Google One đã có app cho macOS và Windows, bao gồm VPN nhưng chưa hỗ trợ Việt Nam

Pnghuy
10/11/2022 18:44Phản hồi: 53
Google One đã có app cho macOS và Windows, bao gồm VPN nhưng chưa hỗ trợ Việt Nam
Sau khi tung ra Google One VPN cho iOS vào đầu năm nay thì bây giờ đến lượt macOSWindows cũng bắt đầu sử dụng được dịch vụ VPN đến từ Google.

Điều kiện để sử dụng Google One VPN cũng đơn giản thôi:

• Anh em đang ở quốc gia hỗ trợ Google One VPN, có thể tham khảo tại đây.
  • Dùng gói Google One từ 2TB trở lên, tại Việt Nam gói 2TB đang có giá 225k/tháng.

Hiện tại Google One VPN chưa hỗ trợ tại Việt Nam cũng như bất kì một quốc gia Đông Nam Á nào. Hi vọng trong tương lai Google sẽ hỗ trợ VPN tại Việt Nam và các quốc gia Đông Nam Á khác. Còn những anh em đang ở các quốc gia hỗ trợ, đã mua gói Google One 2TB thì có thể vào trang Benefits của Google One, sẽ thấy đường link tải về Google One bản cho desktop.

Dự kiến trong thời gian ngắn nữa Google sẽ có công bố chính thức và rộng rãi ứng dụng desktop cho cả macOS và Windows. Hiện tại ngoài VPN, Google cũng có app Google Drive (lưu trữ) dành cho desktop, bao gồm macOS và Windows (chưa hỗ trợ Windows Arm). Nếu muốn dùng Google VPN, anh em buộc phải chuyển vùng sang một quốc gia nằm trong diện hỗ trợ VPN của Google, nhưng thay vì phức tạp thay đổi, chúng ta cũng có nhiều dịch vụ VPN ở Việt Nam cũng rất phổ biến như 1.1.1.1 của Cloudflare, ExpressVPN, NordVPN…
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngiti
ĐẠI BÀNG
một năm
Microsoft Defender cho IOS và iPadOS cũng có VPN khi dùng gói 365 của Microsoft.
@phongoan Google ome vs drive khác gì nhau
@ETHANNGUYENPQ toàn đo sai bét bác nhỉ,hic
@toilachi9 Thằng apple maps với thằng google cũng same…từng bị thằng google đem con bỏ chợ
phongoan
ĐẠI BÀNG
một năm
@ETHANNGUYENPQ One thì nó bao gồm cả Drive, GG photo, thêm 1 số tính năng vớ vẩn như được hỗ trợ bởi chuyên gia của GG nữa... Có thể coi 2 thằng như nhau cũng được.
Bây giờ google cũng nhảy vào mảng VPN. Xem ra VPN giờ là mảng khá béo bở
tvu732
TÍCH CỰC
một năm
VPN của google có cho kiểu chuyển location sang Hongkong hay Mỹ không nhỉ.
@tvu732 K nó chỉ sài cho vui thôi căn bản mà k chuyển location đc
tvu732
TÍCH CỰC
một năm
@ETHANNGUYENPQ Thế thì chán. Tiếp tục dùng Surfshark với cả Kaspersky VPN vậy 😆
thấy bị chê là không chọn được location nên thôi, cứ trung thành với hotspot shield vậy 😁
Screenshot 2022-11-11 100006.png
Có cái YouTube cũng ko nhiều thứ ko quá
Mấy bọn nào làm app xong lại ko hỗ trợ VN thì tốt nhất ae ko nên cài, nó không cần mình thì mình cần nó chắc? Làm ăn rất láo.
1.1.1.1 là DNS Resolver của CloudFlare chứ VPN gì
@hquangvn Tên soft đó má, chứ ko phải đổi DNS 😆
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Tìm hiểu coi cái soft đó nó làm gì đã rồi phát biểu nhe thím hai 😆
@hquangvn Gà, ếch ngồi đáy giếng
@Hồng Xuân Quang Nhật Vậy là con gà hay con ếch? 😆
@hquangvn 🐔 ăn 🐸
1.1.1.1 thôi
VPN nào chọn được location tốt nhất AE
@quanghung1611 nordvpn
@quanghung1611 NordVPN bạn nhé
@quanghung1611 Mình làm luôn 2 năm
Không chọn dc Location
Im lặng đi
Cái này ko cho chọn server nhể
đang dùng gói 2TB Google One trọn 1 năm đây mà tiếc là ở VN ko hỗ trợ XD
Đang dùng gói 2T
đang dùng gói Family của Microsoft thấy khá hài lòng, chủ yếu đến với nhau vì cái office thôi
@kobebryant bạn mua bao nhiêu/năm? mình đang còn mấy slot 3 năm giá chỉ 499k, nếu có nhu cầu ib mình.
Mất tiền thì cứ expressvpn, nordvpn mà chơi, còn kiwi vpn thì miễn phí dùng tẹt bô, tốc độ chẳng kém cạnh đồ trả phí. Số lượng quốc gia còn nhiều hơn cả trả phí.
Con 1.1.1.1 thì không chọn được quốc gia. Nhiều mục đích cụ thể không sử dụng được
Thời buổi công nghệ 4 chấm, DATA quý như dầu hôi, à nhầm, dầu hoả... Đâu đâu cũng thấy VPN (Google, Microsoft, Firefox, Brave, Cloudflare,...)
Mình thấy ae review bảo Nordvpn ngon nên mua xài. Mà nó toàn lỗi ko connect dc. Cả điện thoại, laptop đều bị. Hỏi support nó bảo chỉnh nọ lọ chai mãi éo dc. Cay
Im lặng đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019