Google giờ chơi lầy & ép người dùng quá đáng
/18 người
Vmemory
một tháng trướcBình luận: 365Lượt xem: 23.183
Bạn ơi là do bạn không chơi iPhone đấy bạn ạ 😃
Ko thấy bị ht này, android 9. Dùng vanced nên tắt cái Youtube đi, 2 năm nay ko thấy nó tự bật lên bao giờ
Em dùng iphone 7 từ lâu rồi và dừng lại ở IOS 12. Suốt thời gian không sao cả, nhưng dần gần đây cứ tầm tuần lại hiện pop up đòi update lên ios mới, rồi đến nay là hầu như ngày nào cũng báo!! Chỉ sơ ý tí là bấm vào update ngay... dù cho tắt tự động update nhưng cứ thấy như Apple đang ép mình nâng lên vậy
@Trung Deanly Rồi kiểu gì bạn cũng phải nâng khi các app ko hỗ trợ iOS cũ nữa ! Chạy đâu cho hết nắng !
@zer0_7 Vâng bác. Cơ bản thì cá nhân em nghĩ chỉ iphone chỉ nên nâng cấp ios 2 lần thì sử dụng mới được thật sự mượt mà. Sau đó thì khoảng 3 năm thay máy là đủ. Mấy nay Apple cứ ép nâng lên thấy thật khó chịu quá
ghét của nào trời trao của đấy là đây. giờ máy nào chat lớn 32GB thì 100 200 MB có to đâu. Cần gì gỡ, ẩn nó đi là được. Còn k chịu đ.c GG thì qua iOS dùng cần gì phải làu bàu 😆. K hiểu gì mấy bài kiểu này mà cũng duyệt. phí 5p
@anam_vn90 Vấn đề của bạn phải tìm mấy vụ chống độc quyền EU nó chém Microsoft để đọc và hiểu tại sao phải làm như vậy. Bắt đầu bằng vụ chống IE cài đặt sẵn trên máy bán ra thì bạn sẽ hiểu được rằng không phải cái gì không chịu được thì cút đi chỗ khác.
@wegadnie Vấn đề này có lẽ là do từng nhà sản xuất. Đa phần các máy đều gỡ hoặc disable các app nếu ko muốn dùng dc
Đây là Youtube và chưa bao giờ nó tự kích hoạt lại.
Thích Google Photos trên Android
Xoá đi thôi. Bọn gg này trên đt dùng mỗi map với youtube.
Desktop mà có safari cho win thì xoá cmnl chrome.
@wink Bạn thử dùng Edge mới xem. Từ ngày có edge là mình xóa chrome trên cả laptop lẫn điện thoại Android
@thienvu_phangiang Edge hiện chưa có icloud extension để đồng bộ với iphone ipad
@thienvu_phangiang Edge còn vấn đề tương thích nhiều bạn. Cũng khoái xài nó để đổi gió nhưng rồi cũng phải quay về cái máng cũ
Mình chưa gặp trường hợp nào như bạn. Mình xài 3 máy Android là Pixel, Lg V30+ và Oneplus 7 pro nhưng app Google nào mình không thích xài thì Disable và sau đó không bao giờ thấy hiện lại. Mình không rõ trường hợp của bạn, nhưng đoán là có thể mấy hãng này kí hợp đồng chặt chẽ gì đó với Google để được hưởng ưu đãi gì đó nhằm làm giảm giá bán cũng nên.
@ncn_nguyen Cái này cũng không nói rõ là máy nào bác ơi. Chứ mình xài con Pixel chính chủ luôn mà disable gần như hết các dịch vụ Google, chỉ còn app Photo để up ảnh nhưng chưa bao giờ thấy nó xuất hiện lại cả.
@vthuan4 hiện tại nó chỉ ép chrome với photo bác. Trước nó ép cả cái Duo.
@ncn_nguyen Mình đã thử disable cả chrome và photo trên con Pixel của mình 3 ngày rồi, không thấy hiện lại cái nào cả.
@vthuan4 Số bác quá tốt.
Nếu bị trường hợp như thế chúng ta nên chuyển sang chế độ to IOS sẽ ko bị làm phiền 😆😆😆😝
Trung Quốc không kiểm duyệt rồi 🤣🤣🤣🤣
Chưa bao giờ bị như vậy.
