Google hợp tác với Ray-Ban và Oakley làm kính Google Glass

Didu
25/3/2014 3:55Phản hồi: 26
Google hợp tác với Ray-Ban và Oakley làm kính Google Glass

Google mới đây vừa ký kết thỏa thuận hợp tác với tập đoàn sản xuất kính mắt lớn là Luxottica trong việc phát triển và phân phối Google Glass lên kính thời trang. Đối tác của Google lần này là một nhà sản xuất kính mắt lớn nhất thế giới, họ nắm thị phần 12,4% và nắm quyền kiểm soát hai trong số thương hiệu kính mắt nổi tiếng bao gồm Ray-Ban và Oakley. Trong thương vụ lần này, Luxottica đảm nhiệm việc thiết kế và sản xuất khung kính mắt có thể tích hợp Google Glass và bán nó ra thị trường. Ban đầu, thương vụ sẽ tập trung ở thị trường Mỹ với hai thương hiệu Ray-Ban và Oakley mà Luxottica đang kiểm soát.

Không chỉ đảm nhiệm thiết kế khung kính mà Luxottica sẽ phân phối những kính mắt thời trang có tích hợp công nghệ cao. Ngoài Ray-Ban và Oakley, Luxottica còn có các công ty con như LensCrafters hay Sunglass Hut với hơn 5000 cửa hàng bán lẻ trên toàn cầu, giúp phân phối Google Glass tới nhiều thị trường khác nhau. Cả Google lẫn Luxottica đều chưa công bố thời điểm bán ra của những kính mắt được tích hợp Google Glass này.

Nguồn: Google, Luxottica
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kid173
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tin tuyệt vời dành cho ah em bị cận thị.
Kết hợp làm ra cây aviator bá đạo đi
@nhuankhom Aviator với mắt kính màu trắng à, rất là bá đạo =)). Gọng kính như kinh cận thì dc, chứ aviator toàn đậm màu thôi, mà đậm màu thì làm sao thấy dc màn hình
Trên người:
- Điện thoại Android - Google😃
- Đồng hồ Android Wear - Google:rolleyes:
- Kính đeo mắt Google Glass - Googleo_O
==> Mong chờ:
Sịp Wear - Google😕
@gauto988 Đợi khi nào có tin goògle hợp tác với durex là có ngay sịp wear😁
Trong vài năm sắp tới, ra đường sẽ thấy rất nhiều đệ tử của Fide đại ca 😁
"It's over 9000" 🆒
Ở hcm bác nào biết chỗ bán mắt kính Rayban chính hãng uy tín giới thiệu mình với
@emkobit HQ mà làm vậy thì cũng bó tay, bọn ship hàng ko đảm bảo cho mình đc vấn đề hàng hay sao??? chỉ nhờ ng quen bên mỹ mua xách về dùm là chắc, mình mua 58mm chắc là xài đc.
@nber1 Kính mát 58mm thì được, nhưng chiều dài gọng mà trên 140mm là khó đeo đó.
@emkobit Ở bên sing chỗ nào bán Rayban chính hiệu bác biết ko? Mình sắp đi sing nên tính qua đó mua luôn
@nber1 Bên Singapore nó chỉ sản xuất đồ giả bán cho các nước khác để kiếm lời (Hoa Tàu mà). Còn bọn nó thì sử dụng toàn hàng chính hãng nên bạn cứ yên tâm mà mua.

http://www.ray-ban.com/singapore/store-locator

Chỗ City bạn gõ Singapore vào, nó sẽ hiện ra hơn trăm store, bạn coi cái nào gần chỗ khách sạn mình ở đi bộ ra mà mua. Cơ bản thì cái đất Singapore nó ko lớn lắm nên đi lại cũng ko vất vả.
Ngon nhưng sợ là đeo kính này ra đường sẽ rất nhiều tai nạn vì bị phân tán mất tập trung , chắc đeo ở trong nhà thôi
appleno1
TÍCH CỰC
10 năm
Ray-ban đã mắc rồi,còn + với GG Glass nữa thì giá bn nhỉ 😕
datvn
TÍCH CỰC
10 năm
Tuyệt, công nghệ + thời trang, chưa bao giờ tuyệt hơn thế.
Kết hợp như ntn trông thích hơn trước thật, nhưng giá của nó chắc cũng cao chả kém.
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
Công nhận xấu banh nhà lồng chợ khi ráp con GGlass vô cái cặp kính ntn @@
Công nghệ của GG, thiết kế và thương hiệu kính của Ray ban thì còn gì bằng nữa 😁
hcoi !
TÍCH CỰC
10 năm
Toàn thương hiệu nổi tiếng của Mễ ko hà .....!
kết hợp với bọn nào ko kết hợp đi kết hợp rayban gọng dùng 1 thời gian xỉn màu bong tróc
mình chả cần cái kính
Hy vọng sẽ có một sự kết hợp hoàn hảo giữa thời trang và công nghệ 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019