Google Photos sẽ cho thêm nội dung ngay cả khi máy không có mạng?

Thanh.Thảo
22/4/2021 16:47Phản hồi: 108
Google Photos sẽ cho thêm nội dung ngay cả khi máy không có mạng?
Trước giờ Google yêu cầu chúng ta cần có kết nối mạng để có thể thêm hình ảnh hoặc video vào album ảnh của Google Photos nhằm đảm bảo hình ảnh dược sao lưu một cách đầy đủ trên mây. Tuy nhiên sắp tới điều đó có thể không cần nữa. Mấy anh bên Android Police vừa phát hiện rằng ở phiên bản Google Photos 5.37 trên chiếc Pixel 5, người dùng có thể thêm ảnh vào album mà không cần kết nối mạng. Thậm chí người dùng còn có thể thêm nội dung vào các album có sẵn trong khi máy không có mạng. Sau đó khi được kết nối mạng trở lại, mọi thứ sẽ được đồng bộ lên mây.

HIện vẫn chưa rõ bao giờ tính năng này sẽ được cập nhật chính thức. Tuy nhiên, đây rõ ràng là một bước đi đúng của Google nhằm củng cố chức năng của Google Photos, tiến tới việc chuẩn hóa các ứng dụng trên máy Android của các OEM khác nhau thay vì phải sử dụng nhiều ứng dụng vốn có chức năng giống nhau nhưng được phát triển tự phát bởi mỗi nhà sản xuất.

