Google: Nexus One sẽ không được cập nhật Android Ice Cream Sandwich

Duy Luân
26/10/2011 22:35Phản hồi: 139
Google: Nexus One sẽ không được cập nhật Android Ice Cream Sandwich

Chiếc điện thoại đầu tiên của [TAG]Google[/TAG], [TAG]Nexus One[/TAG], sẽ không được chính thức nâng cấp [TAG]Android 4.0[/TAG] tên mã [TAG]Ice Cream Sandwich[/TAG]. Chỉ có thế hệ sau của nó là [TAG]Nexus S[/TAG] mới nhận được bản cập nhật hệ điều hành mới nhất này trong một vài tuần tới. Điều này đã được Hugo Barra, giám đốc sản phẩm nhánh [TAG]Android[/TAG] cuả Google xác nhận với trang tin Telegraph. Lý do ông Barra đưa ra đó là cấu hình phần cứng của Nexus One không đủ để đáp ứng Ice Cream Sandwich. Trước đây, khi một lập trình viên đưa bản Android 4.0 trích từ bộ phát triển ứng dụng (SDK) lên Nexus One, ta cũng đã thấy được sự chậm chạp trong quá trình hoạt động. Hiện giờ ta chỉ có thể hi vọng rằng các bản ROM bào chế sẽ lược bớt một số tính năng hoặc có cách tối ưu hóa để nó có thể chạy trên đứa con đầu lòng của Google mà thôi.

139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

conanmk
TÍCH CỰC
12 năm
4.0 đòi hỏi cấu hình cao quá
biết ngay mà==
tin buồn cho bác Nexus one roài. eo thế này thì ICS nó sẽ cần cpu tốc độ cao và ram nhiều hơn à. không biết có quản lý pin tốt không chứ tốn hơn thì thà dùng 2.3.5 cho lành
hamyty
CAO CẤP
12 năm
mấy em ăn roi củ đừng có khóc nha ,ice cream mà cài lung tung được thì nó bán đt mới cho ma à
SII chắc thừa tiêu chuẩn chứ nhỉ 😁
duydn
ĐẠI BÀNG
12 năm
S2 về cấu hình có thua gì galaxy nexus đâu bác.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Thế là tin buồn cho các pak Nexus One òi

Vẫn còn hi vọng trải nghiệm Android 4.0​
phần "móng" yếu quá làm sao mà "lên lầu" được 😃
Bao giờ S2 mới có đây
jing
CAO CẤP
12 năm
android ngày càng yêu cầu cấu hình cao 😔
trongsy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
như vậy để cho 1 số bản khỏi phải nói cấu hình cao chẳng được gi hay la hok cần thiết
vậy thì chia buồn
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Lòng "Trung thành" trong làng Công nghệ đó luôn là thứ "Xa sỉ"?
jilee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko hiểu ý bác này lắm

Còn về OP thì bác Duy Luân có 1 chút nhầm lẫn khi gọi Nexus One là "chiếc điện thoại đầu tiên của Google" rồi

Cá nhân em nghĩ thì, nếu như Google nói rằng Nexus One ko đủ cấu hình, thì chắc là do thiếu đi sức mạnh từ GPU. Chứ nếu cả CPU, cả ram đều ko đạt thì chắc chỉ có các tân binh 2core mới đủ khả năng?! Một hệ điều hành cần quá nhiều sức mạnh xử lý như thế thì độ ngốn pin sẽ đạt tới cảnh giới thế nào?
Nhóm Cm sẽ có cho anh em xài thôi.

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
kipper180
TÍCH CỰC
12 năm
hix. vậy thì em ăn roi cùi bắp của mình liệu có cơ hội 😔
anh em khỏi lo
mấy ông android chém gió đó
chứ chip 600 mhz còn lên ngon cơ mà
kì này con galaxy ace của em lên chắc rồi :eek:
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
bác cứ chờ dài cổ đi nhé 😁
Cấu hình Nexus One khá mạnh. Nếu có ROM cook chắc cũng chạy không đến nỗi nào đâu.
Ôi thế thì không biết DHD của mình có lên đc 4.0 kô hic hic. Chắc lên được nhưng sẽ bị lag mất.
galaxy s, Nexus s, Galaxy II và Tab 10.1 nằm trong danh sách được nâng cấp lên 4.0 Ice cream sandwich. GPU của GLX S ăn đứt Nexus one. Cấu hình tối thiểu là ram 512m , CPU 1G và GPU phải đủ mạnh.
Theo như bác này nói Gs đc nâng cấp lên thì em tin rằng anh em nhà DHD cũng đủ khả năng, vì 2 em này cấu hình tương đương, thậm chí ram DhD khá hơn, chỉ lo GPU của DHD ko bít đáp ứng nổi ko đây.
Vẫn hy vọng từng ngày 😁
Nếu GLXS lên được thì DHD chắc chắn lên được vì CPU và GPU của DHD đều mạnh hơn GLX S. Adreno 205 thua SGX540 chứ Adreno 205 nó ko thua đâu bác ạ.
gì 2 cái adreno 205 vậy? nếu so sánh thì adreno 220 còn chút đỉnh so với SGX-540 nếu chạy cùng xung nhân. Galaxys nexus S GPU chạy xung 200mhz còn Adreno 205 hay 220 chạy xung 333mhz. Vậy bạn xem con SGX-540 chạy xung 333mhz thì sao?.

Đó là bàn về xung nhân GPU thôi, nhưng quan trọng fillrate hay đa giác của adreno 220 vẫn thấp hơn SGX-450 mà nói chi adreno 205.
Chẳng nhẽ ice 4.0 chỉ dành cho chip 2 nhân sao? Nếu vậy dòng sony ericsson chưa có e nào có khả năng cả!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019