Mấy app gần như ai cũng xài xoá làm gì hay bác là khựa nên không dùng dv google
@johnny dũng Bạn thấy mấy thằng tàu nó thâm chưa, giả đò ngu hỏi vu vơ, đưa ra mấy cái dịch vụ thay thế mấy cái app của GG trên màn hình rồi chê mấy app của GG cùi bắp, định hướng cho dân tình mua máy của tàu(mấy cái máy không cài được dịch vụ của GG)
@khunghoang kinhte 2008 Chắc nó khựa rồi chứ ở vn ai không xài dv google ít hay nhiều tuỳ người thôi còn không xài hẳn chỉ có khựa
@johnny dũng App Google không phải lúc nào cũng là tốt nhất bạn ạ. Chứ mình vẫn xài Gmail, Maps & xem Youtube mỗi ngày
Mình không xài 4 app trên là có lý do
- Chrome: Yandex hay Brave xài tốt hơn
- Duo: không ai xài thì để làm gì
- Photos: mình dùng Yandex Disk thấy tốt hơn
- Youtube: dùng Brave Browser ngon hơn app Youtube
@Vmemory Youtube mà dùng trình duyệt mà tốt hơn app native à? Cứ sai sai!
@Sr_9x Bạn có thể dùng thử & so sánh. Đây là sở thích cá nhân của mình 😉
Ví dụ ở đây rất nhiều member không thích app Tinh Tế, xài web browser - như mình đây
Trên ios thì ghét nhất app wallet+health+ map.
@concuuduc Mỗi ưallet với health ko xoá đc thôi chứ cái kia cho bay màu đc!
@zer0_7 Cái map được, nhưng bác thử xem. Sẽ ảnh hưởng đến các dịch vụ khác, gg map sẽ ko chạy dc luôn.
@concuuduc Vô tư tiễn vong nha bạn. Map mình xoá trong nháy mắt. Dịch vụ nào bị ảnh hưởng bạn liệt kê thử xem.
@concuuduc Health hay mà bạn? Nó đếm bước chân vận động các thứ chính xác hơn nhiều máy android. Map thì mình xoá từ rất lâu hoàn toàn không ảnh hưởng đến chức năng khác Ghét cái wallet không xoá được.
ô, chào người ae chơi Pi :3
Con đẻ của google pixel đây mà mình vẫn tắt apps ko cần thiết bình thường mà. Updates thì vẫn để auto, có thấy tự mở lên đâu
Máy SS thì thằng nào của Google đều tắt được nhé. Kể cả CH Play
Screenshot_20200711-190729_One UI Home.jpg
Screenshot_20200711-190719_One UI Home.jpg
Ko hiểu bạn dùng kiểu gì mà bị nặng vậy, mình dùng Note10 ko thấy gì, bản của mình lại 256GB nên mình cũng ko lăn tăn mấy trăm MB lẻ như bạn
@trung76 Haha !
Bật chế độ nhà phát triển, xài lệnh adb xoá được.Cho đến khi nào factory data reset nó mới có lại. 😃
@hoangthanh21 Thông thái quá bạn ơi. Nhưng nói thế nhiều người 0 hiểu đâu
@daugauhp911 😃.
@hoangthanh21 Ơ kìa, nói thế mà vẫn 0 giải thích ah? Mình cũng có hiểu đâu
Đúng đấy, như mình vẫn xài YouTube nhưng tắt thông báo của app đi vì 0 cần thiết nhưng chả hiểu sao nó vẫn hiển thị thông báo như thường. Đang làm việc mà cứ kêu tinh tinh nhưng 0 phải thông báo mình cần, khá bực mình
Sài Android cũng như điện thoại thông minh mà không sài YouTube, Photos, Chrome thì bác về sài cục gạch đi, vô khóc gì
@Xu Bin Bạn thấy mấy thằng tàu nó thâm chưa, giả đò ngu hỏi vu vơ, đưa ra mấy cái dịch vụ thay thế mấy cái app của GG trên màn hình rồi chê mấy app của GG cùi bắp, định hướng cho dân tình mua máy của tàu(mấy cái máy không cài được dịch vụ của GG)
@Xu Bin App Google không phải lúc nào cũng là tốt nhất bạn ạ. Chứ mình vẫn xài Gmail, Maps & xem Youtube mỗi ngày
Mình không xài 4 app trên là có lý do
- Chrome: Yandex hay Brave xài tốt hơn
- Duo: không ai xài thì để làm gì
- Photos: mình dùng Yandex Disk thấy tốt hơn
- Youtube: dùng Brave Browser ngon hơn app Youtube
@Xu Bin https://support.google.com/chrome/thread/15183419?hl=en
@khunghoang kinhte 2008 Mình dùng đồ của MS không được à bạn, trình duyệt thì edge, mail thì outlook, photo thì onedriver, bàn phím thì swype, youtube thì ít dùng nên cài vanced, office thì dùng office 365, ... Cái gì độc quyền với ép người dùng thì nên bỏ đi bác
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.416 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
3.673 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.516 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156