Google giảm giá sàn trên PlayStore Việt Nam còn 6.000 đồng

sonlazio
18/11/2015 11:25Phản hồi: 116
Google giảm giá sàn trên PlayStore Việt Nam còn 6.000 đồng
Google vừa công bố sẽ giảm giá tối thiểu (giá sàn) của một ứng dụng ở 17 quốc gia, trong đó có Việt Nam. Theo đó, trước kia ứng dụng rẻ nhất trên PlayStore có giá 21.000 đồng (trừ khi có khuyến mại) thì bây giờ nếu lập trình viên muốn họ có thể bán nó với giá là 6.000 đồng. Hầu hết các quốc gia mà Google giảm giá sàn kỳ này đều là các quốc gia đang phát triển. Có thể nói đây là một ưu ái của Google dành cho các quốc gia này.

Tham khảo: Google, ảnh: searchengineland
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lyhongson
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon mà giờ xài ios rồi sao mà mua đây
namanh91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lyhongson Mua cho người khác, dốt thế
ilove1520
TÍCH CỰC
8 năm
@lyhongson Xạo bò ông ơi. Ông có mà mua ....
odin0706
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lyhongson Bạn có thể nhờ người khác mua dùm cũng được, thích thì mua để đó chơi, chảnh chẹ quá à.
long2004
TÍCH CỰC
8 năm
Cũng hay, tạo điều kiện cho anh em xem xét xài app chính hãng...
Thật ra mình thấy cho dù là một app đơn giản nhất đi chăng nữa cũng là công trình tim óc của lập trình viên, nếu có điều kiện thì nên ủng hộ họ!
Người ta nói: nếu muốn người khác tôn trọng mình thì điều đầu tiên phải biết tôn trọng họ...mua app cho lập trình viên cũng là một hình thức tôn trong công sức của họ, biết đau sau này người ta cũng sẽ ủng hộ sản phẩm/công sức của chính chúng ta...
Chẳng ai muốn bị mất cắp cả, thế thì chính chúng ta hãy bỏ ăn cắp đi..,
@long2004 Trước mắt các LTV của VN làm app đàng hoàng đi, cứ chăm chăm bắt tay với nhà mạng trừ tiền người dùng không hà. Hồi xưa mỗi lần trừ tiền có 2k, rồi 5k, bây giờ là 15k, trừ cho khi nào hết tiền thì thôi. Ai có người nhà làm ở nhà mạng là biết liền hà:p:p:p.
zovemoon
TÍCH CỰC
8 năm
@long2004 làm mới khó. vói lại app mình dùng toàn freee.
da.eddie
ĐẠI BÀNG
8 năm
@long2004 Hoàn toàn đồng ý với bác
Lúc trước em cũng hay lên mạng tìm mấy file apk về cài, nhưng về sau có tiền thì mua, không thì thôi
Mình dùng cả Android lẫn iOS, dạo này còn đang nổi hứng mua nhạc trên iTunes nữa cơ, tốn kém thế k biết
duckone265
TÍCH CỰC
8 năm
Cố cày kiếm 6k mua app
tanzania
ĐẠI BÀNG
8 năm
:eek: mỗi tội đang dùng ios
daniel9
TÍCH CỰC
8 năm
Quá rẻ, tiếc là xài ios
Vấn đề là app gì. :p
Nokia Store app tính phí giá 5000đ 😁
Mà giờ mất tiêu 😔
không có tài khoản để mua
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Hy vọng ngày nào đó google bán thẻ gift hoặc cho thanh toán qua thẻ điện thoại, thẻ visa bất tiện, mở có được đâu chứ. Hix
@cuthuyen mở bt mà, ai chả mở được 😁
toan612
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuthuyen Bạn mở thẻ visa debit ấy
da.eddie
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuthuyen Thấy nhiều bác bảo khó khăn này nọ cơ mà mình thấy mở Visa dễ ẹt à
Mình đang xài Vísa Debit của Techcom
sadman289
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuthuyen ủa google có thẻ gift lâu rồi mà bạn!
trc giờ mua mỗi whatsapp ah.mà giờ có dịch vụ đổi số rồi nên cũng ko cần mua nữa😃
ken1435
TÍCH CỰC
8 năm
Ngoại trừ nhạc nghe free thì app mình toàn mua (do xài iOS)
konkot
TÍCH CỰC
8 năm
vấn đề không phải là 6k hay 21k
vấn đề là không phải ai củng có thẻ visa
Louisch129
TÍCH CỰC
8 năm
@Phuc81 Việc mua phần mềm bản quyền là khuyến khích tất cả mọi người. Bạn ko nên nói rằng vì thợ hồ ko mua đc nên tôi cũng ko mua. Bạn cứ mua ủng hộ đi hẵng rồi mới lo đến thợ hồ.
Phuc81
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Louisch129 Google không có gì miễn phí cả. Khi không trả phí đổi lại bạn phải xem quảng cáo, có những phần mền không trả phí, cũng không có quảng cáo bạn phải chấp nhận nó thu thập thông tin một thời gian sau ban trở thành khách hàng của nó mà bạn cũng không biết. Hãy đọc kỹ thông tin trước khi Install.
Louisch129
TÍCH CỰC
8 năm
@Phuc81 Hờ. Mình đang nói việc trả tiền mua bản quyền và việc dùng phần mềm lậu. Còn nếu nó có bản free nhưng phải xem quảng cáo + với việc bạn ko có tiền mua bản quyền hoặc việc xem quảng cáo ko gây khó chịu cho bạn thì bạn cứ xài bản free thôi.
phamviet94
TÍCH CỰC
8 năm
@konkot Tác dụng của ngân hàng để làm gì?
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
8 năm
đang cố chuyển 6k vào thẻ mua app đây
mới quất em iphone 6s plus hôm qua, google troll quá
duongtrandl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhtymeo Ban nen bo sung them la bao nhieu GB,hang chinh hang hay xach tay nua moi du bo😁
@duongtrandl vậy e bổ sung cho đủ là iphone 6s plus 128gb space gray máy xách tay bản LL/A dùng chip TSMC :D
x_chien
TÍCH CỰC
8 năm
tốt thôi, được cái mấy lập trình viên không giảm giá thì cũng thế, mua app 1 thời gian không xài nó tèo mợ đi mất hay sao ấy, bị 1 cái.
Mới cập nhật GG Play trên Note4, trời ơi mấy cái app nhìn to đùng, xấu quá đi thôi
bèo như cái hệ điều hành lun ~ 1 nhân dân tệ
mrford105
TÍCH CỰC
8 năm
máy mình toàn app mua =)) app có vài $ mà mấy ba làm ghê quá, gửi xe cũng 3 4k rồi,
ilove1520
TÍCH CỰC
8 năm
@mrford105 Làm như ai cũng giàu như nhà ông hả. Ăn ko có ngồi đó mà mua ứng dụng.
@ubuntulover mình là sinh viên nghèo nè, cũng sẵn sàng tiết kiệm một số khoản chi không cần thiết để bỏ ra 350k mua cái từ điển cambridge bản quyền về sài nè 😃.
@ubuntulover vãi cả than, bỏ tiền mua iphone thì đ.. tiếc, bảo trả phí phần mềm thì than nghèo
Koozing
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ubuntulover Có tiền mua smp mà ko có vài K mua cái App ủng bộ Dev. Đúng dân VN chỉ thích xài chùa!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019