Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google Now được nâng cấp với tính năng đặt nhắc nhở bằng giọng nói, ra lệnh gởi email

cuLong
16/5/2013 4:34Phản hồi: 17
Google Now được nâng cấp với tính năng đặt nhắc nhở bằng giọng nói, ra lệnh gởi email

Trong sự kiện Google I/O 2013 diễn ra khuya hôm qua, Google cũng đã đề cập tới những tính năng được thêm vào cho Google Now - một ứng dụng tiện ích cho Android và iOS. Theo đó, các thẻ mới được thêm vào cho Now có thêm mục album nhạc ưa thích, các tựa sách bạn quan tâm, các video game mới và đáng chú ý nhất là Reminders, chức năng nhắc nhở. Reminders trên Now cũng hỗ trợ nhận dạng giọng nói, tức là bạn có thể dễ dàng ra lệnh điện thoại ghi nhớ một sự kiện nào đó và nhắc nhở bạn thực hiện việc đó khi nó sắp diễn ra, ví dụ chỉ cần nhấp vô tính năng và nói "Này máy, nhớ nhắc cậu mua hoa tặng mẹ Chủ Nhật này nhé" (lưu ý là Now chưa hỗ trợ nhận dạng tiếng Việt nhé), sau đó máy sẽ hiện ra bản thông báo để bạn chọn lịch hẹn và thời điểm nhắc nhở sự kiện.

Ngoài ra, Google Now giờ đây cũng cho phép bạn ra lệnh cho thiết bị của mình gởi mail bằng Gmail tới bạn bè, hoặc tìm kiếm những hình ảnh bạn đã gởi lên mạng xã hội Google+. Những tính năng này đã có mặt trên Google Now dành cho Android, bản nâng cấp cho iOS có lẽ sẽ sớm có trong thời gian tới.

17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là công nghệ thay đổi cuộc sống, nó đang trở nên tốt hơn rất nhiều rồi!
Ôi, bao h mới hỗ trợ tiếng Việt đây, để còn mua 1 cái cho các cụ ở nhà dùng. Chỉ việc ra lệnh đỡ bấm với gõ.
@kidlawa_1625 tiếng việt gặp 3 miền google nó mà dịch cũng mệt đó
mấy hôm nay google now của mình bị lỗi voice. nản
Bubads
TÍCH CỰC
11 năm
Google now của em chả có hiện cái thẻ nào cả vào là chuyển sang chỗ tìm kiếm luôn . Có chác nào khác phục không mấy bác
Quá hay. Hôm trước test caái note 10 của mình vs ip 5 của thằng bạn mà thấy tự hào phết. Gg now nhanh hơn, chiính xác hơn và thông minh hơn hẳn.
bây giờ còn 2.3, dùng được gg now thì ...
Con mtb tàu nhà ta k chơi dc chắc mic cùi

Gửi từ cục đất galaxy y
Em chỉ hỏi nó là What time is it thì nó còn trả lời chứ chào nó hello thì nó toàn cho ra kết quả tìm kiếm

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
11 năm
Vừa down và test nghịch trên ip
cái này mà hỗ trợ tiếng việt thì mình search GG khỏi gõ luôn
dân Mỹ sướng thật
Trên iphone không phải có ứng dụng dragon gì đó nhập liệu tv bằng giọng nói hay sao
Pro cho mình hoỉ sau khi up rom cm 10 xong thẻ nhớ mình nằm ở mnt/extsdcard chứ k fải là mnt/sdcard/external-sd vậy chỉ dùng root explore vào dc thui còn quản lý file của máy và quản lý tệp es k truy cập dc. Pro chỉ mình với. Huhuhu
Mình dùng nó để "call to mom"
trước khi vào Google bạn chuyển máy quay chế độ tiếng Anh là rồi vào. Chắc chắn là được. Chúc bạn may mắn

Gửi từ Nexus 4 của tôi
chẹp, cái HTC của mình ko xài G.Now được, còn iPhone thì hạn chế, chỉ lèo tèo 2 cái card là Weather và Traffic...
mà phải bật GPS mới xài được...
Đúng là thị trường developing country như VN bị hắt hủi...
đã thử, hoạt động ok
blackmiu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Siri của IFan thì sao?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095