÍCH CỰC
14 năm
việt nam sao lúc nào cũng thiệt thế nhỉ , một số dịch vụ của google ở vn chả xài được , shit .....
royal_T
TÍCH CỰC
14 năm
gọi đc sang Hàn Quốc ko nhỉ ?

câu này dịch nghe hơi buồn . Có lẽ diễn từ nên là : Chúng tôi đã rất nỗ lực để có thể đưa ra 1 mức cước thật sự rẻ ( nghe vẫn còn bị "dịch " nhưng đỡ Tây word by word )
Gọi quốc tế thì lợi thế.
Chứ gọi trong nước thì toi.
Quá tốt, giá này là quá ổn, rẻ đc hơn 3 lần so với skype và yahoo voice và super rẻ hơn gọi từ carrier, bữa mình gọi 15' từ us về vn mà nó lấy của mình 45', đau thế 😔. Nó mà ra app cho iphone như skype thì k còn gì để bàn nữa rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019