Google Docs không còn hỗ trợ xuất ra file Office 2003

TDNC
2/10/2012 2:52Phản hồi: 54
Google Docs không còn hỗ trợ xuất ra file Office 2003

Google cho biết từ nay trở đi dịch vụ Google Docs sẽ không còn hỗ trợ xuất file ra các định dạng của Office 2003 nữa, mà cụ thể là .doc, .xls và .ppt. Thay vào đó người dùng có thể xuất ra các định dạng Office mới hơn (.docx, .xlsx và .pptx). Đối với những ai vẫn còn xài Office 97-2003 thì có thể tải về một plugin của Microsoft tại đây để có thể xem được các file này mà không cần phải nâng cấp Office.

May mắn là Google Docs vẫn hỗ trợ bạn upload các file Office cũ. Bạn vẫn có thể upload các file .doc, .xls và .ppt lên Google Docs nhưng chỉ có thể xuất ra các định dạng mới hơn mà thôi. Thay đổi này của Google chắc chắn sẽ khiến một số người dùng doanh nghiệp phiền lòng do không phải ai cũng có sẵn Office 2007 trở lên cả.

Theo Google
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái cũ bị thải hồi là đúng rồi 😁
at0607
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ra cả chục năm rồi còn gì. Đến cha của MO2003 cũng bỏ rơi cơ mà. Thôi xài dần từ 2007 trở lên vậy, tốt nhất là 2010.
Mấy cai file Office 2003 nhìn chán phèo , cho nghỉ hưu được rồi ...
Nói thật muốn dùng cái mới nhất nhưng xã hội không cho phép...đặc biệt là mấy quán photo.Có cái word 2007 mà cũng o đọc được

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
@Dong999pro bác này chuẩn nè! đừng nói quán xá, mấy trường đh cũng vậy hà! mấy lần xém thuyết trình ko đc vì máy desktop nhà trường! ôi giáo dục vn!!!
@Dong999pro Kinh nghiệm là lúc đi in hoặc đi thuyết minh luôn thủ sẵn 3 bản. Bản docx, doc, pdf
pfievbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yushikara Quan trọng là nhu cầu đến mức nào. Bạn đừng đòi hỏi cứ cái gì mới là cũng phải dùng nhé. Ai nhu cầu cao thì tự cài 2007 hay 2010. Rất nhiều cơ quan, công việc của họ chỉ là gõ thêm vài thông tin vào mẫu văn bản có sắn bạn ạ, mà cái này thì 2003 đã đáp ứng đầy đủ.
@Dong999pro Lo gì đồng chí? quán photo muốn sống thì phải nâng cấp thôi.
nên biết cập nhật theo xu thế , doanh nghiệp cần thức thời 😁
Loại Office 2003 đi được rồi, mấy file ppt vừa nặng vừa tốn diện tích, lên pptx nhẹ hơn nhiều. Chưa kể các office mới có nhiều tính năng hay hơn
zeroman_ltk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kelangbat Rồi có dùng đến ko?

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
@zeroman_ltk Chưa trải nghiệm qua sao dám chém thế... mình chỉ nói đơn giản 1 file ppt của 2003 nặng hơn thằng pptx kha khá đấy bạn ạ, chưa kể nếu bạn dùng excel 2007 có rất nhiều chức năng mới dùng tiện hơn 2003 nhiều( chức năng đồ thị là nhìn đẹp hơn hẳn trong khi file nhẹ hơn ít nhất 1/3... mình dùng rồi nên mới dám đưa ra nhận xét thế chứ không dám chém suông đâu, bạn cài mà trải nghiệm sẽ biết ngay
Nhiều người VN mình còn xài Ofice 2003 lắm, gửi file docx cho họ họ ko đọc đc
@The Incredible đọc được mà nhà mình vẫn dùng 2003, với cái bản ấp đết là chạy vèo vèo
mở office 2003 trên ssd gần như tức thì 😁 thằng 2012 phải đợi khoảng 1s lâu vãi
M3ga
CAO CẤP
12 năm
Người VN chỉ quen sài 2003 , trừ các công ti lớn thì đi đâu cũng thấy Office 2003. Cơ bản vì nó đã quá quen thuộc , chức năng đủ dùng 😃
Biết là định dạng Office 2003 không còn nhiều nhưng Google Docs không hỗ trợ xuất file Office 2003 sẽ mất 1 lượng người sử dụng...

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Giờ vẫn còn 1 số trường CĐ, ĐH vẫn dạy SV = office 2003, ác mộng thật
@anhcanhd900 hehe, pascal vẫn còn dạy nữa là
betapdanhsc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@darkstone123 Mình nghĩ các trường vẫn nên dạy pascal và ms-dos. Vì đó là những điều cơ bản nhất.
Chỉ là ý nghĩ riêng thôi.
Ps: nhưng office, .net, photoshop,.. blah..blah... thì phải dạy cái mới nhất.;)
@betapdanhsc thay vì dạy pascal thì hoàn toàn có thể dung C để dạy! Và những người theo ngành khoa học máy tính, công nghệ thong tin thì mới ưu tiên cho việc học những cái cơ bản kia...
Mình chưa hiểu những sinh viên hay học sinh không chuyên thì bắt học cái ms-dos để làm gì, hiểu đơn giản thì nó là một cái hệ điều hành sơ khai, khó sử dung! đem ra dạy cũng chỉ là để làm khó học sinh sinh viên thôi!!
betapdanhsc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@darkstone123 Chỉ là ý nghĩ riêng của mình thôi bạn. Không cần lý do rõ ràng.
Nhưng mình thích dạy học trò của mình begin … end; hơn là { … } và mình thích Directory hơn Folder. 😃
Và như mình nói ở trên. C hay .Net hay blah.. blah... thì phải là cái mới nhất!
Thân.
Trước giờ làm việc toàn xài office 2003, vì cớ bản nó đã quen thuộc, chức năng đầy đủ.😁
vodanh_tk
TÍCH CỰC
12 năm
Chả ảnh hưởng, vì mình không sài cái này bao giờ 🆒
Máy thì có MS Office, đám mây thì sài Sky 😁
mjhungvit
TÍCH CỰC
12 năm
em không hiểu sao mọi lại không nâng cấp lên cái mới nhất mà xài ( mặc dù đủ dùng ) lí do họ đưa ra ví dụ: winxp thì nhẹ máy chơi game thì xài xp chứ không xài 7 em không thể hiểu được đâu ra cái lí lẽ này thế mà họ vẫn đi tư vấn cho người khác >.< ( máy người ta 4gb ram dây ạ) hic cả cái office này cũng vậy, hinh như người vn mình ( trừ ai đam mê công nghệ thích trải nghiệm ) không thì họ vẫn xài cái cũ :p
@mjhungvit Thiên tài xuất hiện... =))
chuẩn đó nên lui vào dĩ vãng hỗ trợ thêm mệt
công nhận hàng của M$ lâu lỗi thời thiệt, công nghệ đầy cạnh tranh mà toàn là hàng 10+ năm ko

ngoctien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ vẫn còn chơi với 2003, mấy bản sau này thay đổi nhều quá nên khó dùng
Nói thật chứ dùng bản 2007, 2010 quen rồi thì bản 2003 dùng chuối lắm vì một số cái không hỗ trợ hoặc có hỗ trợ thì xử lý cũng không tốt
cdmababy
TÍCH CỰC
12 năm
mình vần office xp 2002 vì cũng chỉ tính toán đơn giản
Ở mấy nước tiên tiến vẫn còn dùng Office 2003 đầy mà, đâu phải ai cũng chơi sang như mấy bác VN nhà mình,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019