[Google IO] Honeycomb 3.1 chính thức, Xoom có đầu tiên

cuhiep
10/5/2011 19:5Phản hồi: 57
[Google IO] Honeycomb 3.1 chính thức, Xoom có đầu tiên

Trong sự kiện Google IO 2011 đang diễn ra, Google vừa chính thức tung ra phiển 3.1 cho hệ điều hành Honeycomb, phiên bản hệ điều hành Android cho máy tính bảng. Motorola Xoom sẽ là chiếc đầu tiên được nâng cấp lên phiên bản 3.1 này. Các thay đổi trong bản Honeycomb 3.1 có thể kể đến là: usb host, có thể thay đổi kích thước widget, trình quản lý multitask mới, chỗ thể hiện các ứng dụng vừa dùng kéo dài hơn như bây giờ, duyệt web nhanh hơn hỗ trợ HTML5, máy chạy nhanh hơn, không có màn hình đen khi chuyển ứng dụng... chưa có thông tin về khe thẻ nhớ đã hoạt động được chưa. Google nói trong vài tuần nữa thì Xoom sẽ được nâng cấp đầu tiên lên 3.1.

57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc mừng anh em dùng Honeycomb nhé 😃 Được cập nhật là thích rồi :p
Android cập nhật liên tục nhỉ, k biết em Playbook khi nào mới có bản 7.0 nữa 😔
KO biết galaxy tab có đc nâng cấp lên theo cùng xoom ko nhỉ.
Có mà bạn ở bên bài tặng 5000 Galaxytab cho Deve ý
Tối qua cứ tưởng có ngay mừng quá... ai dè phải đợi thêm.
Tội nghiệm chú xoom của mình đang buồn chán vì không có gì chơi.
Bao giờ thì có thế bác ơi? Nóng lòng up e nó lên quá 😁

Mà e đang định lấy 1 cái xoom nữa cho ba e mà ko biết android honeycomb có chỉnh được ngôn ngữ sang tiếng việt như ios k 😕
@vuitinh_hp: bác nói rõ thêm tí được không? thanks bác trước!
vuitinh_hp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác tải bản này về, XOOM của bác phải root rồi, xong thì vào recovery để up thôi mà.
Chúc thành công.
keunhuvac
TÍCH CỰC
13 năm
TV cho Xoom đây!
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-457/xoom-tieng-viet-cho-tiamat-1-4-2-a-706985/
kiểu này mấy em 3.0 mới mới chắc đều được lên 3.1 hết ấy nhỉ
sang năm nay google update đều đều gớm 😁
Vậy còn mấy con phone, ngót nghét cũng 6 tháng từ ngày google cho ăn bánh gừng rồi 😃
thế này thì các xoom sướng trước.
Tội nghiệp cho em Galaxy Tab 7 của mình. Vẫn phải nằm ở 2.2. Không biết có còn cơ hội lên 3.0 nữa hay không. 3.1 thì chắc là không thể nào rồi.
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn cứ cố gắng chờ chút, sớm muộn cũng sẽ có bản port từ GT 10inch sang thôi, mình thấy như GT 7 là vừa, 10inch hơi to 😁
Tốt nhất là khỏi đợi, không bao giờ có đâu bạn. Phần cứng bản 10 và 7 hoàn toàn khác nhau. Bản 7 cơ bản là quá yếu, android 3 dual core chạy còn hơi giật giật nữa là. Android 2.2 con 7 chạy default cũng le lé rồi hic. Tôi chỉ mong 2.3 là mừng lắm rồi không còn chờ gì nữa từ ss...

Bạn đừng mong bản port không bao giờ ổn định đâu nhất là android 3.0, mà cho dù chạy đc cũng không có chức năng phone. Ăn yourt đá tiếp thôi.
funbacon
TÍCH CỰC
13 năm
Nook có 600Mhz còn chạy đều, làm j mà bi quan thế 😁
Quan trọng là Tab khó làm hơn vì bao gồm nhiều driver hơn...2.3 còn port chưa xong nói gì 3.0. Nói chung còn nhiêu khê lắm.
nook 800Mhz mà bác . Hiz , mới bán 4 con , định để lại 1 con xài mà kẹt tiền quá , kết em ấy ghê .
hàng moto hay đc cập nhật trc nhỉ
zebrahihi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Google cập nhật kinh quá, đã có kế hoạch đến cuối năm nay sẽ có bản android chạy được cả trên table và phone

http://www.engadget.com/2011/05/10/google-announces-ice-cream-sadwich-for-q4-2011-for-smartphones/
Con Arc của em chắc chẳng có cơ hội rùi. nghĩ lại con X10i, mãi mới đc lên 2.1 mà thấy nản
google kinh thật các phiên bản android ra nhanh đến chóng mặt ......!:sleep:
Alliance
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dĩ nhiên là do thiết kế phần cứng của Motorola Xoom quá hoàn chỉnh để được nâng cấp trước tiên, kiểu dáng của Xoom cũng đẹp nhất trong các dòng máy tính bảng hiện nay.
Thích nhất là tính năng USB Host, hy vọng sẽ cho phép cắm các thiết bị USB khác vào (như USB 3G, USB lưu trữ...) và hỗ trợ phần mềm làm việc với chúng.
mickey1989
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hem biết chừng nào mới có cook honeycom cho Hd2-tmobile để thử nữa
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
Cập nhật cho xoom trước nhằm kích cầu cho thiết bị này thoát khỏi tình trạng ế ẩm chăng? Hay Xoom là thiết bị đầu tiên chạy 3.0 giờ cũng là thiết bị đầu tiên lên 3.1?
thay đổi độ lớn của widget à...giống Moto Blur thế :p
tuingoghe
ĐẠI BÀNG
13 năm
cập nhập càng nhanh thì máy của người sữ dụng càng mau lỗi thời. Bởi vậy tui xài Ipad cho lành. hehe
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Cập nhật phần mềm mà, đâu phải phần cứng đâu mà sợ lỗi thời. Apple cũng có bản cập nhật thường xuyên nhưng theo mình thì cũng không có nhiều thay đổi đang kể, chủ yếu là vá lại những lỗ hổng để unlock mà thôi nên hầu hết các đời máy của họ đều được hỗ trợ ngay. Còn Android thì do nhiều hãng sản xuất khác nhau nên phải chờ để các hãng còn làm bản cập nhật. Cái gì cũng lôi iPhone với iPad vào. Được cập nhật thường xuyên với những chức năng đáng giá thì thích hơn chứ.
bigshow3010
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sáng sớm ra mắt nhắm mắt mở đọc tin k kĩ vác con Xoom ra check update ai dè chưa có hiazzzz

Sent from my Motorola Xoom using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019