Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google phát hành bản cập nhật mới cho điện thoại Pixel sửa nhiều lỗi, mời anh em cập nhật

Mikeknowsme
5/1/2021 3:40Phản hồi: 81
Google phát hành bản cập nhật mới cho điện thoại Pixel sửa nhiều lỗi, mời anh em cập nhật
Google vừa mới ra mắt bản cập nhật Security Update mới dành cho các thiết bị Google Pixel như Pixel 5, 4a, 4, 3, 3a, 3XL,… nhằm cải thiện một số lỗi vặt. Như vậy nếu anh em nào đang xài Google Pixel có thể cập nhật ngay trong phần Cài đặt - chọn Quản lý hệ thống (System) - chọn Quảng lý nâng cao (Advanced) - chọn Cập nhật hệ thống (System update).

Lưu ý bản cập nhật này hỗ trợ trên các thiết bị Pixel đang ở Android 11.

Về sửa lỗi như sau:
  • Lỗi audio: Sửa lỗi âm lượng bị quá ồn trên Pixel 5, sửa lỗi loa thiếu ổn định trên Pixel 4a 5G
  • Lỗi màn hình / đồ hoạ: Sửa lỗi thiếu ổn định tự điều chỉnh độ sáng màn hình theo điều kiện ánh sáng mối trường trên Pixel 4a, 4a 5G và Pixel 5. Sửa lỗi ứng dụng tự khởi động lại từ Pixel 3 đến Pixel 5.
  • Lỗi cảm biến: Sửa lỗi thiếu ổn định khi xoay màn hình khi người dùng xoay ngang hoặc xoay dọc máy từ Pixel 3 đến Pixel 5.
  • Lỗi gọi điện thoại: Sửa lỗi ngăn chặn cuộc gọi khi sử dụng mạng di động ảo (MVNO) từ Pixel 3 đến Pixel 5.

Theo Google
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chiến HN
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thanks bác cập nhật liền
nggianglx
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thanks for update
haituando
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hic tháng nào nó chẳng cập nhật có gì lạ đâu.
Giúp xoá lỗi cũ, và thay bằng lỗi mới ấy mà 😅
Windy89
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tối về xem 2xl có k 😁
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Windy89 tiện thử luôn con 1 nữa bác
trnam
TÍCH CỰC
3 năm
@Windy89 2 XL hết được cập nhật rồi nha bạn
@Windy89 2xl nghe nói hết đc update r mà 😂
sisino1
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dt này đẹp thế
Ae Tinhte xài Pixel nhiều ko nhỉ? Lập cộng đồng nào 😁
@vn_ninja Pixel là chiếc điện thoại ưng ý nhất của mình.
luca_suarez
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vn_ninja Làm liền đi hỏi gì nữa
Cười ra nước mắt
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vn_ninja Tinh Tế có box Pixel mà. Mình cũng có trong box :D
@vn_ninja tôi xài đc px4 1 tháng xong đổi qua one plus rồi. one plus còn mượt hơn. ngoài chụp đẹp ra thì k có gì đáng nói
trando
TÍCH CỰC
3 năm
Đã chia tay Pixel 4XL sau vài tháng không thấy cập nhật sửa lỗi. Trên android 11 bị lỗi chung là 1 số tình huống vuốt thanh thông báo xuống, lúc vuốt lên nó không tự động ẩn đi nữa mà hiện lù lù, đang chiến game bực lắm. Trên 4XL còn bị lỗi lâu lâu faceID không hoạt động. Không biết bản cập nhật này đã sửa chưa nữa.
@trando chắc bản này fix lỗi bác ah
Zik Zak
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trando Nếu bạn thích tính năng của Pixel, đơn giản chỉ việc chạy Rom HavocOS và cài Gcam mà không cần phải trung thành với Pixel
@trando Mình xài có thấy bị gì đâu nhỉ 😁
lên thôi
bokinhvangl
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có bác nào bị lỗi VPN nối khoảng 30s tự động rớt trên điện thoại Pixel không ạ?
hacrot3000
TÍCH CỰC
3 năm
Còn lỗi reboot máy hoặc treo khi có uộc gọi tới lúc đang ở account phụ vẫn chưa được sửa 😔
luuquoctuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thấy tháng nào cũng được update 1 lần thì phải
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
Chưa có phone mà update
Đang xài iPhone đi ra
lnmkhoa
TÍCH CỰC
3 năm
Chán Google vãi. Dong Pixel đời đầu. Lỗi Loa. Mình đang sài cái Pixel XL chả hiểu do lỗi phần mêm hay gì. Lần đâu đang sài thì mất loa ngoài, cắm tai nghe vẫn nghe bình thương. 3 tháng sau tự nhiên có loa trở lại. Rồi sử dụng 2 tháng lại mất loa tiếp. rồi tiếp tục 6 tháng sau lại có loa trở lại. Bây giờ đang sài đc cở 3 tháng thì loa lại nhỏ nhỏ, chưa mất hẳn tiếng. pó tay luôn. Hên là mình chỉ sử dụng để up hình lên Google photo và gắn sim phụ.
Giờ đọc thấy vá lỗi: " Sửa lỗi âm lượng bị quá ồn trên Pixel 5", Quế tèo Google ghê. Vậy là do phần mềm rồi
manhanh97
ĐẠI BÀNG
3 năm
@leminhkhoadn Mình dùng samsung bị lỗi là loa ngoài chuyển thành loa thoại. Cách sửa đó là vào phần đa nhiệm ấn tắt hết ứng dụng hoặc khơi động lại là hết
@leminhkhoadn Bản android 11 thì thôi bác lỗi chả khác gì ios 14 nếu ai đang xài sẽ cảm nhận được
@leminhkhoadn hơ lỗi này giống y hệt máy mình, nhưng là dòng Nexu cũ
@Mỹ.
TÍCH CỰC
3 năm
Bác nào cho em xin cái hình nền che nốt ruồi ở trên đi. Nhìn ngộ ghê 😁
@votanmy Đấy, 10 lỗ cũng sẽ được che nhé
@mig29f 😁😁😁
khoa318
CAO CẤP
3 năm
@mig29f nổi cả da gà =)))
Vừa bán còn 3XL hôm trước 😁