Google mua lại PittPatt - Thừa hưởng công nghệ nhận diện khuôn mặt
Didu
9 năm trướcBình luận: 50Lượt xem: 4.837

Google mới đây đã âm thầm thực hiện thương vụ mua lại công ty có trụ sở tại Pittsburgh, Mỹ với tên gọi PittPatt vốn tập trung phát triển công nghệ nhận diện khuôn mặt. Việc mua lại PittPatt sẽ cho phép Google sử dụng những thành quả trong quá trình nghiên cứu công nghệ nhận diện khuôn mặt của công ty này kể từ năm 2004, mà cụ thể là nhận diện khuôn mặt cơ bản và theo dõi khuôn mặt trực tiếp (trong khi ghi hình hoặc chụp hình). Dù Google chưa công bố chi tiết nhưng PittPatt tiết lộ rằng công nghệ của họ sẽ được sử dụng trong tính năng sắp xếp hình ảnh và các ứng dụng di động cũng như video phức tạp trên nền tảng di động Android. Có thể từ phiên bản Ice Cream Sandwich thì khả năng nhận diện khuôn mặt sẽ được sử dụng nhiều trong các ứng dụng nền camera để theo dõi và nhận diện một đối tượng cụ thể.

Nguồn: Electronista
ứng dụng miễn phí hay thu phí zạ 😁
Hay đây, Tương lai mọi công nghệ sẽ dần được tích hợp vào Android OS, Dùng Android đúng là sướng, Hiện tại chưa một OS nào có thể làm mình từ bỏ Android, Hi vọng tương lại sẽ có một OS nào có thể làm tư tưởng thay đổi ! 😁
Cái này mac osx có lâu rùi
đã bảo ngay từ đầu là óc anh m giống óc ôn cố nội, bà cố nội, ông bà nội, cha mẹ chú m muh, m nói óc a như thế không sợ cha, mẹ ông bà ở nhà bùn à, ranh con bất hiếu
khổ và thương thay cho ông anh có óc mà suy nghĩ nhão của tui quá 😔
thương cho thằng ranh con không biết bố mẹ ruột là ai.
.............
Lại có cái hay dùng cho Android và các sản phẩm Google như Talk hay Plus rồi 😃
Chọn android của GG quả là một điều hoàn toàn đúng đắn
Chà, thế nào cũng có trên videos chat của G+ còn trên Android chắc là tuyệt lắm, sẽ toàn thông qua camera! Các bác không được phẩu thuật thẩm mỹ nhá! Kẻo tính năng nhận diện khuôn mắt để mở khoá không hoạt động 😁
Chuyen qua android dung hay.
Không biết GG có định sản xuất máy ảnh không nhỉ!? :eek:
đúng là didu bài viết siêu ngắn.......
Đọc về cái nhận diện khuôn mặt lại nhớ anh Quảng Nổ. Chết cười
Những tin kiểu như vậy thì gọi là tin nhanh được kg"tin nhanh công nghệ" chẳng hạn
mua cái này về rồi thì tha hồ mà đi kiện 😃
Theo mình nghĩ thì nếu Google áp dụng công nghệ này vào Google Plus thì mạng xã hội này sẽ có một điểm mới so với Facebook, đó là khả năng "Auto tag"

Thông thường khi đăng status lên Fb thì ta thường phải "tag" nhưng khi có công nghệ này thì máy sẽ tự động nhận biết khuôn mặt mà tát

Có phải hay không nhỉ.
cái này google làm rồi, khi upload hình lên picasa thì nó nhận diện không mặt cho mình tag luôn, rất tiện 😃
Facebook có auto tag rồi, nhưng mình mới làm đc một lần, k rõ phải làm thế nào mới auto tag đc, mà nó nhận diện cũng ko chính xác lắm, chỉ đúng tầm 40% thôi
Nhưng không được tốt lắm bác ạ! Đến 90% nhận không ra. Hy vọng sau thương vụ này nó hoạt động tốt hơn
Chuẩn bị học theo Apple đi kiện chứ gì ^^, hoặc kết thân với IOS kiện các nhà sản xuất khác, hoặc đối đầu trực tiếp với tất cả các nhà sản xuất khác. Sắp vui rồi đây.
Bác này chưa xài iphoto 😃

---------- Post added at 01:35 PM ---------- Previous post was at 01:34 PM ----------

😃 bạn nhiều kiến thức hơn
Sao mình có cảm giác là 1 số công ty lập ra, chuyên nghiên cứu về 1 công nghệ nào đó chỉ để chờ đến 1 ngày dc 1 công ty lớn mua lại.
khả năng công nghệ này sẽ tích hợp vào Androi
Bây giờ google đã có chức năng tìm kiếm theo ảnh rùi😁
Sắp tới chác là sẽ có chức năng tìm kiếm theo khuôn mặt :x
Thế này thì thay vì tìm từ " sex " , mọi ng` sẽ tìm với ảnh chụp từ film =))
Hehe cái này hay. Nhưng cũng ko biết dùng tiện ko nữa. Phải chộp trước rồi mới nhận diện đc 😁

Nếu nhận đc cả mặt người lạ là em sài ngay :D Nhìn mặt bắt hình dong lkeke
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.507 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.554 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156