Google mở rộng dịch vụ VPN cho toàn bộ người dùng Google One

Pnghuy
12/3/2023 7:33Phản hồi: 105
Google mở rộng dịch vụ VPN cho toàn bộ người dùng Google One
Trước đây, nếu muốn dùng VPN của Google, hoặc bạn phải mua Pixel 7 series, hoặc bạn phải trả gói Google One với mức giá 9.99 USD để có thể dùng được dịch vụ VPN trên nhiều thiết bị, bao gồm cả iOS, Android, Windows hay macOS. Còn bây giờ, chỉ cần bỏ 1.99 USD cho gói Google One thấp nhất, bạn đã dùng được Google VPN. Google sẽ cập nhật tính năng này trong một vài tuần sắp tới, hiện tại vì mọi thứ vẫn như cũ, khi nào Google chính thức triển khai mình sẽ có thôgn báo đến anh em.

Google chính thức mở rộng dịch vụ VPN cho toàn bộ người dùng Google One, tức là bạn trả tiền gói nào thì cũng dùng được VPN hết, miễn là Google có hỗ trợ VPN cho quốc gia đó. Hiện tại thì Việt Nam chưa nằm trong danh sách hỗ trợ dịch vụ Google VPN của Google, nhưng mà thông tin này cũng vui cho anh em dùng Google One ở những quốc gia khác, có hỗ trợ Google VPN. Và biết đâu, sau này khi Google hỗ trợ cho Việt Nam thì chỉ cần 69k/tháng (cho gói Google One 200GB) thì đã có VPN dùng rồi, quá ngon.

So với những dịch vụ VPN khác đang có tại Việt Nam thì Google One VPN có thể xem là một trong những dịch vụ rẻ nhất, bên cạnh đó còn có dịch vụ của CloudFlare nữa. Mình hiện đang dùng ExpressVPN giá hàng tháng cũng khá thốn nếu chỉ xài 1 mình mà không share.

Tuy nhiên với người dùng Google One tại Mỹ, Google còn triển khai một tính năng hay ho khác là "Dark Web Report". Nó sẽ có tác dụng quét những thông tin cá nhân của anh em nếu nó bị rò rỉ trên các website, nhưng anh em sẽ cung cấp các thông tin cho Google nếu tạo profile mới. Nếu có nguy cơ bị rò rỉ, Google sẽ thông báo và hướng dẫn cách để anh em giải quyết.

Google cũng hay có thói quen cung cấp những tính năng vốn là độc quyền trên một số thiết bị đến cho tất cả người dùng, ví dụ Magic Eraser gần đây, bây giờ là VPN và trong tương lai cũng có thể là Dark Web Report.

Cách xoá chủ thể cực nhanh chỉ bằng 1 vòng khoanh với Google Photos

Magic Eraser hay còn gọi là Bút tẩy thần thánh của Google Photo có thể giúp mình xoá một chủ thể bất kỳ ra khỏi bức ảnh chỉ bằng một thao tác khoanh tròn. Cực kỳ nhanh và tiện lợi! Hiện, Magic Eraser đã được cập nhật chính thức cho Google Photo…
tinhte.vn

Google One đã có app cho macOS và Windows, bao gồm VPN nhưng chưa hỗ trợ Việt Nam

Sau khi tung ra Google One VPN cho iOS vào đầu năm nay thì bây giờ đến lượt macOS và Windows cũng bắt đầu sử dụng được dịch vụ VPN đến từ Google. Điều kiện để sử dụng Google One VPN cũng đơn giản thôi: Anh em đang ở quốc gia hỗ trợ Google One…
tinhte.vn

Giá Google Drive, Microsoft Office, Netflix, Apple iCloud ở Việt Nam là bao nhiêu so với thế giới?

Trong một động thái gần đây nhằm tăng doanh thu trên toàn cầu, đặc biệt ở các thị trường mới nổi thì Netflix đã giảm giá gói cước thuê bao của họ ở nước ta. Việc giảm giá của Netflix là cực kỳ hình thức về cả chất lượng lẫn số lượng…
tinhte.vn

Theo The Verge.
cover: TechCrunch.
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nó có giống như apple. Private relay ko các người anh em?
@x.dung Vpn của gg mình chưa thử. Nhưng trc đây có dùng express vpn thì tốc độ bị giảm, lâu lâu rớt mạng. Nói chung PR tốc độ tốt hơn, giá mềm hơn. Nếu mua gói thấp nhất của icloud vẫn có😃
x.dung
TÍCH CỰC
một năm
@concuuduc 19k tháng bác
drm_ve
ĐẠI BÀNG
một năm
@MoonBreathing Chuẩn rồi. PR nhanh, tiện, gọn nhẹ nhưng lởm hơn VPN. Thằng Apple khốn nạn nó chỉ apply PR khi xài Safari thôi 😔 Xài 1.1.1 hoặc Outline hoặc Google One ngon hơn.
@drm_ve toàn lùa gà hút máu bác nhỉ,hic
Ngiti
ĐẠI BÀNG
một năm
VPN này chắc cũng giống VPN của MS Defender, ko đổi địa chỉ ip được
Chi tiết sử dụng như nào thì ko thấy nói,
@tinhdg vn chưa hỗ trợ, vào app check mục vpn vẫn báo phải dùng gói premium, gói basic vẫn như cũ
Ngon bổ rẻ thì tham khảo Surfshark
@cafeine Mình đang chuẩn bị chuyển từ ExpressVPN sang Surfshark 😁
@cafeine đôi khi Surfshark chậm một cách khó hiểu và Dropbox không chịu làm việc với Surfshark nghen
@Pnghuy Nếu để streaming media từ các dịch vụ truyền hình, phim.... nổi tiếng ở các nước trên thế giới thì ExpressVPN là số 1 về ổn định. Còn các thằng khác thì đo tốc độ lên tới cả trăm Mbps nhưng xem toàn cà giựt, chỉ có thể dùng để thực hiện các tác vụ thông thường chứ realtime thì không ổn.
TyCQT
ĐẠI BÀNG
một năm
@Pnghuy Surfshark chọn sever Turkey check ip toàn ra Canda hay gì đó
iTect
TÍCH CỰC
một năm
Chờ mỗi Youtube Premium cho thị trường VN mà lâu quá. Mình đang dùng Musi Premium nhưng sẽ mua Youtube premium
@iTect mình có gói trải nghiệm trên tk gmail mới 4 tháng 99k, 6 tháng 129k. Bạn cần ib mình. Hoặc có các gói sử dụng trên tk chính sử dụng lâu dài nhưng giá cao hơn.
@iTect Mình để Vietnam vẫn dùng đầy đủ mà nhỉ, PIP, Background play, Youtube Music.
@iTect Mình đang không thể thanh toán khi fake sang ấn độ bác nào chỉ mình với
@quan.lh Ấn Độ không chấp nhận thẻ từ ngân hàng VN bác ơi. Nếu bác đăng ký GG One thì chuyển qua Turkey cho rẻ và cũng chấp nhận thẻ của VN luôn
mới mua gói 200GB trong 2 năm rưỡi giá 400k, xài phê luôn
tính ra chưa tới 15k/tháng
@ahihidongocahiahi cho xin info cách bạn đk gói này đi ạk
@1hoi1chai bác mua gói 2TB/năm ấy. Xong hạ cấp về 100GB hoặc 200GB, nó sẽ tăng thời gian lên. Mua sẵn vài năm luôn
Mình thấy VPN cũng dễ làm, ai biết làm backend tí là có thể build 1 con VPN cho riêng mình
tvphi
ĐẠI BÀNG
một năm
@Methylamine outline vpn thì chả cần biết gì cả vẫn có vpn riêng, trên tinhte có hướng dẫn đó
$1.99 thì cũng được. Nhưng mà lỡ mua gói trọn đời của Ivacy mất rồi, bai =))
@HuynhNgLe cái vụ chặn quảng cáo đó dùng trên mobile ok không nhỉ
@HuynhNgLe bạn có thể cho mình cái speedtest trước và sau khi kết nối không
@Kahny La Chặn quảng cáo thấy OK nha, bật VPN lên là app youtube hết quảng cáo. Còn web thì tui ko để ý, edge nó tự động chặn rồi, với lại tui ít duyệt web qua vpn lắm.
Còn review thì lười lắm, nó có 30days money back đó, ông mua thử gói 1mo rồi xài vài bữa rồi kêu nó hoàn tiền thôi. Thấy ổn thì kiếm deal upgrade lên lifetime, ko ổn thì ko xài nữa, cũng ko mất đồng nào.
@HuynhNgLe k phải review, kết nối xong speedtest rồi chụp lại 2 tấm thôi mà 😁
Chuyển thẻ tín dụng sang Thổ Nhĩ Kỳ, mua gói 2TB, chơi luôn 1 năm có chưa đến 400k, ngon
Screenshot_2023-03-12-19-39-41-59_0a370f0d2693dedf8307a438b85a146e.jpg
@nguyenhaiquan1603 Xem thời hạn sử dụng gói như nào bạn? Mình tìm hoài mà không được
@ngocnghechvt Chưa dùng đc bác ạ, mới chỉ lưu trữ thôi bác
@camivacamiva Đây bác ơi, vào google play rồi chọn " thanh toán và thuê bao"
Screenshot 2023-03-14 110546.jpg
@nguyenhaiquan1603 Thank bạn. Đã mò ra, và hạ về gói 200GB, nó ra hạn xài đến T9/2025 (tổng bỏ ra khoảng 504k tiền việt, xài được 30 tháng gói 200GB, mỗi tháng hết khoảng 17k, rẻ quá
Mình dùng app lưu mật khẩu Dashlane được tặng vpn Hotspotshield premium thấy dùng cũng được phết.
@StevenNguyen9988 em sài keepass, tự quản lý database chứ ko giao cho ai hết, khỏi lo hắc hiếc gì
Nhanh trí mở 1.1.1.1 bật VPN để fake sang Singapore, sau đó mở lại app Google One, vẫn ko có gì xảy ra 😃
@hunggh Dùng 1.1.1.1 thì nó làm gì có lựa chọn sang quốc gia khác mà fake sang Sing. Bác bật rồi check ip thì nó ip vẫn ở VN thôi nên bác thấy ko có gì xảy ra là đúng r
@hunggh 1.1.1.1 qua sing được luôn
@Kahny La Trước bật lên xong speed test nó ra Singapore
@hunggh thật ra cái này nó chỉ có mã hóa thông tin trước khi đi ra ngoài thôi, chứ ip thì nó k đổi, cụ thể thì đọc bài này:

VPN 1.1.1.1 là một dịch vụ VPN được cung cấp bởi tập đoàn Cloudflare. VPN là viết tắt của Virtual Private Network, là một công nghệ cho phép bạn kết nối tới Internet thông qua một máy chủ trung gian được thiết lập bởi nhà cung cấp VPN.

Khi bạn kết nối vào VPN 1.1.1.1, dữ liệu của bạn sẽ được mã hóa và chuyển tiếp tới máy chủ VPN trước khi được gửi đến đích. Điều này có nghĩa là tất cả các hoạt động trực tuyến của bạn sẽ được giấu kín và bảo vệ khỏi các mối đe dọa bảo mật trên mạng.

Mặc dù VPN 1.1.1.1 không thay đổi địa chỉ IP của bạn, nhưng nó có thể giúp bạn truy cập các trang web bị chặn hoặc giới hạn địa lý. Ngoài ra, VPN cũng có thể giúp bạn giảm độ trễ khi truy cập các trang web ở xa hoặc khi kết nối với các dịch vụ trực tuyến khác.

Tuy nhiên, cần lưu ý rằng việc sử dụng VPN có thể làm giảm tốc độ Internet của bạn, do quá trình mã hóa và giải mã dữ liệu trên máy chủ VPN. Bên cạnh đó, một số trang web và dịch vụ cũng có thể phát hiện và chặn kết nối từ các địa chỉ IP được sử dụng phổ biến của các nhà cung cấp VPN.
Xác nhận thông tin này không đúng nha mod. Mình đang dùng GG1 bản rẻ nhất 100GB 1 tháng, trong ứng dụng GG one thì mục VPN được đánh dấu là premium feature và đòi phải nâng cấp lên gói Premium 2TB thì mới xài được. Dễ gì mà mở ra xài thế thì lỗ vốn à 😆 Mừng hụt.
Mình nhấn vào linh source mod ghi trong bài thì cũng ra 1 bài khác chứ không phải về vấn đề này. Bạn nên chủ động test hoặc xác nhận thông tin chính xác trước khi đăng bài.
@caocaolatre199x ông mod này viết bài đôi khi có chỗ sai, và khi có comment lên tiếng thì thái độ phản hồi rất tệ.
@caocaolatre199x Google sẽ áp dụng trong một vài tuần tới nha bạn, hiện tại thì chưa, mình thiếu thông tin đó, mình sẽ bổ sung thêm vào bài, cám ơn bạn.
@hoangtung9x Nó sẽ áp dụng trong 1 vài tuần tới nha bạn, hiện tại thì chưa
@Pnghuy nên bổ sung vào bài viết: danh sách các quốc gia áp dụng bạn ơi

Where VPN by Google One is available?

VPN by Google One is available in select countries or regions, and is included for eligible Google One members. This feature is available in these locations:

Austria
Australia
Belgium
Canada
Denmark
Finland
France
Germany
Iceland
Ireland
Italy
Japan
Mexico
Netherlands
Norway
South Korea
Spain
Sweden
Switzerland
Taiwan
United Kingdom
United States
Cái VPN GG cùi mía bome ra
lazy0338
ĐẠI BÀNG
một năm
Kinh vãi
Em dùng google one 200 lâu rồi mà chưa thấy cái vpn đâu. Bác nào dùng rồi chỉ em với ạ
Tiêu đề nên ghi thêm … tại một số quốc gia
Anh em cho hỏi nó khác gì so với mình dùng app 1.1.1.1
@tuanminhxd1 1.1.1.1 không ẩn địa chỉ IP của bạn như VPN, mà sẽ mã hóa dữ liệu được gửi đi. nói gọn là vậy, chi tiết bạn google để rõ hơn.
@vuhungkt881 Thanks bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019