Theo 9TO5Google
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thêm trên điện thoại rồi cũng phải chờ có mạng để đồng bộ, Hòa vốn
@zer0_7 A thì ko có thói quen này, A cũng bỏ chế độ auto-backup lâu òi vì lắm lúc ảnh chụp chơi, ảnh ko ưng ý, ảnh chụp check-in nọ kia cũng bị tùy tiện backup. Thường A về lên màu, chỉnh sửa ngon nghẻ xong mới chủ động dùng máy tính để uploa 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@leemanhj916 Kết hợp cả G.Photos lẫn trình coi ảnh ảnh mặc định trong máy cũng tốt, còn ko thì làm thao tác cài cũng chả tốn nhiều thời gian 😎
@crazysexycool1981 Vậy thì tính năng mới này có cũng như không
baoviet3010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@leemanhj916 Muốn làm vậy thì trước hết phải có được các chức năng sử dụng offline như bài viết này có nói đã chứ bạn.
Chuẩn bị tới thời điểm ko được xài free nữa òi 😁
@crazysexycool1981 em đã tải rui. hihi
@lamtien338 Trải nghiệm thử, A hay dủng Mega trên máy tính vì A thường xuyên tiếp xúc với máy tính trong giờ hành chính. Còn điện thoại rất hiếm khi xài Mega 😁
@crazysexycool1981 dùng thấy chậm hơn google ảnh nhỉ bác.
Cảm giác xài G.Photos vẫn khoái hơn do giao diện ưng mắt hơn, cơ mà giờ hiếm dịch vụ ảnh nào cho free với dung lượng tới 50GB thì Mega. Thực tế cách bài trí ảnh, album theo cây thư mục giống bên máy tính Windơs kiểu này cũng khá dễ quan sát & theo dõi đấy chứ 😁
Google photo cảm giác dùng thích thật. Giờ khó có pm nào dùng ok vậy, mà lại còn free.
@crazysexycool1981 Em thích Google ảnh mà. Cái kia tối nay em mới nghịch được. Chắc ok bác nhỉ
@lamtien338 Theo A thấy giao diện & cách xài Mega cũng khá thân thiện & trực quan, chú nên lập liên tiếp vài 3 account mà tận dụng dung lượng free nếu ảnh nhiều 😁
@crazysexycool1981 Vâng bác. Google ảnh em cũng 2,3 cái luôn nè.
@lamtien338 Cứ phải sơ cua như thế thì mới yên tâm lưu xài, cơ mà sau 1/6 thì dù chú lập nhiều tài khoản Google cũng ko bằng lập nhiều account bên Mega vì dung lượng free bên Mega những 50GB lận 😁
Tùng rơ
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giao diện tinh tế ngày càng rối.
@Tùng rơ Chắc do nhiều quảng cáo cũng như các mục cộng đồng, bài viết nổi bật được xen lẫn 😁
Phuhoba93
TÍCH CỰC
3 năm
Thì lúc nào chẳng vậy? Nhưng đồng bộ với thiết bị khác thì có mạng
Đương nhiên òi, ko có mạng thì làm sao xuất hiện trên các thiết bị khác được? Việc tống ảnh vào album khi ko có mạng chỉ thực hiện được trên thiết bị nào có ảnh mà thôi 😁
Mọi người cho mình hỏi, Google Photo có thể tạo tối đa bao nhiêu album?
@Ma Vương _ MT Hình như ko giới hạn. Thấy nó tự chia nữa mà
@Ma Vương _ MT Ko thấy có giới hạn, A tạo hơn trăm album vẫn thấy vô tư 😁
@crazysexycool1981 Đang định tạo hơn 5000 album, em không biết có được không
@Ma Vương _ MT Đù, ko nghĩ chú chơi lớn dữ vậy, tưởng vài chục thì thoải mái, ngần ấy thì A chịu thua, ko biết có tạo được ko vì chưa từng làm điều này 😁
@Ma Vương _ MT ko giới hạn nhé bác
Lên đi rồi khi cần tải về sẽ thấy khổ đau. Mình nè 20 G hơn cho 3 TK. Tải về nó nén hết 3 ngày xong xuôi ảnh nào cũng còn vài chục kb. Không có ảnh nào hơn 1MB. Hình lúc trước đồng bộ có cái 25mb và thường trên 10mb không . Còn video thì cỡ 4K và Full HD đầy . Khí tải về thì.......Free đấy. May là vẫn còn source luu ổ SSD . Xem thì thấy cũng được nhưng không còn sắc nét như trước. Rửa hình ra mới khóc luôn. Chưa kẻ khi nén xong nó chia ra gần 30 file tải về thí mịa luôn. Lâu lâu báo lỗi tải lại . Mình tải cả tuần về mới hết. Nó như vầy nè mấy bác. Hahahahahaahah
@crazysexycool1981 Em thì thấy chất lượng giảm quá nhiều là sao nhỉ?
@traithanhnam90 Chắc do ảnh trước lúc upload có độ phân giải ko cao chăng? 🤓
@crazysexycool1981 Ảnh em chụp bằng cả máy ảnh và điện thoại cũng không đến nỗi nào. So file tải về và file gốc lưu trong máy thấy thất vọng lắm 🤣
@traithanhnam90 Thế thì hơi lạ đấy, A thường tải ảnh từ máy tính, ko dùng điện thoại, ko biết chú download ảnh từ thiết bị nào vậy? 🤓
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
Vào đây vì cái ảnh bìa bé tí teoo
@llyllr 😆
Hay đấy nhưng sắp thu phí rồi
@asterix0108 Hết tháng 5, chuẩn bị tinh thần chưa? 😁
@crazysexycool1981 Thuê bao khá chát bác ạ
@asterix0108 Vậy chú tính xài theo hình thức nào? 😁
@crazysexycool1981 Chờ xem có thằng nào free ko thì dùng bác ạ
Xài Mega đi, bên đó cho free 50GB/account đó, A đăng ký mấy tài khoản liên tiếp, tha hồ lưu ảnh, chưa kể giao diện trực quan dễ dùng, như kiểu cây thư mục trên máy tính Windows vậy 😁
d7293
CAO CẤP
3 năm
Mình k dùng Google Photos để xem ảnh nữa. Vì nó k cho xoá ảnh đã lưu trên thẻ nhớ.
Mình dùng app Thư Viện của Simple Mobile Tools. Free và giá khá tốt nếu mua ủng hộ.
@d7293 Chưa xài app bạn đang xài bao giờ 🤓
d7293
CAO CẤP
3 năm
@crazysexycool1981 Thử đi. Nhẹ nhàng tình cảm hơn cái Photos. K up cloud đc thôi. Mình xài thẻ nhớ
@d7293 Vấn để là nếu xem ảnh thì mình thấy trình mặc định của máy cũng quá tốt rồi. Nếu muốn lưu ảnh lên mây thì thường mình chỉnh sửa trên máy tính xong mới upload, cơ bản thì mình quen với giao diện của G.Photos lẫn giao diện xem ảnh mặc định của máy rồi 😁
d7293
CAO CẤP
3 năm
@crazysexycool1981 Vấn đề là mình lưu ảnh trên thẻ nhớ. Còn app Google Photos sau khi xem muốn xoá ảnh thì k đc. Chính sách k cho xoá ảnh trên thẻ nhớ. Lưu trên máy thì đc. Hoặc vào files rồi xoá
Giao diện GG Photo ko được trực quan cho lắm, nhất là đối vs ai thích xếp ảnh thành các album khác nhau.
@QXPro Vậy làm quen với Mega đi chú, đảm bảo đúng cây thư mục như giao diện máy tính Windows luôn 😁
Trên máy mình thấy đang bản 5.38 rồi mà lúc nào cũng có mạng. Vừa thử thấy đúng có add offline
@Lưu Văn Khánh Với mình thì tính năng này chả quan trong vì mình ko chọn chế độ auto-backup, ảnh cứ fải tự tay chỉnh sửa, lên màu ngon nghẻ mới upload 😁
quá ngon
qwarl
TÍCH CỰC
3 năm
sắp thu phí nên ra tính năng xịn sò nhiều nhỉ😁
@qwarl Đang được free, tự dưng tính phí, chả hiểu kiểu gì 🤣
oxechip
TÍCH CỰC
3 năm
cũng đã chuyển dần sang mua ổ cứng để lưu rồi, google photo chỉ xài 15 GB thôi,
mà dạo này cái đồng gì nó dùng ổ cứng thì phải, là giá ổ cứng tăng quá trời
@oxechip Tranh thủ upload toàn bộ ảnh lên G.Photos mà tận dụng để lưu trữ, cả video nữa 😁
Tuyệt
Dương 1H
TÍCH CỰC
3 năm
Mod mới à heno bây bi =))
@Dương 1H Chỉ có chú là người mới thôi, mod này lâu òi, chẳng qua đợt này ít viết bài 😎
#teamPixel như mình thích điều này! hêhê...
@vinhphucng25 Pixel mấy đó bạn? 🤓
@crazysexycool1981 Pixel 4a5G anh ơi. 😁😁😁
@vinhphucng25 Mình chưa xài dòng này bao giờ những trước nay thấy AE thần thánh hoá sản phẩm của Google dữ lắm, có vẻ như sau đợt 1/6 tới đây thì Pixel cũng ko phải là ngoại lệ? Nghĩa là vẫn phải tốn tiền mua dung lượng mới được phép upload thêm ảnh/clip khi đã vượt quá 15GB free? 🤓

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019