Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google Keep đã hỗ trợ widget cho từng ghi chú riêng lẻ, sử dụng tiện hơn, mời anh em Android thử

Pnghuy
5/3/2023 8:33Phản hồi: 40
Google Keep đã hỗ trợ widget cho từng ghi chú riêng lẻ, sử dụng tiện hơn, mời anh em Android thử
Anh em có dùng Google Keep không, mới đây tại MWC 2023 thì Google công bố một loạt các tính năng mới sẽ xuất hiện trên Android và Wear OS 3, một trong số đó sẽ dành cho Google Keep, với việc Google hỗ trợ widget cho từng ghi chú riêng lẻ sẽ được ghim lên màn hình chính điện thoại của anh em.
Bản cập nhật cho Google Keep đã chính thức được tung ra từ ngày 2 tháng 3, nhưng có thể cần vài ngày để người dùng có thể nhận được sự thay đổi. Ví dụ như nếu chúng ta có một ghi chú nhanh về các nguyên liệu để nấu món mì ý chẳng hạn, chúng ta có thể pin ghi chú đó ra màn hình chính của điện thoại, chuẩn bị tới đâu chúng ta có thể tick thẳng vào ghi chú đó, khi nào xong rồi thì xoá đi là xong. Google cũng hỗ trợ cho việc ghim nhiều ghi chú ra ngoài màn hình chính cũng như mỗi ghi chú có thể gán cho nó một màu sắc khác nhau.

Nó cũng sẽ được đồng bộ với Wear OS 3, vì vậy nếu anh em cũng đang sử dụng smartwatch chạy Wear OS 3 thì sẽ có thể tự động đồng bộ dữ liệu.

Theo Google Workspace.
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uno_68
ĐẠI BÀNG
một năm
😏
Trên điện thoại mà mỗi ghi chú 1 widget thì hơi rối?!
nvdk
ĐẠI BÀNG
một năm
@geoterre Nghe có vẻ bạn chưa xài Keeps, mặc định widget sẽ hiển thị list nào đó hoặc tất cả các list chứa tất cả ghi chú hoặc công việc bạn cần làm trong tương lai.
Bây giờ cho widget là 1 cái note cụ thể luôn, y như dán một cái ghi chú quan trọng việc cần làm hiện tại vậy.
Đây là một tính năng cực hay, tiện lợi mà lẽ ra keeps nên có từ lâu rồi, thực sự về mặc tiện ích đã rất rất lâu rồi Google không cập nhật cho nó.
@hoangthanhnt Đá xoáy rồi 😁
@nvdk Mình có sài, nhưng chỉ để 1 list dài thôi, & như vậy bao quát hơn ;)
@qloved Đồng ý ;)
Mình dùng món này cũng lâu lắm rồi, qua máy mới là tự nó sync theo thôi, khỏe
Chà, có vẻ ngon đây. Canh update xem hay ho ra sao
Hình screenshot của Pixel Tablet kìa anh em 😁
Keep đơn giản, dễ sử dụng. Đang dùng chính. Thiếu tính năng password cho các notes.
@hipppo Mình cũng có suy nghĩ giống bạn cách đây nửa năm, khi mình share cho một số người cái Notes nhưng lại muốn bảo mật một chút, tránh vợ của các đồng chí vô tình mở ra khi dùng máy chồng. Mà chờ mãi vẫn chưa có tính năng này.
@nonut vậy đang dùng app nào có pass vậy bác
@toilachi9 Tôi trước đây dùng Keep để ghi password (Google account 2 lớp). Nhưng thấy không an tâm lắm. Giờ đem qua Microsoft OneNote, có password cho từng section (tương tự như folder), ngoài bảo mật 2 lớp của tài khoản Microsoft.
@nguyendinhvan cái này phải có tk của mic mới được phép dùng ah bác,hic
em chốt là đã chuyển qua onenote và note chuẩn của IP gồi, cái này cũ đã rối, giờ kiểu này chắc còn rối hơn quá
New Hope
ĐẠI BÀNG
một năm
cũng xài cái này thay vì evernote haha
Keep. Ghi chú dùng theo năm tháng
số lượng ký tự mà google keep hỗ trợ viết ít hơn apple note. Mà mình thường lưu văn bản dài, nên phải từ bỏ keep
@simplyteoanh Dài thì bạn nên dùng Google Doc
Sison
TÍCH CỰC
một năm
tui xài đồ Apple, note thì 3 loại --> Notes mặc định, GoodNotes cho ghi chép trên iPad và Notion đại ca
Dùng Todo trên window cả ios quá tiện. Thấy cái đó tiện dụng hơn
Đã thử một vài làn trêm Web với gmail nhưng chả thấy báo.
iTect
TÍCH CỰC
một năm
EverNote đi AE.
Đè xuất gg keep cần cho password, lỡ bị hack cái vô đọc đc link sex mình lưu
@vunh94 Link ko quan trọng, quan trọng góp tiền mua chung mấy account các WebSex, thấy video hay rồi lưu thành PlayList (collection) rồi share qua lại cho anh em bạn bè trong nhóm kín. Mà lỡ nếu bị vợ thằng nào trong nhóm vô tình xem được thì bách nhục.
Vẫn ko thể nào nuốt trôi cái UI của Google Keep, nhìn lộn xộn thực sự
@causelove94 Mình lại thấy nó đơn giản quá ko thể đơn giản hơn đc nữa
@BlackMan00x Thì đúng là nó đơn giản mà. Nhưng mỗi lần mở nó lên thấy cái dài cái ngắn, cái vuông cái dẹt, cái chữ cái hình,… nhìn đã thấy ngứa mắt ko muốn dùng rồi
@causelove94 Mình thấy cách sắp như thế là kiểu xếp gallery như thư viện ảnh. Có ảnh ngang ảnh dọc, ảnh to ảnh bé, xếp bù vào nhau sẽ tối ưu không gian, không có khoảng đen.

Nó khác với kiểu sắp xếp folder truyền thống. Kiểu như app notes mặc định trên ios.

Kiểu của Google sẽ tự do hơn, Phẳng hơn, có công cụ tìm kiếm mạnh mà, có thể dùng thêm tag để quản lý.

Nói chung tùy tính cách người dùng bác ạ 😂
Chưa sài đc
keangoo
ĐẠI BÀNG
một năm
Android nhưng tôi dùng OneNote và To-do của Microsoft, chỉ biết đứng nhìn
Dùng samsung thì Note vẫn tuyệt vời hơn nhiều😀

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM