Google giờ chơi lầy & ép người dùng quá đáng

Vmemory
11/7/2020 10:45Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá vô lý, tôi xài từ con hw nova 3e , mate 20 pro, mate 30 pro, giờ xài con pixel 2 xl làm máy phụ chưa hề gặp chuyện vô lý như chủ tít nói, thậm chí DUO trên pixel đã xóa thành công, còn riêng huawei thì cái EMUI của nó còn làm tốt gấp xx lần android gốc, tối ưu hóa pin và can thiệp quyền, chạy ngầm còn đầy đủ hơn cái Android 10 gốc . Nên phân biệt rõ giữa Buộc dừng và Tắt , nếu cùng 1 công năng thì chả ai lại làm 2 cái phím ngớ ngẩn đâu, đã tắt rồi thì có khởi động lại hiệu lực vẫn còn thực thi theo lần cuối thiết lập nhé
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@anhtuanbmt95 cũng nhiều bạn bị giống mình bạn ạ. Chưa rõ nguyên nhân từ cam kết của nhà sản xuất với Google hay từ chính Google
Horn Lamb952
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đọc thấy bác bẩn tính hơn cả gg
@Horn Lamb952 Bạn thấy mấy thằng tàu nó thâm chưa, giả đò ngu hỏi vu vơ, đưa ra mấy cái dịch vụ thay thế mấy cái app của GG trên màn hình rồi chê mấy app của GG cùi bắp, định hướng cho dân tình mua máy của tàu(mấy cái máy không cài được dịch vụ của GG)
Toàn tắt app google và chưa bị vậy.
mình xài oppo xóa luôn cả playstore, chrome còn được, chắc lỗi gì đó thôi
Duo của mình dùng tắt đi nó cũng lại tự cho chế độ bật lại và mỗi lần cập nhật các app nó lại hiện lên, tắt đi cũng chả đc, thôi thì cứ kệ nó vậy
dùng samsung phải uninstall package hết đi dịch vụ của google đi. chắc còn dùng mỗi cái google photo thôi
Chưa bị như bạn
marilonluu
TÍCH CỰC
4 năm
Mấy cái như Dou, Google... thì máy mình vô hiệu được
LEHUYEN
TÍCH CỰC
4 năm
Không hiểu google nó thù gì chủ thớt vậy. Mình vẫn close bình thường và không thấy nó bật lại gồm Duo, YouTube. Đang tắt trên Nokia 8.1
ép cc j...
chiaseapp.com
apkpure
hawei gallery core
.....
tubemate-download -cho-android.png
nếu bật auto-update trong play store thì nó tự kích hoạt lại là đúng rồi. Kêu gì nữa. Không thích thì cài LOS.
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@Hoàng Ngu Sy đọc kỹ bài bạn ạ. Mình đã nói không có bật Auto update
vinhphuc91
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang xài huawei và không thể tắt chrome được. Tắt xong nó tự cài trở lại.
Chưa gặp trường hợp như bạn, mặc dù không gỡ bỏ được các app GG và SS theo máy nhưng mình vẫn tắt nó được
App Google cứ thông báo thời tiết trong khi mình đã tắt hẳn google.
loverswinter
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình xác nhận là có nhé, mình không dùng các app Google play như: Phim, Trò chơi, Âm nhạc, Ảnh... vì bản thân không dùng đến, với lại hệ thống android cũng có ứng dụng rồi.
Đã có Chrome rồi sao còn có Trình duyệt? đã có Movie rồi cần chi Google Play Phim? Nhưng Google vẫn ép cài vào, mình tắt hết tất cả tính năng của CH Play, mới tắt được, nhìn chướng lắm, lâu lâu sơ ý cập nhật cái nó lại cài vô.
mấy của bạn bị sao đó chứ, máy của mình disable 1 cái là mất hết, có bao giờ nó tự enable lại đâu
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@nguyenhathienphu nhiều người cũng xác nhận bị giống mình bạn ạ. Vô group Vsmart thấy cũng có bạn report vậy
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xác nhận mình cũng bị, disable Youtube nhiều lần rồi nhưng cứ ngày hôm sau là nó tự động kích hoạt lại.
Chrome duo thì hiểu , còn youtube bạn k coi thì coi j nhỉ, với lại ytb nó có chạy nền hay hao pin j đâu nhỉ
Vmemory
CAO CẤP
4 năm
@hoanglong0712 App Google không phải lúc nào cũng là tốt nhất bạn ạ. Chứ mình vẫn xài Gmail, Maps & xem Youtube mỗi ngày
Mình không xài 4 app trên là có lý do
- Chrome: Yandex hay Brave xài tốt hơn
- Duo: không ai xài thì để làm gì
- Photos: mình dùng Yandex Disk thấy tốt hơn
- Youtube: dùng Brave Browser ngon hơn app Youtube
Google k sai. Sai ở người dùng
Sáng mới đi lạc ở quận 2 vì cai google map, muốn đập luôn cái đt :'((((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM