Google Nest Audio dưới góc nhìn của người chơi audio

abuchino
7/11/2020 12:29Phản hồi: 94
Google Nest Audio dưới góc nhìn của người chơi audio
Google Nest Audio chiếc loa thông minh thế hệ mới nhất vừa được Google giới thiệu với mức giá chỉ 99 USD. Đây là một trong hai mẫu loa phổ biến nhất hiện nay trong các gia đình ở Mỹ và thậm chí trên toàn thế giới bên cạnh Amazon Echo. Nhiều người cho rằng các mẫu loa thông minh nghe không tốt chỉ được cái tiện tuy nhiên Google Nest Audio có thể sẽ thay đổi cách nhìn của rất nhiều người thậm chí là audiophile.

1/ Sau một ngày làm việc có thể mở nhạc mà không cần chạm đến điện thoại, chứ chưa nói đến setup mắc tiền.
Với mọi người sau một ngày dài làm việc liên tục thì ai cũng sẽ cảm thấy mệt mỏi, như mình sau 12 tiếng mỗi ngày cũng không còn muốn dán mặt vào màn hình máy tính hay điện thoại. Vì thế các bạn chỉ cần phải nói với loa Google Nest là các bạn muốn phát một bài nhạc gì đó thì loa sẽ tự động phát thông qua Spotify một cách cực kỳ tiện lợi,
Trong khi đó mình cũng có những setup mắc tiền hơn, ừ thì nghe hay hơn thật tuy nhiên cảm giác phải cầm điện thoại hoặc máy tính để setup bật nhạc sau một ngày dài làm việc cũng khá chán nản.

2/ Trợ lý ảo của Google ngày càng tiện lợi và thông minh hơn
Đơn giản hơn nếu các bạn không muốn nghe nhạc vẫn muốn check mail, tin nhắn hay notification thì các bạn cũng có thể sử dụng loa Google Nest. Nhiều lúc mình gọi về cho gia đình cũng sử dụng trực tiếp trên Google Nest Audio mà không cần phải sử dụng đến điện thoại. Thực sự cảm giác đi về nhà không cần đụng đến điện thoại hay máy tính cảm thấy rất thoải mái. Đặc biệt các bậc làm cha mẹ không muốn con mình cầm điện thoại chơi thì cũng có thể sử dụng loa thông minh, đã vậy còn có thể thêm khả năng tập tiếng Anh cho con trẻ.

Đồng ý có những thứ Google Assitant có thể làm được trên điện thoại, tuy nhiên sau một thời gian sử dụng thì mới thấy sử dụng trên loa tiện hơn. Ví dụ như những gì mình hay làm là đặt chuông báo thức, nhắc nhở, lên danh sách mua sắm, check notification. Và một trường hợp thú vị là nếu các bạn có nhiều loa thông minh trong các phòng khác nhau thì việc gọi chồng con dậy vào mỗi buổi sáng trở nên đơn giản hơn rất nhiều, chỉ cần nói trong một loa là sẽ phát thông báo qua các phòng khác...

3/ Đầu tư vào hệ thống thiết bị thông minh
Đặc biệt khi sử dụng loa thông minh các bạn sẽ có thêm động lực để sử dụng các thiết bị thông minh trong gia đình như đèn thông minh, các thiết bị gia dụng thông minh. Hay thậm chí là thêm nhiều loa thông minh cùng một hệ thống để trong các phòng gia đình khác nhau.

4/ Đơn giản là nghe hay hơn loa Bluetooth
Đây là yếu tố quyết định đối với mình, nếu so sánh cùng tầm giá thì có lẽ chiếc loa Nest Audio nổi bật hơn những chiếc loa Bluetooth hiện nay. Có lẽ việc sử dụng nguồn điện riêng và không tích hợp pin bên trong giúp cho chiếc loa này có mức công suất khá lớn trong một vóc dáng nhỏ bé chưa kể đến chất lượng âm thanh rất rõ ràng với trung âm và dải cao có độ chi tiết rất tốt. Mình bình thường cũng chỉ sử dụng chiếc loa này để phát nhạc Spotify hay cast từ Youtube Music sang thì rõ ràng chất lượng truyền tải cũng tốt hơn so với việc truyền thông qua Bluetooth.
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
Quan trọng chất âm thôi, công nghệ nổi bật thì tuyệt vời
@Pi_Network Quan trọng là nào mới có lại tiếng Việt cho Google Home Mini.
Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
@Ma Vương _ MT Chắc cũng sớm thôi bạn
@Pi_Network Chắc cũng năm rồi, làm bỏ không nó. Lâu lâu "hi" nó coi nó còn thức không. Haha
Có luôn Homepod để mod tinhte làm bài so sánh chất âm với em loa này. Nói gì thì nói, thông minh đến đâu thì vẫn cần phải đc cái chất âm tốt để nghe nhạc nữa.
@BaoNguyen2012r đang hóng con homepod mini luôn
@BaoNguyen2012r Homepod khác gì JBL . Toàn bass là bass 😁
@BaoNguyen2012r Homepod cũng hay 😁
@BaoNguyen2012r Loa thông minh chủ yếu để điều khiển nhà thông minh thôi, còn nghe nhạc chỉ là thứ yếu. Tất nhiên là nâng cấp chất âm sẽ tốt cho người dùng hơn, nhưng mà điều khiển mới quan trọng vì sử dụng thường xuyên và cho nhiều việc. Bởi vậy mấy con mini bán chạy hơn dù âm thanh tệ.
Nous
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình ở HCM thì có thể mua ở đâu vậy ạ?
Nous
ĐẠI BÀNG
3 năm
@binhnguyen1991 Cảm ơn anh ạ, mua về thay em Nest Mini ở nhà thui
@binhnguyen1991 Quận 2 thì phải, bữa có mua bên này bộ nest wifi
Nous
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nous Thank Mod, giờ em đi set up đây 👍👍👍
@Nous Con này công suất khoảng bao nhiêu bác
miennau
ĐẠI BÀNG
3 năm
hàng google thiết kế không được đẹp, loa của Amazon và Apple nhìn khác biệt cá tính hơn nhiều
Hun cái nè
@miennau Phần mềm google càng thiết kế thấy càng xấu, phần cứng thì cứ xấu xưa giờ =))
Mình cũng bị ấn tượng bởi chất âm mấy con này, ví dụ con echo dot 3 mình đang dùng phát nhạc rất đã với không gian phòng ngủ.
@jackychanqn Echo Dot 3 đợt từ đầu tháng 10 tới giờ sale liên tục, chỉ còn có 420k/cái ($25 CAD)
Nhưng mình gặp vấn đề với gọi tên bài hát tiếng Việt (đã add account Sportify vào rồi)
hnt.n007
TÍCH CỰC
3 năm
@nonut Hiện tại hình như dưới $20 USD
@nonut 420 về việt nam có nhà nào bác ơi?
mình tai trâu nên miễn nghe ổn, tiện dụng là múc thôi
longprof
TÍCH CỰC
3 năm
Con Google Home Mini đợt trước bị mất tiếng Việt, đã có cách nào cài lại chưa các bác nhỉ, ra lệnh bằng tiếng Anh nhiều lúc oải quá
Chameleon.
TÍCH CỰC
3 năm
@longprof Chưa luôn bác ơi.
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mod ơi. cho hỏi cái vụ tiếng Việt đã sữa được chưa?
@supperyoyo Cũng hóng, chỉ mong sắp tới Google hỗ trợ đa ngôn ngữ (hiểu cả 3 ngôn ngữ trên cùng 1 thiết bị). Nhà mình thì có mỗi vợ chồng mình nói tiếng Việt, nói với con thì nói tiếng Anh, bọn trẻ con hàng xóm qua chơi thì bọn nó nói với nhau bằng tiếng Pháp.

