Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google Music sẽ có bản cho iOS vào cuối tháng này?

TDNC
4/10/2013 3:49Phản hồi: 28
Google Music sẽ có bản cho iOS vào cuối tháng này?
Ảnh minh họa

Việc iOS không hỗ trợ Flash là nguyên nhân chính khiến cho Google chưa thể đưa phần mềm Google Music lên hệ điều hành này. Tuy nhiên, một số nguồn tin cho biết hãng đã giải quyết được vấn đề đó và đang cho một số nhân viên của mình thử nghiệm Google Music trên các máy iOS và sẽ chính thức ra mắt nó vào cuối tháng 10 này. Google Music là một phần mềm nghe nhạc trực tuyến lẫn offline, có phiên bản trên Web và cho Android.

Nguồn tin cho biết phiên bản cho iOS cũng sẽ có các tính năng tạo radio từ các bài hát và tính năng gợi ý bài nhạc dựa theo sở thích. Phần mềm này sử dụng công nghệ Flash trong việc bảo vệ bản quyền DRM của mỗi bài nhạc, trong khi đó iOS lại không được tích hợp Flash. Hiện nay người dùng iOS vẫn có thể sử dụng Google Music thông qua một ứng dụng lai (gMusic 2, không chính thức) của hãng khác và thông qua web app nhưng chức năng của nó lại khá hạn chế.

Theo Engadget
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

...em chưa biết cái này...hay không các bác nhỉ...??...nào giờ chỉ xài Zing thôi...

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Nhựa + Kiếng của Tui
...em chưa biết cái này...hay không các bác nhỉ...??

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Nhựa + Kiếng của Tui
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@tinhlabui-phuilabay Nó cho lưu 20 000 bài hát của mình lên mây với chất lượng CD, ko dởm như Zing nhà mình đâu. Các tính năng khác tương tự như Itunes: mua nhạc, radio ...
nhìn cái ảnh minh họa ko mê nổi.​
@trinh12345 Đồng ý nek, nhìn từ vỏ nhôm của iphone 5 wa nhựa 5C thấy hụt hẫng wa
Điều đầu tiên mình làm sau khi dùng máy nexus là: root sau đó xóa các apps kô dùng, trong đó ko ngoại trừ Google Music 😁

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
ios mà củng cần tới cái này nửa à kkkk
Không có Flash cũng là một thiệt thòi lớn đối với người dùng IOS
@kenny81_hp
Steve Jobs đã vô cùng tinh tường khi không dùng flash trên các thiết bị di động của Apple. Flash tuy có nhiều ưu điểm trên máy tính, nhưng lại rất ì ạch trên di động, chưa kể tới việc tiêu thụ quá nhiều pin, và gây lag cho thiết bị. Dù sao thì giờ Adobe cũng đã chịu thua và từ bỏ flash trên thiết bị di động rồi.
@kenny81_hp Mình thì thấy rất hạnh phúc, từ ngày xài iPad, mình duyệt web vô cùng thích thú khi ko có flash.

Trên laptop mình cũng tắt plug-in flash trên trình duyệt. ^^!
Liệu có hơn zingmp3 không đây???
heoin225
ĐẠI BÀNG
10 năm
Việt Nam hình như kô hỗ trợ google music thì phải =((
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heoin225 Nó có hỗ trợ lưu nhạc ở máy lên đám mây, phát và quản lí nhạc chứ ko mua được các bài hát trực tuyến. Hiện giờ vẫn đang xài nó trên con android "cùi mía", cũng được.
heoin225
ĐẠI BÀNG
10 năm
@1234hdpa Hỗ trợ xài như răng mình đăng nhập zô rồi nó hiện ra cái ni kô biết zô chưa nữa :3 Screenshot_2013-10-05-10-34-16.jpg
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heoin225 Bạn cần upload trên máy tính trước bằng công cụ có sẵn Music Manager của google. Đơn giản là vào trang music.google.com đăng nhập rồi chọn upload. Tải công cụ về, chọn thư mục chứa nhạc, tự động upload. Mở android lên, đăng nhập vào, nghe bất cứ nơi nào có mạng. Lỡ có đi tiệc tùng gì mà để lap ở nhà muốn có mấy bài tủ hay nghe thì dùng nó.
sunpious
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hic! sao bức ảnh chụp iphone 5c nhìn giống lumia 620 thế 😔
finely
TÍCH CỰC
10 năm
Cứ iTunes , Zing mp3, nhạccuatui mà dùng.
Google Music ko bằng 3 thằng này
cái ứng dụng này có gì hay đâu nhỉ, lại còn chặn không cho tải về từ việt nam nữa chứ!
Android cũng bỏ flash lâu rồi mà nhỉ?
@JerryKist Nó nói thế thôi, từng bỏ khỏi gg apps rồi lại có lại. Mà cũng chẳng quan tâm vì Flash.apk chỉ là 1link trên Internet mà lúc nào cũng có. Hdh mở nên ngăn cản nsd cũng khó.
HTML5 chậm phổ biến nhỉ

●●●Fan of Life●●●
Cái này mình ko quan tâm vì mình ko thích va ko xài iOS
Không thích ggm
Hay hơn zing không?

Sent from my iPhone using Tapatalk - now Free
Chặn Việt Nam thì bố ko qtam. Đã xoá tren Htc và ko dowload trên iTunes cho ipad
Trên Android thì dùng PowerAMP nghe nhạc với equalizer rất hay, còn trên iOS không có phần mềm nào hỗ trợ nghe hay hơn nên dùng musiXmatch vừa nghe vừa xem lyrics 😁
nchh13
ĐẠI BÀNG
10 năm
Zing MP3 trên iPhone hoạt động rất tốt, giao diện rất đẹp!
Tại sao ios lại k có flash nhỉ @@ thêm cái ấy vào có nặng máy lắm đâu =.= ko chơi đc khu vườn trên mây vs gunny nữa

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019