Google Photos cập nhật khả năng chống rung và tạo ảnh GIF cho ảnh Live Photos

Gia Tường
11/9/2016 6:59Phản hồi: 38
Google Photos cập nhật khả năng chống rung và tạo ảnh GIF cho ảnh Live Photos
Phiên bản 2.0 mới của Google Photos sẽ giúp người dùng iOS biến những bức ảnh Live Photos rung lắc trở nên mượt mà hơn, ngoài ra người dùng còn có thể chọn xuất Live Photos thành ảnh GIF để chia sẻ lên Internet. Tính năng này đã có trên ứng dụng Motion Stills mà Google ra mắt cách đây 3 tháng, và giờ họ đem nguyên ứng dụng này tích hợp vào trong Google Photos

Google Photos 2.0 sẽ quét qua thư viện ảnh và lọc ra cho bạn ảnh Live Photos. Những Live Photos này sẽ được chống rung bằng các thuật toán, giả lập lại "đường đi của camera để tối ưu việc tái hiện video và ảnh chụp hàng loạt như thể chúng được chụp bằng thiết bị ổn định". Google Photos 2.0 đã có thẻ tải về trên App Store từ hôm nay tại ĐÂY

Ảnh trước và sau khi chống rung bằng công nghệ của Google :

3741450_Live_Photos_Google_Motion_Stills_2.gif 3741452_Live_Photos_Google_Motion_Stills_3.gif
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhquan213
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon
thuật toán xử xong như có chống rung bằng gimbal luôn
Ảnh up lên photos bị nén. , giảm chất lượng
Ko up dc ảnh Raw tiừ di động
..Buồn

Dc mỗi khaỏn dung luọng như cái túi ko đáy
@duclinh79. Free mà đỏi hỏi nhiều thế. Bỏ tiền ra mà mua dung lượng r up ảnh gốc lên 😁
@Gia Tường Bác cứ đùa, có con điện thoại nào mà chụp ra ảnh >16MB trừ 1 - 2 trường hợp cá biệt
@cuong199128 em đang nói MegaPixel chứ không phải MegaByte bác ơi 😁
@Gia Tường Bác choi khăm quá
Gif có mỗi 256 màu thôi ... giảm chất lượng là đúng rồi
firestork
TÍCH CỰC
8 năm
Cho 1TB như Flickr đi anh Gồ ơi, lúc đấy chắc Flickr nghẻo hẳn
id@wn...
TÍCH CỰC
8 năm
@duclinh79. https://www.google.com/local/guides/signup/
Ở đây nè bạn. Mất khoảng 1 đến 2 tuần là được dùng miễn phí 1 năm tính ra là 120$ 1 năm đó bạn.
junkimdang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@firestork tham gia và trở thành thành viên Local Guide (hướng dẫn viên địa phương) đủ điểm tích lũy sẽ có thư tặng 100Gigabyte free (không có 1TB như trước nữa) . Bác gg thêm thông tin về local Guide nhé..
firestork
TÍCH CỰC
8 năm
@junkimdang 100GB có trọn đời không hay hết hạn lại phải renew hả bác. Cái local guide thì mình cũng biết qua rồi
junkimdang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@firestork em nhớ không nhầm thì có thời hạn 😁
hay quá nhỉ, mình rất thích công nghệ này. Một số bạn bè mình quay phim nhưng không ý thức đc là tay phải ổn định, mắt nhìn thấy rõ đẹp nhưng về nha cóp ra máy thì ôi thôi !

Cái này chỉ cho photos thôi à 😔 ?

Nhưng cho góp ý là cái gif trên trang chủ lẫn trong topic này bị quá ngắn, nhìn đau cả mắt. Dài dài chút nhìn đỡ khó chịu hơn.
@IceNinja Clip thì up lên youtube, có chống rung mà :3
@ngodai2605 Chống rung của youtube nó cứ bị trượt hình sao đó bạn ạ
130 130 70.png
sao giống logo em làm cho channel của em thế nhỉ?
@Sơn Áii bác lại xl dòi :v
@Sơn Áii kiện chết cha nó đi 😁
@IceNinja có đăng kí bản quyền đâu mà kiện được. GG chỉ làm theo Sếp thôi, THA THU ý mà...
@Sơn Áii Bạn đã bị tước đoạt bản quyền
Ngon 😁
Quá đã ;)
echtammua
TÍCH CỰC
8 năm
hồi kì xài wp có app blink chụp rồi ra ảnh gif. Vẫn mơ mộng có một app nào đó thực hiện tốt điều này. Chụp ra gif rồi có link để cho lên fb luôn
Còn cac app bây giờ theo em là vẫn còn bất tiện
FaPPeR
TÍCH CỰC
8 năm
GG Photos đợt này lỗi, tải ảnh cũ về ko đc. Thích nhất Dropbox mà dung lượng quá hẻo.
FaPPeR
TÍCH CỰC
8 năm
Có cách nào tăng dung lượng Dropbox lên ko ngoài việc bỏ xèng múc ra hả các bác?
@FaPPeR Các cách phổ biến:
- Mời người tham gia,không cần biết bạn làm cách nào, chỉ cần email bạn gửi mời đăng ký Dropbox
- Mua máy tính DELL đời mới có gói 25Gb Dropbox xài 1-2 năm.
- Mua mã coupon tặng dung lượng vĩnh viễn có bán ở một số nơi trên mạng.

Cách 1 và 3 là dung lượng vĩnh viễn. Không phải thuê bao hằng tháng. Cách 1 làm dữ lắm cũng được 16Gb là cùng, nó có giới hạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019