Google hiện tại chỉ có mỗi tiếng Anh, thỉnh thoảng muốn nghe bài tiếng Việt toàn phải lấy điện thoại để tìm và cast sang loa, rất tốn thời gian.
Đã dùng đc tiếng Việt lại rồi hả b
@icecream81092 Các câu lệnh thì nói tiếng Anh cũng được nhưng khi yêu cầu phát bài hát mà tên bài hát tiếng Việt thì mới là vấn đề
Hóng shop nào ở VN có bán, nghe review hay, chắc làm 1 con về setup.
@buihai83 Tai người này khác tai người khác...
Thằng nào phẳng nó nghĩ ai cũng như nó nên cmt như đúng rồi.
Bớt đi thằng trẩu... hoặc già rồi thì nên đi học thêm thay vì ngồi mà phán.
@kukumalu250955 Em học thêm đi rồi hẵng ngồi phán 😔 Chán em lắm ... đọc thì không kĩ nhẩy vô làm gì.

Anh đã viết là 3-4 củ rồi, còn nếu 30-40 củ mà chê thì em hẵng gáy....

Gáy to như cái loa phường để làm chi ? Tai em nghe 3-4 củ mà đã khen thì em cũng còn phẳng và mịn lắm, chưa nhăn được.
virus912
TÍCH CỰC
3 năm
@buihai83 Hk có allure tầm 3 củ có Alexa mà bẩu không có smart
@virus912 Allure nghe toàn bass....
Có hỗ trợ surround như Homepod không 😁 Chứ mình pair 2 con Homepod nghe khá ổn áp luôn :D
@buihai83 Có Stereo đó bạn. K hay bằng Homepod nhưng tương đối đạt
yeudienanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
99$ mà sao giá vnd tận 3.5tr nhỉ ae
@yeudienanh 99$ thuế xong 107 2tr5. Con này nặng cả 1kg + dịch vận chuyển khó và bán cửa tiệm + bảo hành tiệm 3tr450 vẫn đáng mà.
@yeudienanh Không lãi 5 lít ai thèm buôn ....

Mất công ship về thuê cửa hàng nhân công còn bảo hành điện nước, bán lãi 2 lít à.
vtcmg
ĐẠI BÀNG
3 năm
@yeudienanh Thuế cái đít 😆 mấy thằng bán hàng nó nói vậy thôi để bịp người mua thôi, mua từ US về chỉ mất công vc. Bán 2.5t còn chấp nhận chứ 3.5t t tự mua bên US về còn rẻ hơn đc hơn 1 triệu, chả qua mất hơn tuần chờ thôi
Đá sưu tập google home mini., google nest mini, giờ chuẩn bị tậu luôn con này
Dân thường thì cứ Bass mạnh đầm đầm là thấy hay ,
Dân chơi thì......
@duclinh79. Dân chơi...đá thì Bass banh nóc nhé 😁.
maplestory2
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã có tiếng việt đâu nhỉ 😁
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
Mình đang dùng Google nest mini, trong mục ngôn ngữ vẫn chưa có tiếng việt. Bản tiếng việt beta hình như google xóa rồi, chờ bản chính thức thôi.
@audi)r8 Gọi bài hát nửa anh nửa việt có đc ko bác?

E dùng Android TV box thấy nó hỗ trợ khá tốt. Trong 1 câu nói lẫn Anh Việt đều đc. Mà thấy mình bảo trên loa lại ko đc nhỉ
tomtit0805
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em này mà có ngõ audio ra như mấy em Echo thì ngon, cắm thêm loa ngoài, chất âm tốt hơn!
tonhan97
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tomtit0805 đúng luôn anh, cần nhất ngõ ra audio 3.5mm để cắm loa ngoài
Nghe hấp dẫn quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119