Google loại Xperia S ra khỏi dự án AOSP kể từ Android 4.2, tập trung hơn vào các thiết bị Nexus

Blaze1st
9/11/2012 11:56Phản hồi: 211
Google loại Xperia S ra khỏi dự án AOSP kể từ Android 4.2, tập trung hơn vào các thiết bị Nexus
sony-xperia-s-aosp copy.jpg

Chắc hẳn các bạn vẫn còn nhớ hồi giữa tháng 8, Jean-Baptiste Queru, người đứng đầu dự án Android Open Source (AOSP) cho biết Google đang bắt đầu thử nghiệm Sony Xperia S trước khi chính thức thêm nó vào danh sách AOSP. Điều này khiến những ai sử dụng Xperia S cảm thấy phấn khởi bởi họ sẽ được hưởng nhiều ưu đãi hơn từ Google. Tuy nhiên, niềm vui này kéo dài không được lâu, vì mới đây Google đã chính thức xác nhận họ sẽ loại chiếc smartphone Sony này ra khỏi dự án AOSP kể từ Android 4.2, mục đích của việc làm này đó là công ty muốn tập trung vào việc phát triển các thiết bị Nexus hơn nữa, và vì họ không có đủ thời gian và nguồn lực để duy trì sự phát triển song song giữa những máy Nexus và những máy không thuộc dòng Nexus.

Mặc dù vậy, Sony cho biết họ sẽ tiếp tục duy trì dự án AOSP trên Xperia S, cụ thể hãng đã chuyển toàn bộ đoạn mã cũng như bộ công cụ phát triển sang tài khoản Github - nơi những nhà phát triển và cộng đồng chung tay xây dựng, hỗ trợ và hoàn thiện dự án trên. Để chứng minh cho nỗ lực của mình, blog của Sony vừa mới đây đã đăng tải video cho thấy Xperia S đang chạy tốt phiên bản Android 4.1 gốc, và có thể thực hiện tốt hầu hết các chứng năng cơ bản như hỗ trợ WiFi, thẻ nhớ SD, và hỗ trợ đầy đủ các cảm biến. Âm thanh và tính năng gọi điện vẫn hoạt động tốt. Sony tiết lộ kế hoạch sắp tới của hãng là cùng cộng đồng phát triển đưa Android 4.2 lên Xperia S trong thời gian tới.

Nguồn: Sony
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Google buồn cười thật, mới nạp xong đã loại bỏ ;)
@huuhiep175 Không chỉ có 1 mình Google tuyên bố xong rồi lại xóa bỏ đâu bạn !
từ apple , nokia , M$ , BB , MOTO , HTC , LG đều như thế !
@huuhiep175 chả phải apple dạo này cũng ra sp liên tục đấy sao bác??bộ mặt công nghệ thay dổi từng giờ mà
Hudson
TÍCH CỰC
11 năm
@huuhiep175 Đã nạp đâu bác, mới đang trong quá trình xem xét thôi mà. Dù sao cũng thấy tội cho ae sài Sony 😔
Huớng đi mới cho GG , rõ ràng N4 sẽ giết tất cả đối thủ khác nên phát triển Xperia là tự mình giết mình rồi còn gì =))
@HoangDucLinh Thánh à...

