Google Maps đã có chỉ đường trên Apple Watch, có link tải

cuhiep
10/9/2020 0:44Phản hồi: 131
Google Maps đã có chỉ đường trên Apple Watch, có link tải
Trên iPhone anh em update bản Google Maps. Nó sẽ tự động chuyển một bản sang Apple Watch. Trong trường hợp nào đó anh em không thấy thì có thể bấm vào trong Watch rồi vào đó bật lên.

Hiển thị dẫn đường sẽ như thế này. Đồng thời đến các chỗ rẽ nó sẽ rung đồng hồ lên để anh em có thể biết được để rẽ.

Apple trên Watch sẽ hiện cái logo Google Maps.

Trong bản update này thì anh em cũng thấy Google Maps sẽ thay thế Apple Maps trên màn hình chính của Carplay.

Link tải về: https://apps.apple.com/gb/app/google-maps/id585027354

‎Google Maps - Transit & Food

‎Navigate your world faster and easier with Google Maps. Over 220 countries and territories mapped and hundreds of millions of businesses and places on the map. Get real-time GPS navigation, traffic and public transport info, and find what you...
apps.apple.com

Anh em chưa hỏi nhưng mình nói luôn là dây đồng hồ trong hình là Dây da SEN Apple Watch của Khacten.com. Link đây: https://khacten.com/daydasenaw/

Kết quả tìm kiếm "apple watch" - Khacten.com

Kết quả tìm kiếm với từ khóa apple watch
khacten.com
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

z là ngon
@văn thành tr Thêm tính năng đo nhịp tim, khi nào không đập nữa tự động gọi nhà tang lễ.
@p700i 😆)))))))))))))))))
@p700i Xét ra cái SS galaxy với mấy cái Smartwacht khác còn tào lao hơn
@Lucy Heart Filia Thì mấy cái Smartwatch tào lao quá rõ rồi. Giờ có thêm tính năng chỉ đường bớt tào lao được chút, nhất là đi xe máy.

