Google cho phép người dùng tự "niêm phong" kết quả tìm kiếm

TDNC
12/3/2011 11:18Phản hồi: 53
Google cho phép người dùng tự "niêm phong" kết quả tìm kiếm

Nhằm giúp người dùng có thể cá nhân hóa kết quả tìm kiếm trên Google, hãng này đã không ngần ngại bổ sung một công cụ mới cho phép người lướt web có thể chặn và ẩn đi kết quả tìm kiếm từ những trên miền cụ thể nào đó do bạn chọn. Trong quá trình tìm kiếm trên Google, chắc bạn đã không ít lần click phải những trang có tính chất spam, quảng cáo, không có nội dung cụ thể, giờ đây bạn có thể chặn những trang như thế để sau này chúng không còn xuất hiện trong trang tìm kiếm nữa.

Cách thức hoạt động như sau: Mỗi khi bạn nhấn vào một đường link trên Google nhưng sau đó lại quay trở lại trang kết quả, Google sẽ ngầm hiểu là trang web đó không phải thứ bạn cần tìm (có thể nội dung chưa chính xác hoặc là trang web spam, quảng cáo)
và bên cạnh đường link đó sẽ xuất hiện thêm chữ "Block all ...com results." Nếu bạn muốn chặn tất cả những kết quả có từ trang web hay tên miền đó thì click vào đây. Và Google sẽ ẩn tất cả những kết quả xuất phát từ chúng.

Những trang web bị chặn sẽ được lưu trong lịch sử lướt web của bạn (thông qua tài khoản Gmail) để máy chủ tự động ghi nhớ sau này. Các kết quả tìm kiếm sau này sẽ không hiển thị lại nội dung từ các trang bị chặn đó nhưng sẽ có một một dòng thông báo nhỏ cho bạn biết có trang web đang bị chặn. Để xem các trang nào đang bị chặn, bạn nhấn vào dòng chữ "Manage blocked sites", tại đây bạn có thể xem thông tin trang web bị chặn cũng như gỡ "niêm phong" cho chúng nếu muốn.

Hiện chức năng mới này đã được kích hoạt trên trang google.com (bản tiếng Anh), các trang google.com địa phương khác sẽ dần dần được kích hoạt sau. Các trình duyệt được hỗ trợ bao gồm: Chrome 9+, IE8+ và Firefox 3.5+, các trình duyệt web khác sẽ sớm được hỗ trợ.

Theo Google
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qutu
ĐẠI BÀNG
13 năm
tuyệt vời,GG ngày càng tiện dụng và thân thiện
Haha chết mày rồi toitim.net với denthan.com ơi 😆.
zeldras
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá tuyệt, tất car những trang seo ko lành mạnh giờ khóc thét 😁
yeah! cái thằng đầu tiên mình block là toitim.net ^^
Haha, vui ;)
Mình sẽ kill 2 thằng thấy ghét nhất việt nam: denthan va toitim
hay quá bác GG ơi 😃, em yêu GG . Mà tụi nó dùng cái này để chơi xấu nhau đc không nhỉ, nguy hiểm ak` nha
kinhvan69
TÍCH CỰC
13 năm
block ở máy cá nhân thôi 😃 cũng có thể google sẽ dựa vào kết quả để điều tra lý do tại sao, nếu ko đúng chính sách + ko trả tiền cho google thì trang đó sẽ đc loại ra khỏi bộ nhớ của con nhện
shayla88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mới thử block toitim.net mà chưa đc, mong mấy ngày tới sẽ có chứ bức xúc thằng này lắm rồi
bạn có thể block = cách thêm -site:toitim.net
tuandavinci
ĐẠI BÀNG
13 năm
Yeah! Quá tuyệt vời, từ bây giờ có thể Delete mấy cái trang Web vớ vẩn rồi, chính thức đưa "denthan" và "toitim" vào dĩ vãng! ;-)! Yêu Google lém! ;-D!
khanhdbp
TÍCH CỰC
13 năm
Ức chế tg toitim.net . Đợt này cho chúng mày nghỉ khỏe 😃
LeTuyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác đúng ý em, thằng đầu tiên mà em block cũng là 2 thằng khỉ gió đó ....!
Có cách nào khi gõ keyword đó không ra kết quả này ở mọi máy tính không .. . ....?

còn ở trên cũng chưa làm được !
LeTuyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
mà hình như là thuật toán block của google thế nào chứ lock xong search nó vẫn ra, đểu thật ....!
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Anh Google này hay thiệt, luôn làm hài lòng khách hàng...
cứ như thế này thì Yahoo, Bing làm sao mà lật đổ đc Google nhỉ?
wszullberg
ĐẠI BÀNG
13 năm
chết cha mày denthan, toitim;)
Google Search Mobile đã có tính năng này chưa nhỉ 😁
Cai nay cug dug y mih day,vo trag do la buc minh nhat!
+ 1 tỉ vote cho các pác 😁

h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
quả là quá tuyệt vời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119