Google Keep có thêm tính năng chia sẻ ghi chú và danh sách việc cần làm, tìm kiếm nâng cao

Duy Luân
17/11/2014 22:23Phản hồi: 44
Google Keep có thêm tính năng chia sẻ ghi chú và danh sách việc cần làm, tìm kiếm nâng cao

Google mới đây đã cập nhật ứng dụng Keep để bổ sung thêm tính năng chia sẻ ghi chú và danh sách việc cần làm. Khi người được chia sẻ chọn vào các ô trong danh sách thì thay đổi đó cũng sẽ được phản ánh lên thiết bị của bạn theo thời gian thực. Ví dụ, bạn tạo một danh sách những món cần mua cho bữa tiệc sắp tới rồi chia sẻ nó cho đám bạn thân. Khi họ đi mua sắm, bạn sẽ biết được họ đã mua những thứ gì để khỏi phải lấy trùng lại. Tương tự, danh sách những tác vụ cần thực hiện có thể được chia sẻ cho đồng nghiệp để mọi người trong nhóm biết được tiến độ của nhau. Những ghi chú dạng văn bản, hình ảnh cũng có thể được chia sẻ theo cách như trên.

Bản cập nhật mới còn giúp việc tìm kiếm ghi chú trở nên dễ dàng hơn. Giờ đây Google cung cấp cho chúng ta bộ lọc theo màu ghi chú, theo trạng thái được chia sẻ, chỉ hiện các ghi chú có đính kèm nhắc nhở, danh sách hoặc có chèn hình ảnh, âm thanh. Những thay đổi nói trên áp dụng cho cả phiên bản Keep dành cho Android, Chrome và nền web.

Tải về Google Keep cho Android
Google Keep nền web
Tải về extension Google Keep cho trình duyệt Chrome

Giao diện ghi chú nhìn từ tài khoản của người được chia sẻ, thay đổi sẽ được đồng bộ theo thời gian thực xuyên suốt Google Keep nền web, trên Android hay trong Chrome

Nguồn: Google
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lâu rồi không dùng Keep… hồi đó bắt đầu dùng Keep với LG G và cực kỳ hài lòng. Nhưng lại quay về với Evernote vì không thích cái gì cũng dính đến Google, không thích Google chỗ nào cũng chui vào… và rồi Evernote nền tảng nào cũng có từ iOS, Android, WP, BB, MAC, Win…
Phillip Ng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái app cho ios vẫn chưa cập nhập 😔
Gg Keep dùng tiện nhất, rất thích.
lolness
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng Evernote đúng 1 lần và ko bao giờ quay lại
Vì nó tự động lấy thông tin email rồi spam vào hộp mail liên tục, uninstall và chặn trong email luôn

Keep có điểm thích nhất là khi bị mất máy, cài vào máy mới ko bị mất các note đã ghi chú trong Keep
@lolness Evernote mà bác dùng account thì nó cũng lưu lại trên account của mình mà. Khi dùng ở máy khác chỉ cần đăng nhập là có hết các notes
Riết rồi không biết sống sao nếu thiếu Google. thật ấy không đùa đâu
Google ngày càng phát triển, tôi yêu GG nhưng ko yêu android
pt_trieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vẫn thích Google Keep trên Android hơn. Ít nhất thì nó còn sync được, mình có thấy evernote sync được đâu. Lúc nào mở ứng dụng lên nó mới bắt đầu sync lúc đấy, mà nặng bỏ xừ ra
@pt_trieu Evernote sync đủ các os hết mà bạn.
MÌnh dùng liên tục thấy sync tốt lắm, không nặng
@ruacon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pt_trieu Evernote sao ko sync dc, là do mình thiết lập tự động sync cách bao nhiêu phút, hay sync thủ công thôi bạn ah
nukenuky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pt_trieu 9 xác, sync gì như rùa bò, ức chế vãi.
Tương tự như đang dùng cloud drive dropbox nhanh mà nhảy sang box, google drive vậy
@cuhiep o bác xài toàn hàng hot nhất nên ko nặng ? người dùng phổ thông thì khác như e xài trên 5S với nexus 7 thì thấy nặng với lại thỉh thoảng ko có mạng lúc cần thì nó ko lưu offline nên rất bất tiện!
pt_trieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Mình dùng Evernote trên IOS 7.1.2 (ip 4s) không làm thế nào để sync được. Lúc 4h chiều mình có tạo một reminder vào 4h10p trên PC. Thế mà đến tận 4h30p không thấy ông mobile thông báo gì cả 😔
Google Keep đi từ con đường đơn giản đi tới phức tạp hơn...
Cũng cần thiết....
Giờ cần Note dạng nhiều level, vd như Note về mua sắm: trong đó có mua sắm đồ ăn, mua sắm vật dụng gia đình...
Note về học tập: trong đó có môn A, B,C....
Keep đơn giản nhẹ nhàng, mỗi tội là chỉ có trên android
CuKenPis
TÍCH CỰC
9 năm
Hình như nó k dùng đc offline như các app khác đúng k cuhiep?
8ball
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vấn đề với Evernote là phải dùng nền WEB không lưu trên máy PC.
Còn trên điện thoại, máy tab thì ok Sync tốt.

Bên mình đang thiết lập phương án quản lý thông tin nhóm cho quản lý dự án xây dựng bằng Evernote trên bản trả phí do có cho search tag và ghi chú nhanh trên điện thoại. Tuy nhiên mail chia sẻ nhóm hơi chậm và không có khả năng xoá tag.

Bác nào biết cách chỉnh tag trong 1 note của Evernote chỉ mình cái.
lonelyboycs
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chờ tính năng này lâu lắm rồi =))
datinh007
ĐẠI BÀNG
9 năm
từ khi biết Google Keep là bỏ hẳn Evernote luôn. Ai không tin thì thử đi nào
Bạn này dùng tốt nhưng rất hạn chế client trên các nền tảng khác. Vẫn còn lơ lững ở Evernote và OneNote.
nhymxu
TÍCH CỰC
9 năm
@dihuta mình thấy onenote ngon khi dùng với tablet và có bút. còn với phone thì onenote chán lắm :3
Mình đang dùng Evernote mà "lỡ dại" thử Keep một lần, thế là dính chưởng luôn. Google làm quá tốt.
daniel9
TÍCH CỰC
9 năm
GG Keep dùng rất thích, dễ dùng và đẹp hơn evernote
annihnvn
TÍCH CỰC
9 năm
Google Keep cập nhật tuyệt vời. Giờ có thể chia sẻ danh sách đi chợ với chồng mà ko cần nói nhiều rồi 😃.
ngày xưa mình dù Everything Note (offline), sau đó là Evernote... tới khi có Google Keep... mình bỏ tất cả; 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019