Bọn Android thì có tính năng chỉ đường trước nên bớt tào lao trước. Giờ thằng Google nó nhả ra cho AW thì bớt tào lao sau.
Mr. GB
TÍCH CỰC
4 năm
Ngon rồi
SaiO
TÍCH CỰC
4 năm
Ồ thế hả
@SaiO Chức năng mà các hãng khác đã có từ lâu giờ mới đc apple cung cấp, cười
Chờ mãi mới có tính năg này
Bác Hiệp cơ hội vãi hihi, nhưng mà link Khắc Tên k thấy anh ơi
@baohungle mấy khi em ơi. đợi chút nó hiện hahaha
@cuhiep AW của sếp đẹp mỗi cái dây, còn đồng hồ thì muôn đời xấu không thể tả nổi.
@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
Thấy là biết dây da Sen liền, không cần hỏi nha anh. 🤣
oppo, samsung thấy có từ thời hùng vương mà apple tới giờ mới có. Mà vẫn khen là số 1 thế, nói 2 ông kia copy. nghĩ cho công bằng không biết ai copy ai.
traneupcqk
TÍCH CỰC
4 năm
@Doan Van Kha Toàn app bên thứ 3 đó bác, thằng watch active nó chạy tizen OS nên đào đâu ra google maps, phải bỏ tiền ra mua app đó
Wear OS thì nó là con đẻ của google thì đương nhiên là nó hỗ trợ từ thời Hùng Vương rồi, xong thằng con đẻ thì mới lo cho iOS chứ
@Doan Van Kha Apple rất xứng đáng là hãng điện thoại lớn thứ 3 thế giới.
vinhtnk16
TÍCH CỰC
4 năm
@Doan Van Kha Google Map là của Google, hỗ trợ hay không thì liên quan gì Apple mà chửi vậy ông thần?
@vinhtnk60325 😁 :D :D
Tuyệt vời, lúc trước dùng pebble với android google maps rất thích tính năng này.
google maps mà khi dùng có thể thay thế cho lockscreen như apple maps thì lại hay.
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
@quangtrungsking93 Thay thế lockscreen kiểu nào vậy bác hơ mình chưa biết
@quangtrungsking93 chính xác, tính năng này sẽ bổ ích hơn khi bấm vào chỉ đường trên iphone, nó tự động đưa xuống watch chứ hiện tại mình phải vô app google map trên watch rồi chọn chỉ đường hiện tại mới thấy đươc ( tốn mất 2 thao tác trên watch), còn apple map thì khi bấm chỉ đường trên iphone nó tự động hiện lên watch luôn
@10namduong1212 android wear thì đúng là đã hơn nhiều. ở khoản trải nghiệm này
elninoit
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nói thật về phần dây da, bản thân mình luôn có quan điểm dùng AW thì phải đeo đi chơi thể thao, nên không nên dùng dây da, còn mấy anh chị đeo làm cảnh thì dây da nhìn xịn xò thật.
@elninoit Đó là quan điểm bản thân bạn thôi mà
elninoit
ĐẠI BÀNG
4 năm
@leemanhj916 Đúng r. Nên mình có viết 2 chữ bản thân vô cmt mà. Sợ gạch nhiều lại phải xây nhà lắm
@elninoit Mình cũng không dùng AW. nhưng thấy rằng đại đa số người (đang dùng mà mình biết) làm đồ trang sức chứ chẳng hề phục vụ vận động tẹo nào.
elninoit
ĐẠI BÀNG
4 năm
@leemanhj916 Tùy thôi, mình trước thì rất thích dùng hệ sinh thái ngoài apple, nhưng già rồi, mệt mõi vì phải học hõi nhiều thứ nên giờ chuyển toàn bộ sang Apple, Do đó, muốn trải nghiệm đồng hồ thông minh loại thiên về thể thao, cũng định dùng Garmin, nhưng thoai, đeo AW bản Nike cũng ổn, ko hề hối hận. Hehe. Pin 2 ngày, giúp ích được nhiều thứ.
rain_alone
ĐẠI BÀNG
4 năm
tuyệt chờ mãi cuối cùng cũng có
xxdeathxx
ĐẠI BÀNG
4 năm
tính năng ngon nhất cho ae hay chạy xe ngoài đường là đây chứ đâu. Đợi cả thập kỷ giờ đã có.
Duyhtb
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nó thay cho Apple Map từ hôm 15/8 rồi admin
@Duyhtb một cú lừa, sao xe mình không thấy ta.
@Duyhtb Tiện thể xoá hẵn apple maps luôn a ạ 😃
mrmoon_hmu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep Từ ios 13.6 mình đã thấy trên xe có rồi. Dùng hay hơn hẳn và tiện
@kietngotuan00 cho mình hỏi cái đầu này mua gắn thêm vô xe hay sao bạn
me7710
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thiệu Quang Cái này là Apple CarPlay. Mua xe hơi đời mới sẽ có sẵn hoặc thay đầu cho xe cũ.
phải hiện thị dạng bản đồ, dạng nhắc chữ này thì thua
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
@Hieu Nguyen. Mà nói đi nói lại cái đầu bên tây người ta đi xe hơi nhiều sao người ta vẫn thiết kế ra chữ nhỉ còn cái đầu ngồi đáy giếng thì phán bầu trời như đúng rồi! lập luận có vẻ trái chiều nhỉ, hay là không biết bản thân đang nói gì cười mỉm 😃))
@quân ken Vậy chứ sao chính bọn nó cũng thiết kế ra chỉ đường bằng hình. Vậy cái này ko có bao nhiêu cái đầu tính toán chăng???
Anh chỉ đang thấy mắc cười câu phán ếch ngồi đáy giếng đầu tiền của chú thôi =)))
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
@Hieu Nguyen. Cái bằng hình người ta thiết kế cho điện thoại thôi a gì ơi đang nói về gg map trên apple watch !!! Mà thôi tranh cãi nữa để làm gì qua google mà thiết kế lại cái app đi ngồi gõ bàn phím phán cũng chẳng được nữa đâu chả muốn cãi nữa 😆)
@quân ken Thế chú chưa biết apple map vừa xem đc bằng chữ và bằng chỉ dẫn hình ảnh trên apple watch hả chú em. Hay lại chú ếch lại ngồi phán đầu apple tính toán ko bằng google. Cười ỉa =))))
Hoangvu.99
TÍCH CỰC
4 năm
ngon lành
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
Đang update 😆) mà tiện thể các bác cho mình hỏi ví dụ như apple watch sau này ko thể lên watchOS 7 mà đt mà lên iOS 14 thì có thể kết nối được không nhỉ
@quân ken vẫn bt bạn, chỉ khi bạn sài Watch OS 7 mà iOS lại ở 13.6 thì mới k kết nối được thôi
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
@BlackCat_94 Ok thank bác nhé tại watch 2 của mình dừng 6 rồi mà muốn up đt lên 14 nên cũng hơi lo lo 😃
Ken Bùi 93
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tính năng này hay, để update về thử nghiệm xem. Thiệt tình là với một đứa mù đường SG (mặc dù ở cũng 10 năm rồi) mà mỗi lần đi mấy quận rìa SG là phải dùng Google Map. Hơi sai trái tí là có bác nào giống mình là đi đâu toàn bật Google lên đi rồi mang tai nghe để cho nó đọc chỉ đường không nhỉ? Nếu giờ có thêm tính năng này nữa thì tiện như hổ mọc thêm cánh rồi...
@nampd
CAO CẤP
4 năm
ơn giời, cậu đây rồi ...
Xuka Baby
ĐẠI BÀNG
4 năm
hay quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế