Google Cloud đang có các gói hỗ trợ từ $3000 đến $100.000, anh em startup Việt hãy đăng kí

Duy Luân
9/3/2019 15:14Phản hồi: 60
Google Cloud đang có các gói hỗ trợ từ $3000 đến $100.000, anh em startup Việt hãy đăng kí
Google vừa thông báo một gói hỗ trợ startup trị giá từ 3.000 đến 100.000 USD dành cho các công ty Việt Nam, gói này cho phép bạn dùng các dịch vụ trên Google Cloud mà không phải trả phí (tiền sẽ trừ vào khoản tiền mà Google cấp cho bạn). Google Cloud là một trong 3 nền tảng cloud lớn hiện nay bên cạnh Amazon AWS và Microsoft Azure, trên Google Cloud có đủ các dịch vụ từ server (VPS), phân tích data, xử lý AI, xử lý luồng dữ liệu stream liên tục cho đến quản lý hệ thống IoT từ xa và cả dịch vụ lưu trữ. Hiện Tinh tế cũng đang dùng Google Cloud cho nhiều thứ chạy trên production, cũng như dùng BigQuery làm data warehouse để phân tích và phục vụ các thuật toán machine learning.

Để đạt điều kiện được Google hỗ trợ, bạn phải:
  • Thành lập tại Việt Nam dưới 5 năm
  • Chưa gọi vốn series B
  • Đang có sản phẩm tech
  • Muốn đi ra thị trường quốc tế
Anh em startup nào hứng thú có thể vào trang web g.co/cloudstartups để đăng kí, Google sẽ xét duyệt và hỗ trợ bạn một trong 3 gói: Start (3000$ / năm), Spark (20.000$ / năm) và Surge (100.000$ / năm). Cả ba gói hỗ trợ đều bao gồm bộ ứng dụng G Suite, quyền truy cập vào các khoá huấn luyện và tư liệu trực tuyến, một gói trị giá tương đương 500 USD từ Qwiklabs,...

Chúc anh em startup may mắn 😁
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kietvo897
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thì trường not thị truồng mod ơi
@kietvo897 Thị trường chứ bác!
vailin
CAO CẤP
5 năm
@kietvo897 Haha, feedback cũng bị sai luôn
tanduya3
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kietvo897 Cười nhẹ 1 cái.
Muốn đi ra thị truồng quốc tế, chắc tui chớt 😆

Sửa đi mod ơi
@khương996 Thị truồng hay đấy
Long kengg
TÍCH CỰC
5 năm
@khương996 @Duy Luân có bao gồm Cloud Computing ko nhỉ bác ?
hoami
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân: "muốn đi ra thị trường quốc tế" . mod sửa lại nhé.
@hoami Thị truồng có nghĩa là mắt nhìn cởi truồng...tồng ngồng của mod @Duy Luân Dy Lưng đấy...kkkk.. có
@songthuong09 Xem thị dâm trên facebook nhiều quá nên mod bị nhiễm
@chamcham737877 Dy Lưng @Duy Luân chắc ko ghiền nhiều JAV....chỉ ghiền riêng maria ozawa thui...kkkk
hoangnam1284
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tinh tế nên có phần mềm sửa lỗi chính tả
đã đăng ký
Leduycng
TÍCH CỰC
5 năm
@daotruong94 Thành công chưa ?
@Leduycng sắp
@daotruong94 Chúc bác may mắn 😁
@vicktorbui hi thanks bác
Cho mình xin 1 acc dc ko 😁
@Thực Tế vãi loằn. để mình mở cty rồi dk xong mình cho bạn :D
unsigup
TÍCH CỰC
5 năm
@Thực Tế Bác thực tế như cái tên hihi...
@unsigup hehe em làm MMO nên cần ạ
@Thực Tế có thể chia sẻ cho mình cách MMO được ko bạn, buổi tuối mình nhiều tgian rảnh quá ko biết làm j?
Thời buổi của thị dâm, thì truồng.. vãi cả mod
Thị là xem. Còn truồng là ở truồng hả. Cái câu muốn đi ra thị truồng quốc tế là Muốn đi ra nước ngoài xem người ta ở truồng hả mọi người. Em hiểu vậy có sai nghĩa hem ta. Ối mẹ ơi Anh Duy Luân. hix
dongqtrung
TÍCH CỰC
5 năm
Chỗ nào nói phải có sp tech và phải đi ra thị trường quốc tế vậy mấy man? Trong cái industry cho lựa có đủ các ngành chứ đâu phải chỉ có tech. Mod check lại dùm.

Qualified startups

• Have received no more than a Series A funding round
  • Are less than five years old
  • Are based in an approved territory
  • Have not previously received Cloud credits outside of the free-tier offering
@dongqtrung Trong thông báo google gửi mình 😁
dongqtrung
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân Ah thanks Mod. Vậy mà các ông ấy đăng lên thông tin chẳng rõ ràng gì cả nhỉ.
@dongqtrung Để mình check lại với Google coi sao
zoozoo88
TÍCH CỰC
5 năm
Google Cloud chỉ có Kubernetes là hỗ trợ tốt, còn tất cả các services khác so với AWS thì chưa bằng
@zoozoo88 Data nữa
TUẤN.N.Đ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ghét cái kiểu tinh apple hay cố tình viết sai chính tả để tăng tương tác, ><
anhlt
CAO CẤP
5 năm
Ae cho hỏi cái này để làm gì vậy
@anhlt Cho mấy công ty thôi, cá nhân thì ít xài lắm
Tinh tế dùng machine learning trong lĩnh vực gì thế nhỉ????
wingzero
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanminhxd1 Machine learning phát hiện cứ 1 lỗi chính tả trong bài tăng tỉ lệ comment lên 150%
@tuanminhxd1 Cục post bài ngoài trang chủ, cái Đang hot ngoài trang chủ. Và cho vài cái phân tích khác
Cuối cùng thì bài viết không hấp dẫn lắm vì hầu hết bạn còm đều chú ý đến “ thị truồng” mà thôi.
kataro92
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu ai đã có trải nghiệm dùng google cloud sẽ thấy nó trừ tiền như tụt quần và đã có startup ở thung lũng silicon phá sản do không lường hết được chi phí phát sinh sau khi google hỗ trợ free . Dùng AWS không màu mè bằng nhưng tiết kiệm hơn hẳn
@kataro92 Cũng tuỳ service thôi 😁 mình chạy cả 2
@kataro92 Tuột quần thì cả 2 đều tuột nha 😆
@Duy Luân Hạn đăng ký là bao giờ nhỉ? Và có giới hạn số lượng hay j ko mod?
@hoangdacviet Không giới hạn số lượng ạ
@Duy Luân Hạn đăng ký là bao giờ nhỉ? Và có giới hạn số lượng hay j ko mod?
Google sộp nhể
sao cái nút tải thêm này bấm ko dc vậy @Duy Luân Chrome trên ipad
@saobang3886 Bạn có tắt javascript không?
@saobang3886 Vừa test trên máy mình thì vẫn chạy 😁 khả năng cao là bạn tắt Javascript mất rồi
@Duy Luân Bên chrome ko thấy option javascript, mình để mặc định ko chỉnh gì cả, Safari thì có mở javascript rồi bấm cũng ko được. Test trên ipad iOS 10.3.3 :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019