Google Glass có đối thủ mới, Vuzix M100

TDNC
14/11/2012 4:36Phản hồi: 129
Google Glass có đối thủ mới, Vuzix M100
Screen Shot 2012-11-14 at 11.34.25 AM.jpg

Chiếc kính thông minh Google Glass vừa có thêm một đối thủ mới đó chính là Vuzix M100. Về cơ bản thì chiếc kính M100 này cũng hoạt động tương tự như Google Glass với khả năng hiển thị một màn hình ngay phía trước mắt của người đeo nó và hiển thị các thông tin từ điện thoại di động ví dụ như tin nhắn, email, xem bản đồ, video... và thậm chí còn được tích hợp camera để chụp hình và quay phim HD. M100 chạy trên hệ điều hành Android 4 và sẽ được trưng bày tại triển lãm CES 2013, ngày và giá bán chưa được tiết lộ.

Mặc dù có kích thước rất nhỏ gọn không thua gì Google Glass nhưng M100 vẫn được tích hợp hệ điều hành riêng (Android 4, phiên bản tùy biến), camera quay phim HD 720p, 4GB bộ nhớ trong, khe cắm thẻ nhớ, GPS, Wi-Fi, Bluetooth và một máy chiếu bên trong để phóng ra một màn hình có độ phân giải WQVGA (400x240 pixel) ngay phía trước mắt của người đeo với tỷ lệ khung hình 16:9. Và đặc biệt ta còn có thể tải phần mềm về để cài đặt cho chiếc kính này.

Khi kết nối M100 với điện thoại (iOS, Android), ta có thể xem tin nhắn, email, xem phim, nghe nhạc, chụp hình và quay phim HD nếu muốn. Pin trong chiếc kính sẽ cho phép người dùng có thể đàm thoại liên tục suốt 8 tiếng hoặc 2 tiếng nếu có bật thêm màn hình. Nếu sử dụng đồng thời vừa thoại rảnh tay, vừa bật màn hình và camera thì pin sẽ cạn sau 1 giờ đồng hồ.

Tháng tới, nhà sản xuất Vuzix sẽ phát hành bản SDK dành cho các lập trình viên để bắt đầu viết phần mềm cho nó. Giá của bộ SDK này là 999USD và người mua sẽ được tặng một chiếc kính M100 ngay khi nó được bán ra.

Theo TheVerge
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa ra mà có đối thủ rồi lạ nhỉ
Nghe giống hàng china nhỉ ?
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@new_solution_88 câu này giờ phổ biến ghê 😃
Cái kính này như trong phim viễn tưởng nhỉ...

Sent from my ST25i using Tinhte.vn
chả biết Google đã đk bản quyền kính Google Glass 😁
Hades95
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Leetruong1412 GOogle chứ đâu phải là apple đâu bạn :p
@Leetruong1412 Chừng nào apple mon men google mới kiện thôi,còn các a khác rất là thoải mái nên ko cần dk bản quyền chi cho mệt
Đẹp thật.......................
Thời đại của Smart đến rồi
@TTaokhuyet nó đến lâu lắm rồi mà bạn chưa nhận ra đấy :^^@
Cái kính này như trong phim viễn tưởng nhỉ...

Sent from my ST25i using Tinhte.vn
mqking
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao ngon bằng google
trừ khi là cái giá quá hấp dẫn thôi
với lại những thứ như thế này thì nguời cận dùng được ko các bác :p
@mqking Các công ty nhỏ thường chuyên về 1 cái gì đó. Dịch vụ/sản phẩm chuyên biệt của họ vẫn hơn nhiều các ông lớn.
Như Siri so với google voice/now vậy. Android so với Symbian/BB OS ngày xưa vậy thôi.
khocviem
TÍCH CỰC
11 năm
Công nghệ that tuyệt vời, hy vòng sớm có 1 e trên tay, nhìn e này đẹp thật
oichaooi
TÍCH CỰC
11 năm
@khocviem trên mắt chứ 😁
mrcantona
TÍCH CỰC
11 năm
@oichaooi TRƯỚC mắt :D

cái này cứ liên tưởng đến cái máy đo của người Saiyang vs Fide các bac nhỉ 😃
về sau mỗi người đeo 1c này thì hay, y film viễn tưởng :D
mrcantona
TÍCH CỰC
11 năm
@oichaooi TRƯỚC mắt :D

cái này cứ liên tưởng đến cái máy đo của người Saiyang vs Fide các bac nhỉ 😃
về sau mỗi người đeo 1c này thì hay, y film viễn tưởng :D
oichaooi
TÍCH CỰC
11 năm
@mrcantona không biết khi nào có loại đeo vô chạy được chữ lưu trong bộ nhớ. đặc biệt kiểu dáng giống kính cận 🆒 . học sinh đỡ mệt
steppe1890
ĐẠI BÀNG
11 năm
@oichaooi Trên tai chuẩn hơn bác ơ. vs con này về VN dễ bị cướp giật lắm. đeo ở nhà thôi =))
nhìn đẹp thật.
Đua với gg có ổn không?
ngoclam198
ĐẠI BÀNG
11 năm
999$
cái này chờ còn mướt mới phổ biến được
không dành cho mình
cái này giống mấy phim viễn tưởng rồi
em thì vẫn đeo kính cận
không đeo được kính này

cơ mà con bb10 dev RIM cho không mà
mấy ông này bán gần 1k$, đến bản thương mại thì sao đây
kelvinlong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngoclam198 bác này xem ko kĩ rồi. giá này là của bản SDK (Software Development Kit) để viết phần mềm chứ có phải giá của cái kính đâu
ngoclam198
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kelvinlong ẹc! em nhầm à! cơ mà con bb10 dev RIM cho không mà
mấy ông này bán gần 1k$, đến bản thương mại thì sao đây
@ngoclam198 Đây là giá của SDK mà!!
@ngoclam198 bác lại nhìn nhầm giá rồi bác ơi, Em nó chưa có giá mà bác,
@ngoclam198 999 đô là bộ ứng dụng phát triển để viết app cho nó! Còn giá kính chưa có. Đọc bài không kỹ đã phán như thật ấy!
Đeo kính này nhiều ko biết có hại gì cho mắt ko nhỉ???:p
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhtroc Nhìn gần = 1 mắt gây lác mắt thôi bác :-" (e đoán thế :">)
Trong tương lai mỗi người sẽ có 1 cái để đeo .
cái này sao giống tai phone thế!
Cái kính bé tí đó mà cận 5 độ cỡ em muốn đọc email chắc phải lòi con mắt ấy nhỉ 😁
ko like con nay bằng GG Glass vì con Glass nhìn an toàn hơn,,,con này chĩa ngay vào mắt lỡ có vấn đề j là mắt tiêu ngay...
dvthong
ĐẠI BÀNG
11 năm
đua nhau đây mà, chờ ít bữa nữa là bác đào ra thêm vài con cũng nên.😁
Phải công nhận là em này đẹp thật.
Em xin loi cac bac cho vao xa gian cai. Vua bi may ong ao vang phat 3l den vai lua. Thang nay doi nhan rang oy
@lethangk47 Đệch, chỗ này để xã giận à không tuân thủ luật thì bị phạt mà còn làm như đúng à, có đói mới biết khôn mà đi cho đúng luật ko gây hại cho gia đình và người khác nữa
@phaikodo Hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019