Google Docs hỗ trợ định dạng file Pages, Photoshop, AutoCAD

levuongthinh
19/2/2011 2:17Phản hồi: 28
Google Docs hỗ trợ định dạng file Pages, Photoshop, AutoCAD
Google Docs hôm qua đã được nâng cấp khả năng đọc các định dạng file với 12 chuẩn mới. Điểm đáng chú ý trong lần cập nhật này là khả năng đọc những định dạng file của ứng dụng Pages trên các máy Mac, các file ảnh của ứng dụng Illustrator và Photoshop, cũng như các file AutoCAD.

Các nâng cấp khác cho Google Docs như khả năng đọc file Excel, kể cả định dạng XLSX. Những định file ít phổ biến hơn như XPS, SVG hay PostScript và font TrueType cũng sẽ có thể đọc bằng Google Docs.

Bản cập nhận này sẽ có hiệu lực ở tất cả những nơi mà Google Docs có thể hoạt động, bao gồm cả điện thoại đi động. Những ứng dụng nền web của Google giờ đây cũng có thể tự nhận các file này. Người dùng Gmail có thể mở các file đính kèm để xem hoặc chỉnh sửa trực tiếp với Docs nếu hỗ trợ.

Danh sách cụ thể 12 định dạng file mới được Google Docs hỗ trợ:

• Microsoft Excel (.XLS and .XLSX)
  • Microsoft PowerPoint 2007 / 2010 (.PPTX)
  • Apple Pages (.PAGES)
  • Adobe Illustrator (.AI)
  • Adobe Photoshop (.PSD)
  • Autodesk AutoCad (.DXF)
  • Scalable Vector Graphics (.SVG)
  • PostScript (.EPS, .PS)
  • TrueType (.TTF)
  • XML Paper Specification (.XPS)

tập tin pages được mở bằng Google Doc

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

" Người dùng Gmail có thể mở các file đính kèm để xem hoặc chỉnh sửa trực tiếp với Docs nếu hỗ trợ " có chỉnh sửa dc .PSD trên ĐT ko ta ?😁
BBaoni
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chừng nào mới có google docs cho android 😔(, e k thích dùng app của hãng thứ ba...
dale8914
TÍCH CỰC
13 năm
bạn vào địa chỉ web docs.google.com trên android mà dùng cần gì cài phần mềm
asimor
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tuyệt vời, Google Docs ngày càng tỏ rõ sức mạnh. Vote vote....!
hpnokia
TÍCH CỰC
13 năm
Có nên mua thêm dung lượng của gmail để xài không anh em,dung lượng free của mình gần hêt rồi,đang nghía thêm Dropbox nửa nhưng thấy giá chat quá.
thienvuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
:p:p:p Cũng bình thường thôi, có nhiều file đính kèm mà . Của mình cũng đã dùng 80% rùi !
hpnokia
TÍCH CỰC
13 năm
Hầu hết là mình chứa Pic để lấy URL cho nhanh và tiện,và ý mình sau này để tập trung vào 1 nguồn luôn cho tiện,nên muốn mua thêm của Google,vì khi mình xài acc charge thì có thể sẻ được ổn định hơn,tức nhiên thì hiện tại vẩn chưa thấy gì trục trặc,mình chỉ lo xa vậy thôi.hihihi!
thế thì dùng picasa của google mà chứa ảnh. không bao giờ die
eremes8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi cm, mình xài gmail 5-6 năm mà chưa đc 9% nữa, có lẽ độ tu luyện chưa đủ =)
anhtuanph
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có đọc được file powerpoint có đính kèm audio chưa vậy anh em? Trong Presentation của Google Docs làm sao để có add file audio vô vậy anh em. Diễn đàn mình có chuyên màu nào chuyên về Google Dos chưa nhỉ?

Cám ơn
đáng giá nhất là xem psd và dxf.
Sao không đọc lun file cad .dwg vậy nhỉ, xài thằng Autocad ws ver 1.1 oải wá, 1.0 xài ổn hơn mặc dù chỉ xài online !🆒
Gmail

Mình cũng phải mua thêm của Gmail rồi. 5usd cho 1 năm, dung lượng thêm hình như 20G thì phải 😁
có vẻ google đang định hướng người dùng theo xu thế cloud computing nhỉ, lúc đó google lại chiềm ưu thế trong mảng này 😃
Nếu chĩnh sữa được file autocad thi ........................................
siemcreator
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xong, một mớ em lên đường! Vote cho Google, cảm ơn ngài!
mrphamvn
TÍCH CỰC
13 năm
Mua thêm dung lượng của google giá rất rẻ mà 😃

Bác upload tài liệu MS office lên 1 năm là hết 😃 Của em cũng hết rồi và mới mua thêm dung lượng
lên trang Adrive.com mà dùng , nó cho 50 Gb dung lượng miễn phí , mình xài tẹc ga cũng chưa hết
còn muốn dùng nhiều hơn nữa thì mua , nó bán tới 10Tb lận
zym120
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thích nhất là hỗ trợ định dạng Pages. Có nó thì có thể bỏ qua khâu sync tài liệu qua iTunes.
Gúc gồ giờ tính chiếm microsoft office lun hở ..
Anh em nào muốn trải nghiệm WindowsPhone 7 trên android hãy lên market search wm7
port2life
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình là đã thử xlsx mà ko được, chắc phải dùng zoho thôi
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
ôi, quá tuyệt vời....................
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Phần mềm bây giờ nhiều lắm , không biết chọn thằng nào nữa