Google: Đã có 900 triệu máy Android được kích hoạt, 48 tỉ lượt tải ứng dụng

Didu
15/5/2013 16:30Phản hồi: 134
Google: Đã có 900 triệu máy Android được kích hoạt, 48 tỉ lượt tải ứng dụng
Android_robot copy.jpg

Những con số thống kê đầu tiên từ Google I/O 2013 đang diễn ra cho thấy Google đã kích hoạt tổng cộng 900 triệu thiết bị chạy hệ điều hành Android tính tới thời điểm hiện tại. Mỗi năm Google đều đặn đưa ra những con số tương tự, nó tăng đều và nhanh qua từng năm, từng thời kỳ khi Android đã trở thành hệ điều hành di động phổ biến nhất thế giới. Trước khi Sundar Pichai công bố những thông tin này, chủ tịch Google ông Eric Schmidt đã dự đoán số máy Android được kích hoạt sẽ chạm ngưỡng 1 tỉ máy vào cuối năm, nhiều khả năng điều đó sẽ thành hiện thực. Ngoài ra, trưởng bộ phận Android/Chrome của Google cho biết đã có hơn 48 tỉ lượt tải về ứng dụng trên Google Play Store, như vậy nó gần bắt kịp con số 50 tỉ lượt mà Apple dự kiến sẽ đạt được vào đêm nay với App Store.

Nguồn: Google
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có 3 trong số đó :p
nhattan2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá nhanh, quá chóng mặt!
Dzui dzui....buon. đố ai biết tại sao
datnamtm
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhưng ứng dụng ko tốt bằng ios
datnamtm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@JerryKist ứng dụng trên Play store và app store bạn nhé. mình đang dùng android nhưng ko thể phủ nhận app tốt hơn
@datnamtm Cái đó là lỗi của các dev, Google chỉ đc coi là 1 nhà phân phối, chứ Google đâu khuyến khích dev làm ra ứng dụng dõm. Không thể phủ nhận là Google đang tạo ra nhiều thứ rất tốt cho người dùng cuối.
@datnamtm bạn nói dùm ứng dụng nhu thế nào là ios tốt hơn android..xin chỉ giáo
datnamtm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gocphovang tuỳ ng dùng bạn nhé. bạn thích cái nào tốt thì nó tốt. cãi nhau làm j, mệt
anhchang_^
ĐẠI BÀNG
11 năm
bá đạo vãi;) android sắp thành hdh phổ biến nhất hành tinh cmnr🆒
ps hệ điều hành phổ biến nhất hành tinh😃 khác hệ điều hành di động phổ biến nhất ở chỗ nó bao gồm cả windown nhá thêm vào ko mấy thánh soi🆒 nhưng soi ko kỹ:rolleyes: bắt bẻ
@anhchang_^ nói thì vậy chớ thực tế một khi đã đặt vận mệnh của mình vào android hay win phone thì vẫn có phương án B chắc chắn hãng nào cũng đang phát triển 1 hdh cho riêng mình nhưng vì android phát triển nhanh quá nên họ lạm dụng và tập trung vào nó nhiều hơn là hdh của riêng mình đấy là cái mình muốn nói, (mạnh thì mạnh nhưng nguồn lực là có hạn mà)
@tamnguyen949 Mình suy nghĩ đơn giản thôi bạn ạ. Không có cạnh tranh thì sẽ không có sự cải tiến, phát triển. Đó là quy luật tất yếu rồi.
nttkts
TÍCH CỰC
11 năm
@kasaudepyai Cũng có thể lắm chứ, nhưng nói đi thì cũng nên nói lại, theo bạn nếu ko có Ios, thì công nghệ sẽ lùi mấy năm, có nhiều bằng android ko???
nttkts
TÍCH CỰC
11 năm
@kasaudepyai Vậy thì sắp nguy to rồi, cứ theo cái đà này, 1-2 năm nữa thì sẽ chỉ còn mỗi android với thị phần thống trị (>90%) rồi thế giới smartphone lại theo vết xe đổ của PC, 10-20 năm chẳng có đột phá gì thì nản lắm.
bigradeon
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh em bạn bè mình nhiều người cũng đã chuyển từ iphone qua htc, s3,xperia...
@bigradeon Còn mình thì ngược lại. 😁
mimi888
ĐẠI BÀNG
11 năm
Android giờ bá đạo rồi...chúc mừng!!!
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng góp phần trong số 900tr đó,bây giờ tăng nhanh 1phần do đặc điểm android là phải chạy đua cấu hình :mad:

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
@dinhhocph có ai bắt bạn chay đâu , tự chạy theo bão rồi la.
ghê quá đi
Cowboyz
TÍCH CỰC
11 năm
Phải nói là VCD. Androi vô đối!
Dùng iphone nhiều lúc chán kinh khủng hehehe
@hoalang vẫn chưa muộn để đổi đt đâu bác ợ😁
Hungtvvt
TÍCH CỰC
11 năm
@hoalang Bán đi. Có giá lắm đó.
tiazh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Còn "có 2 tỷ" nữa thôi là bắt kịp rồi =)))
@tiazh tớ thích cái chữ ký của bạn ^^! đúng thế.
@tiazh 2 tỷ này đến đầu năm sau là thành Ios phải đuổi theo rồi bạn ợ. tăng nhanh lắm.
tiazh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@AZwarrior uh, chỉ là thấy con số "2 tỷ" nó lớn, mà lại không bao nhiêu, nên thấy vui vui ấy mà 😁
đếm 1 đến 48 tỉ mất mấy năm zậy 😁!
@tamnguyen949 haha, đã có computer lo bạn ạ... bị thích câu nói "tưởng đùa mà thật" này của bạn ;) 😃
vin263
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tamnguyen949 Nếu trung bình bạn đếm 10 số/1 giây, liên tục 24/24h thì mất 152 năm.
Google vẫn là 1 cái gì đó quá bá đạo
100t nữa là 1/7 ds TG rồi

sent from my LG-E980 using tinhte.vn
Nhanh nhỉ. Apple h mới đang sắp được 50tỉ
@kidlawa_1625 Có ai tải từ appstorec của apple đâu! toàn tải từ appstore.vn thoy 😁
ngon
balacnhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vãi mấy bác commen nhanh thiệt vừa thấy ko có ai chưa kịp viết j2 nhìn lại đã thấy một nùi ...
Bên táo thì mọi người đang thi nhau tải app kiếm tiền mà GG lại không đưa ra khuyến mãi gì để kích thích anh em tải app trong đêm nay àh. GG mà có khuyến mãi 20k USD thì chỉ đêm nay thôi là Google play sẽ có lượt doawn về bằng với nhà táo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019