Google giới thiệu Moto G phiên bản Google Play, giá khởi điểm 180$ cho bản 8GB

Blaze1st
14/1/2014 20:18Phản hồi: 172
Google giới thiệu Moto G phiên bản Google Play, giá khởi điểm 180$ cho bản 8GB

Google hôm nay đã bất ngờ cho ra mắt chiếc Moto G phiên bản Google Play, và họ sẽ bán ra chiếc smartphone giá rẻ này thông qua cửa hàng Google Play Store Mỹ ngay từ hôm nay. Được biết, Moto G bản Google Play sẽ có hai phiên bản dung lượng với 2 mức giá khác nhau: 180$ cho bản 8GB và 200$ cho bản 16GB, cả hai đều là bản đã được mở khoá mạng. So với người anh em hiện nay, chiếc Moto G này chỉ có một khác biệt duy nhất đó là được cài sẵn hệ điều hành Android 4.4 KitKat, giao diện gốc, ngoài ra trong tương lai nó sẽ được ưu tiên cập nhật cái bản Android OS mới, tương tự như dòng Nexus hay các smartphone trong gia đình "Google Play" khác.

172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kenlove819
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon rồi mình củng đag sài em nó nhưng hơi thất vọng về camera
bblagi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở bển sao mà sướng quá đi...điện thoại rẻ...độc lập tự do...
Brian88
TÍCH CỰC
10 năm
Chào mừng người anh em 😃

Sent from my Nexus⁴
tiếc là cái giá đó ko bao giờ về với ae VN 😔
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
giá bên đó công nhận ngon thật :*
Sau một vài lần đổi điện thoại thì rút ra kết luận: xài hệ điều hành Android gốc là ngon nhất và nhẹ nhàng nhất 😃
@mr.kavil Đúng như bác nói, e dùng S4 google edition chạy stock 4.4.2 cực mượt luôn
@mr.kavil Sau nhiều lần dùng hàng nexus thì rút ra kết luận: xài hệ điều hành Android gốc là bựa nhất và nhàm chán nhất vì nó chả có cái mịa gì cả
thương gia nào pm giá em nó về tới tphcm bao nhiêu em với bản 8gb ạ 😃
bt_mis
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sắp Tinh Tế 5,360k bạn à 😃
@bt_mis Bạn có nhận ship con này ko
@Sắp Tinh Tế nhỉnh hơn có 20$ thì chơi bản 16GB luôn đi. Đt mình 16GB , ko lưu gì mấy , toàn lưu vào thẻ nhớ mà nó còn báo vượt mức 70%. trước chưa root thì ko sao, root rồi thì nó báo đầy. 😔
bt_mis
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vothanhbinhminh Có bạn à.
bblagi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hic...vừa giới thiệu và bán ra mà bạn ở trên đã có trải nghiệm, dùng thực sự rồi nói là camera này kia rồi....hự hự cái chuyển phát nhanh ở bên Mẽo nhanh thế ah
Bear_Pooh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bblagi Moto G ở VN có hàng xách tay rồi mà bạn, bạn kia nói xài là xài phiên bản bình thường chứ có phải bản Google Play đâu 😃
@Bear_Pooh Ờ.6,3 củ thôi
bettyboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
hôm bữa vừa nghe xuống giá còn 99$, mấy cái bài về moto G càng đọc càng tức vì k phân phối ở VN, xách tay thì giá trên trời :oops:
Brian88
TÍCH CỰC
10 năm
@bettyboy gia xt con này cũng ko chát wá đâu bạn, bản 8GB tầm 4t5, thương lái chỉ lời khoảng 300k
Đang rất hài lòng với nexxus 5 ngoại trừ thời lượng pin hơi yếu nhưng cũng tạm chấp nhạn
@breakdarulez Làm gì dc khi đã mua nó.sống chung với lũ thôi bạn nhỉ.
horse_111
TÍCH CỰC
10 năm
@breakdarulez sài rom CM và cài thêm phần mềm tiết kiệm pin thì nếu ko sài nhiều có thể 2-3 ngày ah`, nếu FA thì có chắc gần đc 4 ngày 😁 nhưng chỉ kéo dài thời gian chờ, còn sài liên tục thì cũng mau hết pin
chờ các bác thương gia lái về xem thía nào ;)
400k để nâng cấp thẻ nhớ thê 8Gb, thêm khoảng 50k nữa mình có thể mua dc cái thẻ nhớ 32Gb rồi…các hãng khác cũng học theo Ap “hút máu” người tiêu dùng bằng cách không gắn thẻ nhớ ngoài … khoảng 1,5 triệu để nâng cấp từ 16 lên 32Gb,…:eek:
@lbdarkprince Bộ nhớ trong tốc độ lúc nào chả hơn so với thẻ nhớ, chả thế mà Apple nó cho dữ liệu vào máy nhanh, game cũng mượt
@lbdarkprince Bạn ko biết thôi. Xu hướng giờ ko dùng thẻ nhớ nhé, Ví dụ tốc độ máy tính bàn ko chỉ phụ thuộc vào CPU, RAM mà còn phụ thuốc vào tốc độ ổ cứng rất nhiều, đọc và ghi càng nhanh thì máy chạy càng nuột, nó phải đồng bộ. Smartphone cũng vậy, nên cân nhắc nhu cầu sử dụng để chọn dung lượng thích hợp, dùng thẻ nhớ để cài đặt các ứng dụng của máy thì máy sẽ chạy rất chậm, thẻ nhớ chỉ coi như cái USB để bác cop dữ liệu thôi, rất rẻ, nên mua USB ngoài cho lành. Từ "hút máu" có phần đúng với Apple, nhưng họ có tiếng nên họ có miếng, quy luật kinh doanh mà, giống cái túi LV làm hết bn tiền đâu mà bán đắt vậy? Có những giá trị ko đong đếm được, họ dẫn đầu họ có quyền. Và từ "hút máu" thì ko đúng vs Moto G, 8GB và 16GB chênh nhau 20$, đắt hơn mua cái thẻ nhớ hay USB cắm ngoài chút thôi, mà là ổ cứng trong -> giá tốt

