Google phát hành Chrome 12, phiên bản ổn định với nhiều cải tiến mới

bk9sw
10/6/2011 3:55Phản hồi: 54
Google phát hành Chrome 12, phiên bản ổn định với nhiều cải tiến mới
Thử nghiệm Chrome 12 với Shaun the Sheep ngộ ngĩnh.

Google mới đây đã chính thức phát hành phiên bản ổn định (stable version) của trình duyệt Chrome, mã build v12.0.742.91 với một loạt cải tiến quan trọng. Một trong những tính năng mới là trình duyệt sẽ tự động cảnh báo khi người dùng vô tình tải về các tập tin chứa mã độc. Thêm vào đó, Chrome 12 cũng cho phép kiểm soát dữ liệu trang web lưu trữ, cụ thể là các nội dung chia sẻ Local Shared Objects (LSO) được sử dụng bởi công cụ hoạt hóa Adobe Flash. Các nội dung này trước đây chỉ có thể được kiểm soát thông qua trang web của Adobe nhưng công ty được cho là đã hợp tác với Google nhằm đưa tính năng xóa LSO lên trình duyệt Chrome.

Bên cạnh những cải tiến về bảo mật, Chrome 12 cũng tăng cường khả năng khai thác đồ họa phần cứng, đặc biệt là hỗ trợ thêm 3D CSS. Để sử dụng các tính năng này, người dùng phải có máy tính sử dụng phiên bản OS từ Snow Leopard trở lên với Mac và Windows Vista trở lên với PC. Nhằm chứng minh sức mạnh của phiên bản Chrome mới, Google đã thiết lập trang web thử nghiệm Chrome Experiment, theo đó người dùng sẽ có thể xoay trở và cân chỉnh một đoạn video, bật tắt hình ảnh phản chiếu, làm mờ, v.v... Đoạn video demo được Aardman Studito xây dựng dựa trên bộ phim hoạt hình hài hước Shaun the Sheep.

Nếu chưa cài đặt Chrome 12, bạn có thể truy cập vào địa chỉ http://www.google.com/chrome để tải về bản mới nhất. Để thử nghiệm tính năng đồ họa mới trên Chrome 12, truy cập vào đây.

Theo: Electronista
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
hấp dẫn thế,phải thử ngay mới đc,k biết máy còi nhà mình chịu đc k đây
dminh.tri
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dần dần win XP bị lép vế..IE mới lúc trước cũng vậy, bây giờ là chrome..:d

Sent from my Casio fx-570 ES using Tinhte.vn
ngon quá nhỉ. google ngày càng mạnh
hoanganhhl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chrome lại phát triển, khi nào lag mạng dùng chrome duyệt web vẫn là ok nhất
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
update vừa xong, cứ update thôi chứ chả thấy thay đổi j vì có dùng hết các tính năng bao h đâu. chắc vài bữa nữa đến a firefox tung ra cho bằng anh bằng em
firefox có bản 5 6 7 rồi còn gì
có mấy ngày nay rồi mà tinhte bây h mới đưa tin😔
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
ủng hộ chrome , ủng hộ google 😃
Máy mình cũng tự động cập nhật mấy hôm rồi 😃
MegaKainIM
ĐẠI BÀNG
13 năm
chrome ngày càng phát triển mạnh mẽ :rolleyes:
fanliv
TÍCH CỰC
13 năm
Bản Chrome mình đang dùng là v13.0.772.0 cơ!
luserbai
ĐẠI BÀNG
13 năm
fiefox vs G. chrome thì cái nào hơn các bác nhỉ....?!
em toàn xài firefox vì đã thử cài 2 program này có 1 số nhận xét chủ quan:
tốc độ G.C nhanh hơn F.F ở các trang nhẹ, các trang nặng thì F.F load tốt hơn;
vào Facebook bằng F.F cũng nhanh hơn G.C, nhất là cái khoản load photos
nói chung là F.F có vẻ chậm nhưng chắc chắn hơn so với G.C......
bác nào có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp em xem nên dùng cái nào không ạ!....
thanks các bác!
Với trang nhẹ thì dùng GC & với trang nặng thì dùng FF 😁 Nói cho vui thôi chứ tùy theo mỗi người thích như thế nào thì dùng cái ấy. Như mình vẫn dùng FF ko thể bỏ đc vì có quá nhiều add-on của FF ko thể tìm thấy trên các trình duyệt khác. 😃
Mình cũng dùng FF,thử Chorome vài ngày lại gỡ ra,FF ngày càng giống Chorome,học nhiều cái hay.Đang dùng FF5beta5,thấy nhanh phết.
xài chrome xong là ko muốn xài ff nữa
qutu
ĐẠI BÀNG
13 năm
tinhte đăng muộn nhỉ
đã đọc trên voz từ mấy bữa trc
Dùng Chrome giao diện rất tinh tế, nhanh, ổn định, extension đủ cho nhu cầu. Bye bye IE và FF !
bdg1210
ĐẠI BÀNG
13 năm
Từ ngày mình dùng Chrome, bỏ hẳn Firefox. Mình thích Chrome ở khoản nó rất gọn gàng, tải trang web nhanh. Nhưng thỉnh thoảng vào mediafire tải phần mềm thì Chrome toàn bị lỗi, phải đóng lại. Lúc ý thì dùng IE9 để tải file.
dungdepzai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có ai bít bản dành cho androi dow o đâu ko chỉ.em voi

Gửi từ ARC của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
em đang dùng thằng này nhưng hok bít sử dụng cookie thế nào tại lâu lâu em hay lụm mấy cái cookie share để down vài phần mềm ở mấy trang nc ngoài . Ae nào rành về thằng Chrome này thì cho em xin đc chỉ giáo ợ ...
shaun có tập mới r ak,tìm xem mới đk :bounce:
quochung83
ĐẠI BÀNG
13 năm
GOOGLE đang phát triển trên mọi mặt trận! từ androi OS, chrome OS, và cả google chrome, google search........... và nhiều dịch vụ nữa!
rất đáng khâm phục

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019