TIKI Freeship June

Google phát hành Android L Developer Preview 2 cho Nexus 5 và Nexus 7, bổ sung thêm Google Fit
Duy Luân
7 nămBình luận: 72

Google mới đây đã cập nhật Android L Developer Preview (bản thử nghiệm dành cho lập trình viên) lên phiên bản thứ hai. Hiện tại bản build DP2 chỉ mới được phát hành cho Nexus 5 và Nexus 7 đời 2013. Thay đổi lớn nhất có thể kể đến đó là các hàm API sức khỏe Google Fit đã được bổ sung vào Android L, nhờ vậy các nhà phát triển có thể kiểm nghiệm phần mềm do mình viết nên. Chúng ta cũng có thể kỳ vọng rằng tính ổn định của hệ thống sẽ được cải thiện so với bản DP1 trước đây. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về Android L Developer Preview 2 bằng cách truy cập vào link này.

Nguồn: Google
vnvn
TÍCH CỰC
7 năm
có ai cài lên, rồi review cho anh em xíu 😁
vantho9x
TÍCH CỰC
7 năm
N4 đang chạy ổn bản 1 nên không ham lên 2 (thật ra là chưa có 😁 )
Có ai bán nexus 5 cũ không ạ

Sent from my Nokia_X using Tinhte.vn mobile app
thuantra
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nokiax 6tr5 black 16gb like new fullbox xách úc về
@nokiax có Nexus 5, cũ mà ko cũ, bác lấy ko 😁
namtq90
ĐẠI BÀNG
7 năm
giờ chỉ ngồi đợt bản 9 thức ra mắt là lên thuj 😁
giờ gôgle cũng làm giông ios nhỉ, k tung bản chính thức luôn mà tung bản dev trc, đây cũng là 1 cách giải quyết vấn đề phân mảnh đây, tung bản dev ra trc để nhà sx và lập trình viên làm việc trc để họ có thời gian đem android L đến vs ng dùng sớm hơn 😁
@sieu_nhan Rồi đến khi cung cấp bản chính thức, thông báo luôn, hôm nay, HTC One, Samsung Galaxy .. Sony ... cũng được lên L ngay hôm nay mới gọi là cooollll
hoang1020
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sieu_nhan thân gửi ifa^n, trước khi tung ra phiên bản nào mới đều phải đưa ra phiên bản thử nghiệm cho lập trình viên cả, ko riêng gì ios mà WP, BBOS đều có cả
@hoang1020 vãi cả ifan, mình còn chưa từng dùng con iphone nào, hiện đang dùng wp, trc wp là bb, trc bb là android =))
Mình thấy giống IOS thì nói vậy thôi chư có tôn nó lên mây xanh gì đâu :v
BB k thì k rầm rộ còn wp thì bản dev mà họ đưa đến lập trình viên là bản hoàn thiện có thể dùng bt rồi, đợi nhà sx thêm thắt 1 số cn và tối ưu hơn cho máy thôi.
Nói chung cmt của mình ý là khen gôgle thôi mà các fan nhảy vào xồn xồn lên cả r :v
DatHyunbin
TÍCH CỰC
7 năm
@sieu_nhan chuẩn bác ạ,trc đây google cũng đã nói họ sẽ áp dụng 1 hay nhiều biện pháp để chống phân mảnh cho android mà,có lẽ đây chính là 1 trong những cách đó :D
jametruong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cài rồi và chưa thấy gì khác đặc biệt giữa preview 1 và 2( Thấy cái lợi lớn nhất từ 4.4.4 lên bản Android L là pin trâu hơn rất nhiều , android 4.4.4 onscreen khoảng 4h, Android L onscreen 6h)
Google từ bỏ cách đặt tên theo đồ ăn rồi à?
Đọc là "Lờ" thấy đau mồm quá...
@onlinegame24h chắc ở nước ngoài người ta đọc chữ "L" cũng là "Lờ"?
@onlinegame24h Chỉ có người nói tiếng Việt đau thôi 😁
@JerryKist l là eo. android eo:p:p😁:D
@JerryKist L = Eo 😔

✔ega iron ¹
hi vọng sẽ mượt được như wp
Vẫn đang dùng 4.4.4 ,đợi mùa Thu này trải nghiệm L xem thế nào

đợi cho em motorola razr m thôi !!!
No-U
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng dòng nexus có cái sướng là luôn đc ưu ái,nexus7 của mình sắp có bản chính thức rồi
@No-U bao gio vay?
Thôi xong. Con n7 2012 nó không có à 😔(((((((
thanhdat0905
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tối qua vừa cho em nexus 7 về 4.4.4 😁:D:D
Thôi đợi bản chính thức vậy
dohuusangdmc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhdat0905 Nexus 7 WiFi thi 4.4.4 con LTE chi dc 4.4.3 thoi
để tí về up con của mình lên xem sao.
Mong sao con zen5 cùi ghẻ của mình cũng được ăn Lờ ...
minhcongskt
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao mình thấy Android L nhiều ứng dụng chạy k được nhỉ. VD như Haivl...chạy mà màn hình bị trắng (Nexus 7 2012)
Cài được mấy tiếng gỡ luôn
@minhcongskt Mặc định nó chạy trên nền Art luôn rồi , nếu muốn bạn phải chuyển lại dalvik thì chạy được
minhcongskt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungakira cảm ơn bạn nha
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho mình hỏi bản Android này sẽ có tên chính thức là gì? 4.5 à?
nexus sướng 1 rồi...

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019