Google phát hiện một số lỗ hổng có thể dùng để jailbreak iOS 11.1.2, đã vá gần hết trong iOS 11.2

Duy Luân
11/12/2017 23:0Phản hồi: 159
Google phát hiện một số lỗ hổng có thể dùng để jailbreak iOS 11.1.2, đã vá gần hết trong iOS 11.2
Ian Beer - một nhà nghiên cứu bảo mật thuộc dự án Zero của Google - đã phát hiện vài chỗ có thể khai thác để jailbreak iOS 11.1.2 và lỗ hổng này áp dụng được cho tất cả mọi thiết bị di động của Apple. Suýt chút nữa anh em đã có thể jailbreak thành công iOS 11 untethered rồi nhưng "không may" Google đã thông báo với Apple, vậy nên Apple đã khắc phục đa số vấn đề nói trên trong bản cập nhật 11.2. Nhưng nếu vẫn còn ở lại iOS 11.1.2, có thể anh em sẽ jailbreak được vì Beer nói rằng trong thời gian tới anh sẽ đưa ra một công cụ mạnh mẽ mà cộng đồng hi vọng rằng có thể dùng để xây dựng nên một quy trình bẻ khóa hoàn chỉnh và chiếm quyền cao nhất của iOS. Tuy nhiên, một kĩ sư bảo mật của Apple cũng nói với tờ Motherboard rằng phát hiện của Beer cũng chỉ mới là điều kiện cần để có thể kiểm soát được phần lõi của iOS chứ chưa phải là điều kiện đủ để biến giấc mơ jailbreak thành hiện thực. Để chờ xem thế nào.

Nói thêm về dự án Zero của Google, đây là một nhóm các nhà nghiên cứu làm việc cho Google nhưng chuyên đi tìm kiếm lỗ hổng bảo mật trong những sản phẩm khác không phải do công ty làm ra. Họ có chính sách công bố lỗ hổng rộng rãi trong vòn 90 ngày kể từ khi thông báo với đơn vị phát triển. Microsoft từng "dính đòn" một lần khi bị Google công bố lỗ hổng nguy hiểm của Windows mà hãng chưa kịp đưa ra bản vá.

Nguồn: Motherboard
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

holokids
TÍCH CỰC
6 năm
Giờ người dùng jb ip ko biết để làm gì...
sowbiT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ly_tam_hoan Bác troll phải để mặt cười cho ae biết chứ 😃)
@sowbiT Cần gì bác! ông chavalier ở dưới cũng đã biết rồi mà =]]]. AE tt vẫn còn nhiều người chuẩn men, nhiệt tình lắm. Chứ ko phải mấy chú hỡ ra chửi! 😁
Mà trước giờ mình chỉ nghe máy sóck thôi! chứ chưa nghe máy lọck bao giờ! :D
@holokids trc h toàn nghe iPhone nốc , chứ chưa nghe đến block hay clock hay look gì hết
@ly_tam_hoan Giờ mình mới để ý 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
Jb thì cũng đc đi. Nhưng mà ở 11.1.2 thì ai dám ở 😆
rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
Có anh em nào xúc động không?
6s Plus 9.3.3 & 7 Plus 10.1.1 😁

rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
@www.maychuchuyendung.vn Dùng 1 năm đã tã thì không RIP mới lạ =)) Tôi biết tôi kiến thức hạn chế lắm, nên từ 2009 đến giờ nói rất ít chứ không gáy như ai =))
tuxedo075
TÍCH CỰC
6 năm
@rosejaooh chắc máy ông bạn này dùng để bật lên ngắm vuốt, thôi tranh luận mấy thứ phù phiếm này làm gì cho nhọc. tranh luận không cùng góc nhìn không đi đến đâu, với bạn vậy vẫn mới, với tôi thế đã là nhàu. Đơn giản và vui vẻ lên, tỏ ra nguy hiểm cũng không khiến bạn già hơn đâu.
rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
@tuxedo075 Tôi lúc nào cũng vui vẻ mà, bạn không thấy các emo ở mỗi reply à =)) Vuốt vuốt thì pin đâu thể chai đc. Pin dùng 1 năm chỉ vuốt vuốt đã tã thì chắc do bạn toàn dùng hàng Móng Cái rồi =))
tethien
CAO CẤP
6 năm
Bỏ JB lâu rồi.
Bây giờ root và JB kô còn nhiều ý nghĩa nữa, vậy nhưng nếu có thì vẫn NGON! 😁
@tuansiro trick thôi không đến mức cheat đâu và một số android đời cũ không lên dc phải down từ appvn nên một số game muốn chơi dc phải root rồi cài lucky patcher
@fanoraman1 root máy để hack, cheat rồi patch game lậu 😆. Đấy là lý do của cá nhân bác thôi, chứ kô phải toàn bộ người dùng.
@tuansiro Có Cung Thì Có Cầu Chớ
X51
TÍCH CỰC
6 năm
@tuansiro Người dùng vẫn muốn jailbreak ios vì những hạn chế của nhà Táo bác ạ. ví dụ vấn đề Pin thì sau khi jailbreak đã có battsaver hoặc chặn tin nhắn và cuộc gọi thì đã có iblacklist. Thân.
Vẫn đang ở 10.2 JB, có JB xài thích hơn hẳn
@michael1123 Vậy mà ko ít người quay lưng lại với JB, oái oăm thiệt 😁
@crazysexycool1981 Mấy thím kia ko có JB hoặc chưa xài JB chứ có JB vào là chẳng muốn nâng ios 11 nữa :D
@crazysexycool1981 Đó là vì họ chưa dám sống cuộc đời đáng sống mặc dù mang tiếng là cầm con iPhone trên tay 😆)
HuyLe27
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 hình như đâu có hỗ trợ 7+ đâu bác ơi. 10.2 mà 7+ là ngồi ngó luôn 😔
Eterniti C
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai lên 11.2 và hối hận như mình ko? Từ lúc lên IOS 11, và ko xuống được nữa, cứ phải lên tiếp mong ổn định hơn, nhưng máy vẫn lác, xụt pin quá nhanh, haizzz
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
@Eterniti C Không, đang chạy 11.2 rất OK!
@Eterniti C bạn nên lắp thẻ nhớ và update android 5.0 nhé. Chứ iOs11 của bạn bản chất nó là android 4.1 đó bạn =))
@luan.applehater Vờ lờ anh 😁
Thật là không có nhu cầu JB nữa rồi
dù sao google cũng chơi đẹp , thông báo cho apple , còn apple thì chẳng quan tâm miễn sao tao cứ là số 1
Hi Im Pig
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoanghung.tb đấy là team bảo mật của Google, lập ra với mục đích để tìm lỗ hổng ở tất cả các hệ điều hành chứ ko riêng gì iOS đâu bác
mcjambi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoanghung.tb Tây nó đếch chơi bẩn nhau đâu. Google hay Apple thì vẫn là Mỹ đi vét thế giới ấy mà 😁
có phá được lỗi activate trên ipad hỏng 3g không 😔
namhung1987
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tinhhuvo_01 không! đả active dc đâu mà đời jb! mà jb ở đây củng chi là lý thuyết chưa có tool cụ thể!
vnhat
TÍCH CỰC
6 năm
đang xài 8+ với 11.2 bây giờ nếu có JB thì vẫn dùng với lý do:
- Ghi âm cuộc gọi
- Bảo mật app và thư mục (scan vân tay hoặc pass khi truy cập)
- Ẩn danh mess facebook (kiểu unseen)

