Google đệ trình sáng chế kính thực tế ảo tích hợp công nghệ truyền âm qua xương

bk9sw
28/1/2013 14:59Phản hồi: 60
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những sản phẩm hàng độc dạo này gắn mác Google nhiều quá nhỉ
Phim Dragon ball thấy mấy chú siêu xayda đã mang cái này rồi 😃.
Việt Nam vẫn chưa chế tạo được cây kim may áo 😔
mình muốn 1 cái nếu nó ra.. đắt cũng chịu... 😆
Mốt nó mà đo sức mạnh nữa thì ngon, thế nào cũng sắm 1 cái cho nó hoành tráng kkkk
gucio
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mẹ của mình bị tai nạn ở đầu hơn 1 năm nay và từ đó 2 tai không nghe được gì nữa, cũng đã đi khám nhưng không hồi phục được, máy trợ thính bình thường cũng không nghe được. Có 1 phương pháp là cấy điện cực ốc tai để truyền dẫn sóng âm đến tai trong nhưng chi phí cao quá, gia đình mình không đáp ứng được (trên dưới 500 triệu - theo thông tin của Trung tâm trợ thính Cát Tường 134 Chùa Bộc - HN)
Không rõ có loại tai nghe nào áp dụng theo phương pháp truyền âm này mà không phải phẫu thuật để mẹ mình có thể sử dụng để nghe lại được không?
Có bạn nào am hiểu hơn xin cho mình thêm thông tin và ý kiến! Mình và gia đình sẽ rất biết ơn các bạn!
@gucio Bạn phải xác định rõ là mẹ bạn bị thương ở bộ phận nào thì mới biết được. Truyền âm qua xương là truyền dao động âm qua xương để vào tai trong thay vì là sóng âm làm rung động màng nhĩ rồi màng nhĩ truyền rung động qua tai trong. Nếu mẹ bạn bị thương ở tai trong thì mình nghĩ là không được. Hơn nữa công nghệ này đòi hỏi tai nghe phải nằm sát vào xương hộp sọ thì mới truyền được, mình cũng mong là có thiết bị loại này để trợ thính thì tốt quá. Chút ít kiến thức chia sẻ với bạn. Mong mẹ bạn sẽ nhanh chóng tìm ra cách. Chúc cả nhà bạn hạnh phúc.

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@gucio Nếu bác sĩ nói thế thì nghĩa là tai trong mẹ bạn vẫn ổn định , tai nghe này sẽ nghe đc . Còn muốn nghe đc bt mọi thứ thì phải có máy chuyên dụng , cái này thì mình ko rõ lắm 😃

Sent from my Ne Xợt
minhbm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gucio mình nghĩ hiện tại thì chưa có , nhưng sẽ có trong tương lai gần thôi. bởi ở CES 2013 đã giới thiệu tai nghe sử dụng công nghệ này rồi.
songoku
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn tấm hình mình không kết cái kiếng bằng cô gái , nếu cho mình lựa mình chọn cô gái :p
Cái này mà đeo ở việt nam 5 phút là bị giật mất @@
có hại sức khỏe ko bà con nhỉ ?
yoyo_tn
ĐẠI BÀNG
11 năm
công nghệ phát triển nhanh quá, mới ngày nào mới nghe đến cái điện thoại di động, mà nay đã phổ biến
rung thế ko sợ đau đầu nhỉ
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@cavoiu Nó rung nhẹ nhưng tần số cao , ko ảnh hưởng mấy đâu

Sent from my Ne Xợt
EM mãu nhìn xinh ghê 😃
tanpro8xx
ĐẠI BÀNG
11 năm
thật kinh khủng anh khoa học !
GG mau mau xuat hien di, smatphone se tuyet chung
kiếng bằng sáng chế xấu quá
khi nào có hàng HỒ CẨM ĐÀO CŨNG TẬU 1 CÁI XÀI THỬ
đến năm 20 sẽ có con này. thời đại công nghệ tương lai k còn xa vời nữa
trungtun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chặt nguyên cái đầu chỉ để lấy cái GG_Glass hé hé hé!
sau này mình sẽ nghiên cứu cách truyền âm hộ cái kính qua xương chậu
tuyệt vời, mong sẽ sớm được sử dụng 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019