Google: chưa có thời điểm cụ thể hỗ trợ Google Assistant trên loa Google Home / Home Mini

Duy Luân
6/5/2019 7:57Phản hồi: 115
Google: chưa có thời điểm cụ thể hỗ trợ Google Assistant trên loa Google Home / Home Mini
Google nói họ đang nghiên cứu thôi chưa biết khi nào, họ không có câu trả lời cụ thể. Google nói họ tập trung vào điện thoại trước.

Như ở Thái thì có Google Assistant từ đầu năm nhưng giờ Google Home vẫn chưa hỗ trợ nhận diện giọng nói tiếng Thái.
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa gì mà loa Google Home mini rục rịch lên giá, thế này thì mấy anh lại phải giảm giá xuống như cũ r
@tannguyen2606 Hóng giảm giá
luyen
TÍCH CỰC
5 năm
@tannguyen2606 Mình vẫn đang bán 950K mà, có lên giá gì đâu 😁
hnilqhuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@luyen tôi mua có 690k trước khi tinhte review (trước tết)
zaki.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
vừa lên 1,2tr lại phải xuống 650k 😁
luyen
TÍCH CỰC
5 năm
@zaki.vn ai bán 1,2tr vậy bác, nhân tiện mình vẫn sẵn hàng 950k nhé 😃
Nokia 6.1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hay lắm. Google Home mini lại giảm giá xuống còn 500k 😁
kid13687
ĐẠI BÀNG
5 năm
AE muốn có home tiếng Việt thì dùng chiếc điện thoại cũ của mình kết nối với 1 chiếc loa bluetooth kèm theo 1 ổ cắm thông minh cài đặt khoảng 12 tiếng thì sạc cho 2 thiết bị trên 1 lần, vậy là gần như ae đã có 1 chiếc loa hỗ trợ GA
nasuz_pass
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuongcaav mình dùng redmi 4x đã chuyển sang tiếng anh mà sao không thể tìm được chỗ lock screen để gọi GA khi tắt màn hình. ai biết chỉ giúp với
@nasuz_pass Mình cũng xài redmi 4x như bạn.
nasuz_pass
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duchaitp chuyển sang tiếng anh, nhưng của mình nó chỉ thiếu mỗi phần lock screen personal results
@nasuz_pass thank bạn mình chuyển sang tiếng Anh thì đã có. Chỉ là máy mình khóa vân tay nên phải qua 1 thao tác nữa và chỉ mở khi màn hình sáng chứ tắt màn hình thì ko gọi nó lên được.
Chán vậy ta
luyen
TÍCH CỰC
5 năm
@spetsnaz GRU Cũng tạm đc vì hầu như lúc nào điện thoại cũng bên cạnh người mà 😃
@spetsnaz GRU Chuẩn bác nhi
@spetsnaz GRU Điện thoại mà gọi dc thức dậy thì cũng tạm.
@luyen Nhà có nhiều người mà bác. Bác đi ra ngoài cầm điện thoại theo thì ai ra lệnh được nữa.
iampro1227
ĐẠI BÀNG
5 năm
tận dụng một cái smartphone cũ là có ngay google home hỗ trợ tiếng việt kaka
trando
TÍCH CỰC
5 năm
@iampro1227 Cái mic trên google home nó nhạy gấp mấy lần mic trên đt, xa 4m mà yên ắng gọi nó vẫn nghe
mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trando Vẫn có cách chẳng qua chuối, đặt lệnh repeat cho cái home mini, đặt cái phone cũ ở cạnh là xog. Tiếc là vẫn chưa có tiếng việt
Chắc còn lâu lắm
Chán nhỉ, lại phải tính lại cách đặt tên sao cho dùng GH trên ĐT hay trên loa 1 cách đơn giản nhất mà ko bị lân
@PhanNguyen_Act bác cứ để tên tiếng anh xong gọi bằng tiếng việt n cũng hiểu á
@tinhtangvodoi Mình có tới tận 5 cái quạt. Đặt quạt 2 nó toàn hiểu “quạt hay” nên phải đặt để TA và Việt nó dễ nhận dang
@PhanNguyen_Act Bác cứ đặt tiếng Anh, ví dụ: fan 2. Lúc ra lệnh bác đọc là: “tắt quạt số 2”(sẽ ko bị đọc nhầm là hay)
cuongcaav
ĐẠI BÀNG
5 năm
Buồn thế, đang tràn trề hi vọng
Tin buồn nhất trong ngày. Tôi hóng từ đêm qua tới giờ.
Tisoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thế này thì còn lâu lắm. Nhanh cũng phải cuối sang năm.
tethien
CAO CẤP
5 năm
Hic
Mình nghĩ là chờ thêm thời gian để GA học tập thêm cho đỡ lỗi, lúc đó mới có bản chính thức trên GH.
ra được cái nhận diện tiếng việt trên điện thoại là cũng hay lắm rồi, từ từ họ làm thêm mà <3
thôi dẹp. làm ta tưởng có nên vội mua con home mini.
cuongcaav
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em lỡ đặt 500 con Home mini, các bác ủng hộ em với chứ tình hình thế này thì căng.
hacrot3000
TÍCH CỰC
5 năm
@cuongcaav Cho mình 3 phiếu nhé 😃
Knxl
Trứng
5 năm
@cuongcaav nếu 500k xin 1 slot nhé
@cuongcaav cho em mua 1 con bác ơi
cuongcaav
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuongcaav Em xin đính chính là em đùa thôi chứ em cũng đang đi mua 900k ạ!
hiepleebrvt
ĐẠI BÀNG
5 năm
có GA trên shop việt chưa vậy mn?
cuongcaav
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hiepleebrvt Chắc sau hôm nay thì có
theviyoung
TÍCH CỰC
5 năm
Ủa hôm trước có nói về việc giới thiệu Google assistant vào hôm nay mà ta. Sao không thấy bài
cuongcaav
ĐẠI BÀNG
5 năm
@theviyoung Đang giới thiệu
@theviyoung Nói về asisstant chứ đâu nói về google home

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119