Google Maps cho iOS đã có chế độ Incognito (ẩn danh), update nào anh em

Duy Luân
9/12/2019 22:23Phản hồi: 68
Google Maps cho iOS đã có chế độ Incognito (ẩn danh), update nào anh em
Google hôm nay bắt đầu cập nhật chế độ ẩn danh (Incognito) cho Google Maps trên iOS. Khi chế độ này được bật lên thì Google Maps sẽ không còn lưu trữ các lịch sử tìm kiếm và di chuyển vào tài khoản Google của bạn. Các chức năng gợi ý nhà hàng và địa điểm cũng sẽ không hoạt động. Nếu bạn có dùng chức năng Location History để biết từng ngày, từng giờ mình đi đâu thì chế độ Incognito cũng sẽ không ghi nhận dữ liệu này vào dòng thời gian của bạn trong Google Maps. Anh em iOS hãy download bằng link bên dưới nhé, Việt Nam cho tải rồi đấy.

Cách dùng chế độ ẩn danh của Google Maps:
  1. Mở app Google Map (nhớ cập nhật bản mới nhất nhé)
  2. Bấm vào biểu tượng hình avatar của bạn
  3. Chọn Bật chế độ ẩn danh

Google Maps cho Android cũng được bổ sung chức năng xóa cùng lúc nhiều địa điểm mà bạn từng lưu và tìm kiếm, xem ảnh dưới là anh em hiểu ngay. Bản update này cho Android tháng sau mới bắt đầu được phát hành.

Nguồn: Wired
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế là từ nay đi đâu cũng có thể ẩn danh được hết. Khoá luôn cái Location History.
Bật chế độ ẩn danh nhưng tắt chế độ gợi ý thì GG Maps trở thành stupid Maps rồi.
Huy.Apple
TÍCH CỰC
4 năm
Đã bât
Ẩn làm gì, nó biết hết ấy mà, chỉ là không hiển thị ra để lừa tình ae thôi 😁
LMVuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lautuoisong Để ae đi đâu “mờ ám” không muốn vợ biết mà không cần xoá lịch sử
ẩn mình r đen xì
thành 1 cái app rất chi là ngu ^^
cabk
TÍCH CỰC
4 năm
đi du lịch xa tránh bị mấy bà vợ tra khảo tại sao anh tìm cái nơi ni kia này nọ. còn thằng gu gào nó vẫn hiện quảng cáo về nơi kia như thường
Chắc ông kỹ sư nào giấu vợ đi tòm tem với bồ nên nghĩ ra sáng kiến này đây.
rất hay cho ae trốn vợ
Công nhận con Google pixel ảnh trên xấu thật, hết chỗ để chê. Os của google ngon rồi, nhưng thiết kế Phone chán thật, 1 sản phẩm ăn theo trào lưu thiết kế.
binzhaha
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Art VU đt pixel của Gô chỉ để phô diễn công nghệ thôi mà có phải mạnh về thiết kế đâu
Jie
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các ông muốn đi ăn nem, bà muốn ăn chả thì cứ bật lên nhé =))
Tin dc ko? Nó lưu mà ko báo mình thì sao mà biết dc?
ẩn mình thôi chứ nó biết hết
mấy thằng xạo xạo xài đó giờ có bị mẹ gì đâu bày đặt sợ này sợ nọ
Mấy khi dùng gg map, toàn dùng apple map ko thôi😃
@Barbatos Đang làm culi bên Tàu nên k có GG Maps chứ gì. Đáng thương.
@from team b with love Tây tàu j a cũng apple map thôi, a đâu có quan tâm nhỉ, sáng ra chạy dc cuốc nào chưa mà cào phím ghê vầy, tháng này ko đủ lương 3 củ đấy ở đó mà ngồi phét cho lắm 😃
Cũng ông có ích với nhiều người lắm
Upsz
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phần explore ở dưới đã chật chỗ, giờ update lên nó còn thêm cái thanh ở phía trên “restaurant, coffee, groceries,...”
Ẩn cái gì mà ẩn, Google nó biết tuốt hết, chẳng qua là làm màu cho dân tình yên tâm xíu thôi.
dino_su
CAO CẤP
4 năm
Đợi mỗi gg nó update cái tốc độ kiểu vietmap hay navitel. Đến đoạn nào nó hiện tốc độ giới hạn luôn. Đc thế mới ngon 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019