Google đóng cửa dịch vụ chia sẻ vị trí Latitude kể từ ngày 9/8, khuyến khích dùng Google+ thay thế

Duy Luân
10/7/2013 11:9Phản hồi: 49
Google đóng cửa dịch vụ chia sẻ vị trí Latitude kể từ ngày 9/8, khuyến khích dùng Google+ thay thế

Bên cạnh việc cập nhật ứng dụng Maps, Google hôm nay còn đưa ra thông báo rằng hãng sẽ đóng cửa dịch vụ chia sẻ vị trí Google Latitude kể từ ngày 9 tháng 8. Tất cả mọi thứ có liên quan đến Latitude, bao gồm ứng dụng trên thiết bị di động, trang web, API, bạn bè, tin nhắn nhắc nhở..., đều sẽ bị xóa và chấm dứt hoạt động vào thời điểm nói trên. Mục check-in trên Google Maps di động cũng sẽ bị gỡ bỏ, chức năng Latitude tích hợp trong các app của bên thứ ba cũng sẽ không còn dùng được nữa. Để thay thế, Google khuyến khích người dùng chuyển sang sử dụng tính năng chia sẻ địa điểm được tích hợp trong ứng dụng Google+ trên Android, còn app iOS sẽ sớm được cập nhật chức năng tương tự. Thực chất Latitude cũng không còn nhiều người dùng nên việc hãng quyết định khai tử nó cũng không phải là một điều quá bất ngờ.

Theo Google
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hsthpt
TÍCH CỰC
11 năm
trước cũng có xài cái này, lâu chia sẻ địa điểm cũng vui . Giờ bị khait ử cũng buồn buồn 😆
1 mũi tên trúng 2 đích . Tăng được lượng người dùng google + luôn . Cũng ko sử dụng latitude này .
hồi đầu nghịch cái latitude hay phết, toàn cài cho ng khác rồi dò vị trí của họ 😆
nhattan2012
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng ít dùng Latitude nhưng nhiều khi nó cũng có lợi phết!
vl mình toàn tìm mọi ng bằng cái này,giờ tính sao
Hơi tiếc nhỉ.. vẫn hay dùng.. o_O
Giờ lại buộc phải dùng G+ để thay thế ah, Google thâm phết nhỉ
Cái này gọi là ép dùng G+ đây mà
NThanhTuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy gg maps phiên bản cũ vẫn dùng latitude được mà
babelac
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sevendien 9/8 off
nhymxu
TÍCH CỰC
11 năm
@sevendien có nhìn ngày đóng cửa không thế
thích nhất G+ ở cái khoản đính được ảnh vào kết quả tìm kiếm của google. ngoài ra thì cũng ko thấy hứng thú. với dân việt thì nó hơi giống cái nhà ma. mỗi người có 1 tấm ảnh phủ đầy rong rêu.... chắc bọn US dùng nhiều... bạn bè UK cũng ko thấy ma nào dùng zzzz
vubang
TÍCH CỰC
11 năm
Quyết ko dùng G+

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
Latitude hay mà ta vẫn đang dùng. Hic thế thì chán rồi. Kiếm khách thay thế vậy G+ thi ko thích lăm.
xài google map trong máy ko có HĐH ít tốn dung lượng 3G, chứ bật google map trong ĐT android ra nó trừ dung lượng 3G như điên vậy, mà cái bản đồ trong đó cứ xoay mòng mòng khó kiếm đường quá chừng.
@teddy.kiss nó có kiểu bản đồ offline down về thì khỏi cần dùng 3G nhé bạn. G+ thì nặng máy thôi rồi.
Rôm rã khai trương, ngậm ngùi đóng cửa... chỉ có thể là Google.
Latitude mình đang xài rất hữu ích.
Để 1 cái đt cùi trên mỗi cái xe tải để theo dõi quản lý hành trình.
Giờ đóng cửa Latitude, chán vãi. :eek:
Google + dùng như thế nào các bác?
con BB 9000 làm biểu tượng cho RIM à chứ hk phải Q10 hay 9900 sao 😆😃)😃)
@Nguyenhoanglam Dùng huyền thoại 1 thời được nhiều người biết đến vẫn hơn là dùng 1 thiết bị mới ra mắt được ít người chú ý chứ bác 😁
@alakazam1994 Hehe bác nói zậy con 9900 thì sao ạ 😆
@Nguyenhoanglam bold9900 mức độ phủ sóng và sự ảnh hưởng của nó làm gì bằng con bold 9000 một thời bạn
@shine_kizz Ok ná. 😆
Trước dùng cái này mới phát hiện ra chỗ mình ở nhiều người dùng BB 😁
chán vãi vẫn hay dùng cái này. lâu lâu thấy mấy thằng bạn nó tụ tập 1 chổ là hiểu liền.kiếm ít mồi rồi tới tham gia thôi😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019