Sony Xperia 1

Sony Xperia 1

Google Maps đã hiển thị tốc độ trên iPhone

Didu
10/7/2024 9:9Phản hồi: 14
Google Maps đã hiển thị tốc độ trên iPhone
Hôm nay đang chạy xe và nhìn trên màn hình dẫn đường CarPlay thì thấy bản đồ của mình đã có thông tin về tốc độ của xe. Tưởng đâu liên quan tới iOS 18 beta 3 vì mình vừa lên, nhưng thực ra đây là tính năng mà Google phát hành chính thức cho toàn bộ người dùng iOS.

Tính năng này tự kích hoạt nhưng nếu không có, bạn có thể vào cài đặt của app Google Maps, bật cái đo tốc độ (speedometer) lên là được. Ở Việt Nam mình không thấy có thông tin giới hạn tốc độ nhưng thị trường khác thì có.

Đây không phải tính năng mới, đã có trên Google Maps cho Android từ 2019, Waze cũng có và giờ tới lượt người dùng iPhone. Google nói thông tin tốc độ này chỉ là để tham khảo mà thôi và nó không chính xác như trên bảng đồng hồ của xe. Mình có thử theo dõi thì thấy nó chậm hơn thực tế khoảng 1 giây nhưng khá chính xác.

Nguồn: Engadget
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tại sao đến giờ mới được chức năng đơn giản này?
Tại sao AI vẫn đuối so với đối thủ
Tại sao không tích hợp đc Gemini vào iOS
Tại sao Android ngày càng kém, tại sao ios đc nâng bi ở Trung nhưng Android bị cấm.
Google đang quá kém cỏi, cái cơ bản còn ko làm đc thì sao làm đc cái lớn
tamdinh69
TÍCH CỰC
8 ngày
@Doãn_Chí_Bình GEMINI còn ngờ nghệch/ ngốc ngếch lắm a Bình ơi, hỏi nó toàn trả lời sai thôi, kết quả cho ra y như Google Search, chứ không thông minh, trơn tru như ChatGPT ah
Ngầu đấy
@tamdinh69 Vậy mình mới bảo nó kém bạn ạ
mình chờ cái này lâu lắm rồi, đôi lúc ngồi xe xem nó đi có chậm không
Táo đểu nó có làm gì ra hồn cho andr đâu mà đòi GG nó làm hàng cho ngon cho nhanh như cho andr
Dữ liệu lấy từ xe hay GPS vây ae?
@My name’s Liêm gps b
rav3n171188
ĐẠI BÀNG
8 ngày
Tưởng hiển thị giới hạn tốc độ của đg đi chứ
codeblock
ĐẠI BÀNG
8 ngày
Xe nào chả có cái này, hiện này trên map thừa vl ra, hiện tốc độ biển báo thì dc.
Cảm ơn Apple đã mang tính năng đi trước thời đại đến với người dùng iphone, cái mà các hãng khác phải chạy theo rất lâu nữa mới có ạh.
ngox_IT
TÍCH CỰC
7 ngày
Cái chức năng đọc biển báo giới hạn tốc độ trên đường sao nó ko update nhỉ
@ngox_IT Mình nghĩ chắc khó 😁 phải có 1 team như kiểu Vietmap ấy. Đi coi và update vị trí biển báo liên tục
ducong79
TÍCH CỰC
7 ngày
Sao GoogleMap của tui không có mục "speedometer" nhể?
mình cũng ko thấy mục này 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019