Nên học lại đi rồi hãy lên đây comment bác ợ!
@lbdarkprince Thực ra nếu bộ nhớ kèm luôn trong máy thì vẫn hơn chứ bạn. Với lại họ cũng có lí do để kiếm thêm lợi nhuận mà. Tuy nhiên mình thấy người tiêu dùng có thói quen thích dung lượng lớn trong khi chưa biết chắc mình có dùng hết chỗ đó nữa ko? Như hồi mình mua cái N7, nghĩ 32G vẫn còn ít, cuối cũng mua về cũng chẳng dùng đến nữa. Chỉ để cài game, ứng dụng và thỉnh thoảng dow tài liệu về đọc, mình lại ko chơi game nặng nữa. Phim thì chẳng buồn xem trên cái màn hình bé đó, nhạc thì rất bất tiện. Cuối cùng thì thấy lẽ ra nên mua cái 8G là đủ, sau này còn có vụ dùng USB cắm ngoài để nâng bộ nhớ nữa chứ. Giờ mỗi khi nhìn vào cái dung lượng bộ nhớ thấy 2.45/28G cứ thấy xót xót kiểu gì ý
@khanh_hikaru Thực ra mình nói vậy là “ mượn gió bẻ măng “ thôi. Chứ 20 $ thì cũng đáng nhiêu..
galamco
TÍCH CỰC
10 năm
cái giá bên nó tốt thật 😔
e vẫn thắc mắc mấy cái đt ko có nhà phân phối ở vn như cái này mai mốt lỡ bể màn hình hay 1-2 năm sau pin chai phải thay thì mang đi đâu sửa?
@palmtj27 toi do thi mua cai khac re hon di sua ban oi
@Người Tình Một Đêm mình hay bị rớt bể cảm ứng-màn hình lắm 😔 có cái ms mua 2 tuần bể rồi
@palmtj27 Vai năm sau thì cái giá máy mới bằng giá cục pin bây giờ sao cứ phải lăn tăn cái đó nhỉ.
Giá ngon quá ~.~ Hic hic..Ghiền quá de...
Về việt nam thì ngon quá. Giá hạt dẻ quá

Sent from my VS930 4G using Tinhte.vn mobile app
thoibinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản thân rom của moto G phiên bản của motorola đã rất giống android gốc rồi nên có cũng không cần thiết phải thêm con này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019