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
@tienk850i ;)) ừ
Namtu98
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoangDucLinh avatar của bác là dấu hiệu của chơi game ngồi nét dê chuột nhìu hê hê em cũng thế! 😁
@Namtu98 Bỏ game rùi mà vẫn còn tàn tích😃
Tất cả chỉ vì nexus
S đã bị đá đít
@tranvuhoang90 thuơng thuờng diòng S hay bạc mệnh lắm giống Galaxy S vậy. hic hic còn S3 thì không nha
@pond1597 S3 mới ra thôi và nó còn bán đắt nên thế, khi ra s4 và đã ko bán chạy thì mơ đi nha
Tập trung vào con đẻ 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
nynohu
TÍCH CỰC
11 năm
tất nhiên là con cưng phải ưu tiên hơn rồi
Hơi thiệt thòi cho Sony!
Nhưng mình nghĩ, tương lai chắc chắn sẽ có cách ,đưa Android 4.2 lên Xperia S !
Androi phiền phức quá , cập nhật k đồng đều gì cả , đứa dc đứa k , phải có động thái gì đó ép mấy hãng nó cập nhật đều chứ , nhìu thằng bán máy xong đem con bỏ chợ , ép ng ta nâng dt khác chỉ vì cái OS mới ,
@hoanglong0712 rất đơn giản vì các nhà sản xuất đt android đều tùy biến hết có ai giữ nguyên bản gốc đâu . Ss >touch wjz .htc >sense chính vì vậy khi dùng các máy này thì phải chờ nhà sản xuất phát hành bản cập nhật nên thời gian cập nhật khác nhau là đúng thôi
@Maplestory2705 Xài điện thoại đừng có để bị bọn nó nhồi sọ , k thấy bọn Sony Xperia Arc bị bỏ à , nói thẳng bọn nó cứ nâng đêu đều OS như vậy thì ai thèm mua dt mới trong khi cái cũ có dc 90% tính năng cái mới , cũng camera cũng màn hình xêm xêm ,
@hoanglong0712 Thế Galaxy S2 lên Offical 4.1 chưa bác !?^^ Hãng nào cũng như nhau thôi, còn bán thì còn up, hết bán thì byebye....Tính ra Sony còn tốt hơn SS nhé, lúc Xperia 2011 hết bán Sony vẫn up 100% từ trung cấp trở lên lên 4.0.4...Mấy em Galaxy ( tru S2 ) va mấy em HTC cung thoi 2011 đang ở 2.3 phai ko !?^^
Mà Apple nó update cho iphone cũng vì để tương thích với Itunes và Apps để nó bán nội dung số thôi chứ cũng ko tốt gì đâu...!!!
Còn nhiều bác cứ lôi Nexus 4 ra so, có bác nào mua được chưa mà khen nó rẻ !? đảm bảo 100 bác chờ N4 thì có 80 bác ko mua được máy vì Apple nó sẽ giới hạn số lượng ở Mỹ ( các nước khác như EU hơn 700$ ) vì Google chịu lỗ hơn 100$ trên moi N4 nên sẽ chỉ bán trên dat Mỹ voi giá rẻ để giành thi phần IOS và vui dap em bé WP; với lại ở Mỹ họ mới có thể bán được hơn 100$ Apps để bù lại_ muốn mua vs giá rẻ chỉ có cách xách tay với số lượng rất ít...
http://m.sohoa.vnexpress.net/article/2363532
Tin buồn rồi...
bao giờ thì đến lượt samsung?😁
trandinh135
ĐẠI BÀNG
11 năm
tất cả vì nexus ...ruột thịt
nangngoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng rồi tập chung cho nexus là phải . Con nhà ai người ấy nuôi ! 😃
heouuuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn thich Gg N4 hơn XS
qtmx2f
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế là k thích rồi.
tin buồn cho các bác dùng Sony
Tập trung vào nexus cũng là đúng thôi.con đẻ mà
chia buồn với đại ca xperia s 😔
Ngày xưa định mua xs, nhưng lại thôi,
mềnh đã quyết định đúng, chơi với android thì dùng nexus cho update nhanh vậy :|
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@nhatientri bạn mod thử mấy tính năg s3 qua nexus hộ m đ
m gửi bạ máy đê vọc lollll
đã là độc quyền qai gì có trên máy khác
@nhatientri giả sử port đc thì cũng bị nsx kiện vì vi phạm bản quyền blah blah
@Maplestory2705 developer họ port sang, thì không bao giờ bị kiện đâu hê hê
@tonnie mình dùng mấy tính năng cơ bản nên k để í mấy cái đó
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1715549 directcall
... vào xda kiếm đi bạn 😁
Xperia S cấu hình và độ đẹp như thế mà bị bỏ rơi thì quả thực quá uổng phí 😔 chia buồn Fan Sony.
jayzu2512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuansiro đâu pải bị bỏ rơi đâu bạn, là google ko thích update cho em nó. sony vẫn đang cố gắng đó thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019