Google Lens chính thức trở thành công cụ search chính trên website Google Images

_vphlinh_
19/8/2022 9:54Phản hồi: 27
Google Lens chính thức trở thành công cụ search chính trên website Google Images
Google Lens đã chính thức trở thành công cụ search chính trên website Google Images, và đã được cập nhật rộng rãi trên toàn cầu. Kể từ giờ, khi người dùng truy cập vào images.google.com, anh em sẽ thấy kí hiệu Google Lens nằm giữa kí hiệu voice search và kí hiệu tìm kiếm thông thường.

Người dùng có thể thực hiện tìm kiếm bằng hình ảnh, file hoặc URL của ảnh. Tìm kiếm bằng URL của ảnh còn hỗ trợ người dùng truy cập để sử dụng tính năng Text (ORC) hoặc các công cụ Dịch (Translate tool).

Theo 9to5google
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hipppo
CAO CẤP
2 năm
Anh em muốn tắt cái Google Lens mặc định trên chuột phải của Chrome và muốn đem trở lại menu "Search Google for Image" thì vào chrome://flags và disable cái "Enable Lens features in Chrome" đi.
Screen Shot 2022-08-22 at 10.08.49 AM.jpg
@ChinhPhucThienHa thế để cân nhắc tùy lúc sẽ tắt bật cái google lens
@ChinhPhucThienHa vậy cái images tiện hơn nhiều bác nhỉ
@toilachi9 Với nhu cầu của mình thì thấy tiện hơn, còn với chị em như vợ mình thích mua sắm thì lại ưng cái lens hơn bác ạ
@ChinhPhucThienHa Cái gg translate từ lúc thêm lens vô xài chỉ muốn đập máy 😔
Chỉ có thể là GG
Google Lens này seach khá thông minh. Có đứa bạn hỏi chỗ mua cái quần/áo trong ảnh (chỉ có ảnh mẫu thôi ko có 1 thông tin gì khác). M cầm điện thoại bật Google Lens quét 1 cái nó ra link shoppe. Hehe
Ngon. Từ nay có thể tìm code JAV dễ hơn rồi
@minhduc0939 tệ hơn nếu dùng Lens
duymanh777
ĐẠI BÀNG
2 năm
cái này để copy tách chữ ngon nhất 😁
vunh94
CAO CẤP
2 năm
lens khỉ gì, toàn search ra cho tụi TOP SEO bán hàng, search image google cũng hiểu.
Hóng thống kê % sử dụng
Google Ống kính 😃
Tuy có tiện cho đám bán hàng..nhưng bất tiện cho ae tìm bài viết.
Chuyển đổi text vs dịch khá ổn
Cười vô mặt
Ko chính xác lắm mà vẫn khá ngon
vit_conGMC
TÍCH CỰC
2 năm
tôi dùng cả ping lẫn google,
Cái Google Lens này dùng để nhận diện chữ là tốt nhất
thomasbui
ĐẠI BÀNG
2 năm
tôi thấy tìm bằng lens ko bằng seach image như hồi trước, thông tin cứ bị thiếu kiểu gì ấy
teppi020387
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lens trên pixel tích hợp luôn rồi, xịn xò thật
Xài google dễ bị thu thập thông tin để quảng cáo, anh em tránh xa ko nên sử dụng nhé 😆
yxmikan1
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thề cái google lens dùng trên máy tình ngu cực kì. Cái cần tìm nó không tra, cần dịch thì nó không dịch.
Bực quá phải đi kiếm cách tắt. Ngày xưa google tìm kiếm hình ảnh dễ dàng, thông minh bao nhiêu thì giờ ngu gấp 10 lần sao ấy. Trước kiếm cái hình trắng đen vẽ lại mà up lên nó còn tìm ra được cả tranh gốc.
Ngon, đó giờ khi muốn search hình cứ phải chuyển qua Google Images trước.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019