Google Home Mini bị lỗi Spotify

U.Keitaro
16/12/2019 15:43Phản hồi: 9
Loa mình mua trên tiki giá tầm 500k, mình không cài tiếng việt gì cả, cứ để mặc định thôi.
Mình đăng ký 1 acc spotify premium và nghe nhạc trên đó.
Vấn đề là nghe được lúc là nó bắt đầu bị Lag, kiểu như buffering ko kịp. Để thêm 1 lúc thì sẽ không play được nữa, khi ra lệnh thì chị gôogle chỉ báo là Spotify gặp vấn đề và đề nghị thử lại sau. Lúc này chỉ có 2 cách hiệu quả để xử lý, 1 là reset loa lại trang thái ban đầu, 2 là reset router, nói chung rất khó chịu.
Xin các bác chỉ cách xử lý lỗi này ạ, chứ giờ ngoài spotify nó đâu còn cho nghe nhạc trực tiếp trên dịch vụ nào nữa 😔

update 1: mở ứng dụng spotify trên điện thoại, chọn bài xong rồi chọn phát trên loa google thì lỗi ko kết nối được, nhưng dùng google home vẫn kết nối được tới loa, bằng chứng là chỉnh volume được
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VTronic
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng đang bị tình trạng như bạn. Kêu nó play bài XYZ thì nó báo "Sure, tên bài hát.. by ca sĩ.. playing on Spotify" xong đứng đơ lun. Rồi thình lình 2-3 phút sau thì chạy bài hát. Xong chạy 1 lúc lại đơ
Tình trạng này xảy ra trên cả loa Google Home lẫn Lenovo Smart Clock. Mạng nhà mình thì chắc chắn ko bao giờ lỗi, 3 đường truyền, 3 nhà mạng, Viettel 120Mbps, VNPT 60Mbps, FPT 35 Mbps
Rất mong ae giúp đỡ xử lý vấn đề này
Kienthanh07
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con GGH mini của mình kêu phát playlist trên sportify thì phát đúng, phát được vài bài thì dừng, lần thứ 2,3 vẫn vậy, bấm play trên điện thoại thì ok, mới bị tuần này.
o0osaoxao0o
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xác nhận cũng gặp tình trạng như này, lúc mở được lúc không.
Ngo Tan Lam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nghe nói có Google Home Mini hàng fake (hàng giả) có phải không, anh chị? 😔
U.Keitaro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ngo Tan Lam mình nghĩ ko thể có hàng giả được, tuy nhiên giờ toàn bộ đều là hàng xách tay thôi, ko có phân phối chính hãng ở VN và google cũng ko hỗ trợ sản phẩm tiếng việt
mình cũng bị như bạn xong mình để cái loa cạnh modern luôn thế là nó lại bình thường mình nghĩ là do cái kết nói wifi của loa này hơi yếu
Dạo này tui cũng bị lúc mới mua thì ko sao khoảng 1 tháng trở lại đây bị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019