Google Chrome sẽ tiếp hỗ trợ Windows 7, ít nhất đến năm 2022
Pnghuy
10 thángBình luận: 53
Google Chrome sẽ tiếp hỗ trợ Windows 7, ít nhất đến năm 2022
Windows 7 đã được ra mắt cách đây cả thập kỉ, bây giờ đã lên tới Windows 10 nhưng vẫn còn một bộ phận không nhỏ vẫn còn sử dụng Windows 7. Microsoft thì đã ngưng hỗ trợ Windows 7 từ ngày 14 tháng 1 đầu năm nay, nhưng vẫn hỗ trợ update các bản vá bảo mật cho các khách hàng doanh nghiệp.

Google trước đó cũng đã có lịch trình ngưng hỗ trợ Chrome cho Windows 7 vào năm sau, khoảng tháng 7, tuy nhiên sau đó đã dời lại sang năm 2022. Tức là người dùng Windows 7 có thể sử dụng Chrome ổn định ít nhất là hơn 1 năm nữa.

Google nói rằng có khoảng 21% các doanh nghiệp vẫn còn đang sử dụng Windows 7 trong hệ thống của mình và đang trong quá trình “quá độ” lên Windows 10, chính vì vậy Google quyết định sẽ hỗ trợ thêm 18 tháng nữa so với mốc của Microsoft. Việc này sẽ giúp cho các nhà quản trị IT tại các doanh nghiệp có thêm thời gian để nâng cấp và đổi mới.

Tuy nhiên, người dùng lưu ý rằng mặc dù Google Chrome vẫn được hỗ trợ cho Windows 7, nhưng các trình duyệt và các ứng dụng chạy trên nhân Chromium thì chưa chắc sẽ chạy ổn định, thậm chí có thể đã bị ngưng hỗ trợ.

Theo Android Police.
53 bình luận
cái gì đến thì cũng sẽ đến thôi
Im lặng đi
@LinhVN1807 Các bạn thấy tại sao mấy hãng như Microsoft rất giống mấy cơ quan nhà nước, quan liêu vc. Đợt đầu cài edge trên Windows 7 ok mà giờ cài toàn lỗi
@ZeusFate Mình cài vẫn ngon lành, dùng edge trên lap cũ mới biết nó tối ưu tốt hơn chrome rất nhiều.
Phải dẹp thằng "củ" (Win7) mới gài bán thằng "mới" (Win10) được, một chiêu trò thường thấy ở giới tài phiệt công nghệ, sau khi hù dọa đủ điều mà thiên hạ chả thấy sợ nên lên tiếng "ngưng hổ trợ, nhưng.... ai muốn xài tiếp" thì làm ơn "trả thêm" tiền dù trước đây đã mua "đứt" khi bỏ tiền ra mua desktop, laptop rồi!!! Ôi, đồng tiền "điên đảo" là đây, không tin xin hảy nhìn vào Apple sẽ biết rõ!!!
elgato
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Comment ngờ u sợ bị chửi nên clone nick mới vào chơi à. 😁
@sangtao70 Người dùng Win 7 bản quyền được update lên Windows 10 free nhé 😏
@sangtao70 Chả hiểu viết cái mẹ gì luôn. Phần cứng thì có thời gian bảo hành. Phần mềm thì có thời gian hỗ trợ. Cho up miễn phí lên win 10 không chịu kêu ca gì.
@sangtao70 bản quyền thì từ Win7 lên Win10. macOS cũng update free gần cả chục năm nay. bác xài IE vs Win Xp hay sao rứa
@sangtao70 ôi bác không biết gì cũng comment =)). Microsoft cho nâng cấp miễn phí lên windows 10 nhé, chỉ là doanh nghiệp có ai chịu nâng lên hay không thôi
Máy ở công ty mình còn đang chạy win xp :v
@vanpercesc mình mới chuyển sang win 7 rồi win 10. vẫn thích xp vì nó quen thuộc, đẹp, nhẹ nhàng
@vanpercesc Máy đời cổ lỗ sĩ lên win 10 không có driver cho card sound creative live value, lại phải xuống win 8 đây. Công nhận lên win 10 chạy nhẹ nhàng hơn hẳn
Mh vẫn còn xài WinXP ạ.
@F5NhaTrang Lúc nào mình tra Google cách giả lập xp. Cám ơn bạn
@lamtien338 Cài giả lập win bằng soft máy ảo chỉ có Virtualbox goặc VMware là ngon bạn.
@F5NhaTrang Cám ơn bạn. Cài có nặng không
@lamtien338 Ko bạn. Máy bgio đa số cấu hih cao mà. Còn tùy máy bạn nữa và tùy cách bạn cấu hih phần mềm về chia sẻ phần cứng cho máy ảo.
tyhn
CAO CẤP
10 tháng
Giờ phần cứng mới có hỗ trợ win 7 nữa đâu
Lên windows 10 hết đi thôi, cố ở windows 7 làm gì
@Osmopure nhiều người dùng win 7 không bản quyền bác ạ. hoặc máy yếu lên 10 nặng lắm
haopro
TÍCH CỰC
10 tháng
Win 7 con rat nhieu người dùng mà k support win 7 thì mất thị phần vao tay firefox nha
@haopro cốc cốc nữa
Em vẫn win 7. Chưa lên 10
@Dr.Son Cốc cốc chạy chronium mà bác, bài ghi các trình duyệt dựa trên nhân đó bị dừng sớm hơn
bỏ 32 bit rùi win 7 ok
Win7 giờ vẫn còn nhiều người dùng nên hỗ trợ vẫn dc
@anhkhoa532 em đang dùng nè bác, ko muốn lên 10
@Dr.Son Win 7 vẫn chạy khá là ổn trên ổ cứng hdd, muốn lên win 10 cấu hình phải mạnh hoặc phải chạy ssd mới ngon dc
Windows Vista là một thứ gì đó mà người ta còn chẳng thèm nhắc đến 😆 nghĩ tủi thân cho vista vl 😃)
@gauto988 hồi đó nhìn vista thấy quá đẹp
Win 7 vẫn còn nhiều người dùng lắm sao mà bỏ được.
Win 7 còn tốt chán 😃
@Võ Thành Quân Đúng vậy, em dùng ko gặp vấn đề gì.
Tiếp tục dùng, hiện tại đang dùng firefox nhưng nếu chrome vẫn hỗ trợ đến 2022 thì ngon.
Có khi đến 2023 em chuyển moẹ nó qua MAC hẳn =))
tuyệt vời
Mấy cty này cũng bắt tay với nhau, chứ giờ đầy máy vẫn chạy xp và win 7 thì vẫn còm rất tốt
@helldragon mình thấy máy dùng xp vẫn ngon. vì bị ép không hỗ trợ nên 1 số thứ bị bất cập nên phải bỏ thôi
Thế mới biết di sản của windows và x86 nó nặng thế nào. Máy cá nhân nâng cấp windows vô tư, nhưng rất nhiều chỗ không thể hoặc không được phép nâng cấp như thế, buộc phải kéo dài thời gian hỗ trợ sản phẩm cũ.
Ứng dụng của cty mình còn phải chạy trên nền IE, win thì vẫn XP. Bó tay
Tiếp tục mod ơi 😆 Chổ mình đã sang 10 hết rồi. Kaka
Win 7 vẫn còn ngon mà

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019