Google Docs, Sheets, Slides trên iOS có cập nhật với nhiều tính năng mới, hỗ trợ iPhone 6/6 Plus

Duy Luân
8/12/2014 22:26Phản hồi: 22
Google Docs, Sheets, Slides trên iOS có cập nhật với nhiều tính năng mới, hỗ trợ iPhone 6/6 Plus

Google hôm nay đã đồng loạt cập nhật bộ ba ứng dụng văn phòng Docs, Sheets và Slides trên iOS với nhiều cải tiến mới. Đầu tiên, cả ba app này đã hỗ trợ tốt màn hình lớn của iPhone 6 và 6 Plus nên nội dung được hiển thị nhiều hơn và không còn bị phóng to như trước. Với Docs, giờ đây bạn có thể biên tập văn bản chèn trong cấu trúc bảng, ngoài ra việc chỉnh sửa nội dung sẽ dễ dàng hơn nhờ sử dụng ô nhập liệu do Apple cung cấp cho iOS. Còn với Slides, bạn có thể chèn, di chuyển, thay đổi kích thước hoặc xoay các ô chữ và các hình khối, đường nét để làm bài thuyết trình thêm sinh động. Google Sheets thì chủ yếu chỉ sửa lỗi và tăng hiệu năng hoạt động mà thôi.

Tải về Google Docs dành cho iOS
Tải về Google Sheets dành cho iOS
Tải về Google Slides dành cho iOS

Nguồn: App Store
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng cái này thế nào cả nhà ?! Em chưa
trieu04
TÍCH CỰC
9 năm
@Thangmasaru Hỗ trợ boss xem báo cáo của nhân viên..., dân văn phòng, kinh doanh... là bộ office trên điện thoại.
@trieu04 Ý của mình là nó có tốt hơn office của ông mc không ! Chắc là không bằng !
Jack_Tri
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác Luân cập nhật tin tức dạo này nhanh và đa dạng đấy, nhưng em thấy có bài tinh tế nhà mình cập nhật cũng hơi chậm.
lovestone
TÍCH CỰC
9 năm
Dùng các app 3in1 có kết nối dropbox, box ... Tiện hơn là cái này phải cài 3 app.
Destruct
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cài những 3 app, mệt nhờ! 😁
GG muốn chiếm lun cả Ofice 😃, nhưng cái này ko hiệu quả vì rắc rối
dùng cái Quick ofice cũng tạm đủ rồi, khỏi phải lằn nhằn cài 3 cái làm gì. chủ yếu là xem văn bản là chính, chỉnh sửa phải lên laptop hay PC nó mới chuyên dc.
longthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không bằng office của Microsoft
longthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangtugugu có trên ios rồi bạn, nó free
longthong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phuong_pda Mình gõ được bình thường bạn nhé, mình nghĩ lỗi là do bộ gõ mà
vlcdng
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangtugugu ng đến từ quá khứ hehe
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
9 năm
@longthong Nè bạn 2658499_image.jpg
https://www.tinhte.vn/threads/word-tren-ipad-khong-go-duoc-tieng-viet.2399349/#post-43890106
Link topic của mình bạn xem có cách nào giải quyết giúp mình nhé
nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
Tính năng đồng bộ của Google dỡ quá, tạo file trên PC xong mở bằng iphone không được 😔
google quá chậm chạp so với microsoft

Gửi bằng ứng dụng Tinh Tế News
Không liên quan, nhưng sao mình dùng Chrome, trên điện thoại, vào tinh tế nó lại báo là trang không an toàn? Mình đã bị mấy lần rồi, nó báo có thể bị mất thông tin, vvvv. Có ai bị như vậy không?
Nếu dùng nhiều sp của Apple thì mình thấy iWork là OK nhất.

Còn bộ office của Google mình chỉ dùng trong trường hợp vô tình trên mạng đọc dc câu truyện hay, mình save lại sau đó quăng vô GG drive để dành đọc
gu gờ đốc sít và sờ lai 😁, update nhanh ko bé ms lại miễn phí giờ :D
Ngon! Thử ngay khi đang nóng 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019