Google Chrome 11 sẽ có thể chuyển giọng nói thành văn bản
Didu
9 năm trướcBình luận: 27Lượt xem: 8.977

Chrome 11 có logo mới

Phiên bản 11 của trình duyệt web Chrome đang được các kỹ sư tại Google phát triển và hoàn thiện, hai trong số những tính năng mới của Chrome 11 so với phiên bản trước đó sẽ là khả năng chuyển giọng nói thành văn bản (speech-to-text) và hỗ trợ tăng tốc phần cứng khi xử lý 3D trong CSS.

Tính năng chuyển giọng nói thành văn bản sẽ là một tính năng rất hay và đơn giản trên Chrome 11. Với hàm API này, các ứng dụng web hay trang web trong tương lai sẽ có khả năng chuyển lời nói của bạn thành văn bản. Chỉ với một nút bấm, Chrome 11 sẽ ghi âm lời nói sau đó chuyển tới máy chủ xử lý, dịch sang văn bản và hiển thị lên màn hình. Hãy thử hình dung, nếu các lập trình viên Facebook sử dụng hàm API này trong tương lai thì người dùng sẽ không phải viết để cập nhật trạng thái hay bình luận nữa mà tất cả sẽ được thực hiện thông qua giọng nói. Tính năng mới thứ hai có trên Chrome 11 đó chính là hỗ trợ tăng tốc phần cứng khi xử lý thuộc tính 3D trong CSS, cho phép các lập trình viên tích hợp các hiệu ứng 3D vào trang web sử dụng CSS. Bên cạnh đó, logo của Chrome cũng đã được Google làm mới. Hiện Google chưa công bố thời điểm ra mắt của phiên bản trình duyệt web mới này.

Nguồn: Chrome Blog
Mình dùng bản dev có lên 11 lâu rồi mà, Logo cũng xưa luôn rồi.
Tính năng này xuất hiện lâu rồi nhưng mình nghĩ đến giờ vẫn chưa hòan thiện. Thêm nữa mình không biết chắc là các developer có tiếp tục phát triển nó không vì hiện tại chất luợng cũng như xưa 😁
Có chuyển được tiếng Việt ko nhỉ?!
Nói : " ai lớp riu Tinh Tế " ... ~> Chrome 11 dịch " I love You Tinhte " :smoke:
chuẩn ko cần chỉnh.............................................
thấy cái này sử dụng ko hay bằng firefox,nhưng giao diện thì đẹp hơn nhìu
Hix tính năng này tuyệt vời quá .
Cái này chắc chỉ dành cho tiếng anh, chứ tiếng việt thì chắc là đợi còn dài 😃
Cái này chuyển được sang tiếng Việt mà các bác....? nói sao thế nhỉ? rõ là google sẽ........tuyển thành viên Tinhte.vn vào tổng hành dinh để...đánh máy ra tiếng Việt khi có dữ liệu chuyển về và mã hóa bằng..tay hehehehe. (lương khởi điểm 1000USD khà khà)
mau mau đi luyện nói tiếng anh đi các bác ơi, nói bập bẹ nó dịch trật lấc hết, còn hổ trợ tiếng Việt chắc phải đợi tám chín năm gì nữa quá
Thích cái logo mới;). Ghim vào thanh tác vụ nhìn rất c00l:inlove:
Oài, lúc nào cũng cập nhật bản dev mới nhất.......!
Tính năng này giống giống trên google translate nhỉ, mình nói quá trời mà ko đúng, công nhận trình anh ngữ của mình tệ thiệt hehe.
Cái này mà hoàn thiện chắc khỏi cần gõ bàn phím nữa.
nhìn cái logo không đẹp nhỉ... mình thick mấy cái kia hơn 😔
cái này hay nhỉ. google cung tài thiệt đó
Nói "Anh yêu emmmmmmm" google dịch"anh yêu em của em"😁
hỗ trợ tiếng Việt thì hơi bị lâu nhá các bác
Nói chung là phải phát âm tiếng anh chuẩn thì nó mới hiểu được,trình độ T.A của em thấp nên toàn dịch sai. Mong google sớm hỗ trợ tiếng Việt. 😁
ai mà nói ngọng là bó tay luôn.......
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019