Còn lại nếu ko có nhu cầu trên thì thấy JB hiện nay ko thật sự cần thiết cho lắm
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vnhat Đấy là bác k biết nhiều trò hay ho của jb thôi, mình chịu khó vọc vạch nên có nhiều trò hay lắm 😁
@vnhat Mình có con ip6 plus nó bị đen ở phím số 5 khi mở màn hình khoá. Ai biết chỉ hộ ạ. (Chỉ đen lúc mở màn hình khóa thôi, còn bình thường không có) IMG_0042.PNG
@vnhat Bảo mật đc dữ liệu cho mấy cái app ( bằng vân tay) để ng khác k vào xem đc ( thường là ng m quen biết) , còn JB thì lại tiềm tàng nguy cơ bị cái thằng trời ơi đất hỡi ở đâu nó lấy cắp dữ liệu mà còn k biết 😁
vnhat
TÍCH CỰC
6 năm
@Vi Công Định hehe e có mấy cái app không muốn cho người khác mở đc thì có cách nào ko nhễ?
davidland
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tất nhiên đa phần mọi người dùng ip đến ngày hôm nay đều không còn mặn mà với JB nữa nhưng một số nhỏ dân sử dụng ip lock thì lại rất cần vì JB có thể giúp họ sử dụng sim ghép tốt hơn ít bị lỗi vặt hơn
ntherol
TÍCH CỰC
6 năm
@davidland Đúng nhưng chưa đủ.
ptk8588
TÍCH CỰC
6 năm
toàn tin vịt rồi hứa hẹn, mình đợi riết từ ios 9 lên tới 11 vẫn chưa thấy untethered đâu cả.
AE hào hứng JB thêm 1 phen mừng hụt rồi 😁
@crazysexycool1981 Mình có con ip6 nó bị thế này có bác nào biết giải đáp hộ ạ IMG_0042.PNG
@Hien45619 Nếu quên MK khoá màn hình thì chỉ có cách chạy lại FW thôi, buộc fải lên OS11. Nếu máy có cài iCloud thì fải nhớ pass, quên pass thì dựa vào 3 câu hỏi bảo mật lúc đăng ký để khôi phục lại! Còn quên luôn thông tin cá nhân lúc lập iCloud thì chịu 😁
ios vẫn cần jb để cài app lậu chứ android cài lậu thoải mái nên root ko cần
Có jb là cài cái tage để xài thao tác vuốt,còn lại thấy không mặn mà gì nữa
@iPhonecafe Uhm, ai thích đa nhiệm hoặc thoát hẳn 1 ứng dụng nào với 1 cú vuốt như iPhone X thì JB và cài Tage là thoả mãn! Mình thích tính năng này, gần như nút Home vật lý của máy ko còn mấy tác dụng nữa vì gần như chả mấy khi xài 😁
@crazysexycool1981 Đúng thế, mình dùng nó ko phải chỉ để bảo vệ nút home mà là vì thao tác đó nó nhẹ nhàng và tinh tế thôi !
@chavalier Tùy ý thích mỗi người thôi chứ mình dùng chỉ để nghe gọi check mail mớ vẩn lên cũng không quan trọng.
@Nhat Thien Bao Thì giờ cũng chỉ nghe gọi check mail lướt web đọc báo mà ko thích ấn home tại phải dùng lực nhiều lúc thấy áp lực lên ngón cái khá nhiều
Đang ở iOS 10.1.1 và iTunes đang hì hục down 11.2, vào đọc comment rút dây vội =)))
@vqt907 bây h lên 11.1.2 vẫn đc mà, chưa bị khoá sign
@tobe2405 đọc comment thấy ios 11 vẫn nhiều ng kêu lỗi nên thôi ở lại 10.1.1 cho lành. Chứ JB thì mình chả ham
@vqt907 iPhone đời nào ? Nếu là 7plus thì nên lên 11.2, vẫn chạy rất bá đạo. Còn iPhone 7 trở về trước đó thì nên stop iOS 10.
mcjambi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@barrettroyal Iphone 7 của tui lên tới nóc mà mượt như bình thường nhé. 6s vẫn còn nuột nữa là 7 😁
leeyuong
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác gớm quá, gõ nhầm tí thôi mà 😆))
@leeyuong Tinh tế là thế mà, đã gõ phím là ko được nhầm & sai, AE chỉ muốn bảo ban nhau thôi, cùng thúc đít nhau và giúp nhau tiến bộ thôi 😁
mrphan
TÍCH CỰC
6 năm
Ip6 của mình đang ở 9.3.3 đã Jb nhưng giờ khởi động lại mất JB, anh em nào có biết cách khắc phục lấy lại JB không ạ.
Chân thành cảm ơn
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrphan nhớ mang máng 9.3.3 vẫn là tether, đại khái khởi động lại là mất jb, nên b chỉ cần jb lại là được
mrphan
TÍCH CỰC
6 năm
@lonehuybom Trước mỗi lần mất JB, mình chỉ cần ấn chạy TT Jaibread lại là được. giờ chọn nó không cho tải lại cái đó nữa @@
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrphan B google tìm 3utools cài vào máy tính r cắm ip vào, trong đấy có phần jb đấy, hoặc b google luôn jb với 3utools cũng được
mrphan
TÍCH CỰC
6 năm
@lonehuybom Mình vừa Jb bằng 3U, nhanh gọn lẹ. Cảm ơn bạn nhiều 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019