Google Chrome và RAM.
3 thángBình luận: 19
19 bình luận
=))) từ ngày mình nâng lên 80 gb ram thì ko còn sợ nó nữa :3
S.O.J
TÍCH CỰC
3 tháng
@Blackcataz 80GB ko làm khó được Chrome đâu 😁
Sao nhiều người nói Chrome ăn RAM vậy nhỉ.
@ntdieu Ví dụÖ nếu mình dùng 1 trình browser khác thì 16gb mình mở đc 20 tabs mới full, với google chrome thì 10 tabs. Nhiều khi mình còn test 1 máy 8gb vơií 1 máy 16 gb thì thấy 16gb nó ăn gấp 2 máy 8gb luôn.
@Nguyen Van Thao147 Bác vẫn ko hiểu việc RAM lắp vào là để cho app nó xài nhỉ ? Đâu phải mở 10 tab làm đầy RAM trên máy 8GB thì trên máy 16GB nó sẽ trống 50% đâu.

Máy em chỉ có 8GB thôi, mở 2-3 tab là thấy xấp xỉ 90% RAM rồi, nhưng mở thêm 10 tab nó cũng chỉ nhiêu đó thôi, mở tiếp thêm 10 tab nữa thì nó vẫn chạy ngon lành. Vậy thì việc quái gì phải lăn tăn xem RAM nó đầy hay không đầy, ăn RAM nhiều hay ít
@ntdieu Dạ thưa bạn tôi làm về computer science bạn ạ, tôi làm C++ và C quá hiểu luôn. Nhưng vấn đề là đâu chỉ có cái tab đó, tôi còn muốn chạy cái khác. đúng ra nó dùng 1 tab 40mb thôi chẳng hạn thì tôi còn dư để xài cái khác đằng này nó ăn tiếp luôn tức là nó lúc nào cũng muốn tao có priority để sử dùng RAM.
@Nguyen Van Thao147 vậy là vấn đề của bác là nhu cầu cao, e nghĩ cách tốt nhất là chạy đua nâng ram thôi
Cười vô mặt
mình 32gb ram cũng đủ cân đc thằng chôm này rồi, ko sợ nó nữa
Đổi tên đổi avt nhưng quá khứ vẫn còn đó =))
lequockhanh1987 lưu danh muôn đời là kẻ ko biết viết hoa tên riêng =)))
Mắc ói quá
@khavy.love97 Bây giờ người ta đã tự viết hoa tên riêng (nick) của mình rồi đó
Công nhận là ăn tham khiếp, nhg phải ăn thì mới có sức khoẻ để làm, nên cug nhanh hơn thằng khác 😃
S.O.J
TÍCH CỰC
3 tháng
Ha ha ha 😃
cadilackid
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Sợ nó lắm rồi. sợ nhất cờ chôm với cốc cốc. Giờ mình chỉ sài Edge của microsoft thôi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019