Google Photos sẽ giới hạn một số tính năng cho gói trả phí

Didu
7/11/2020 4:0Phản hồi: 149
Google Photos sẽ giới hạn một số tính năng cho gói trả phí
Công cụ chỉnh sửa ảnh Google Photos phổ biến cho người dùng Android sẽ giới hạn một vài tính năng đặc biệt dành riêng cho người dùng gói trả phí. Đây có thể là một nỗ lực để Google lôi kéo thêm người dùng về với gói thuê bao Google One, vốn bao gồm rất nhiều dịch vụ, tiện ích trong đó, với giá bắt đầu từ 45 ngàn một tháng.

Ví dụ với Color pop (chỉ để màu sắc ở một vùng nhất định, làm nổi bật chủ thể), nó sẽ vẫn là tính năng miễn phí cho toàn bộ người dùng Google Photos nhưng riêng người dùng trả phí, họ sẽ có thể áp dụng hiệu ứng color pop cho nhiều tấm hình chân dung hơn, không giới hạn với hình xóa phông.

Ngoài color pop, nhiều tính năng khác của Google Photos cũng sẽ giới hạn với người dùng miễn phí, dù chưa được liệt kê cụ thể. Adobe cũng giới hạn một vài tính năng của công cụ Lightroom trên iOS/Android cho gói thuê bao Creative Cloud. Hiện, gói Google One rẻ nhất có giá thuê 45k/tháng, bạn có 100GB dung lượng để lưu trữ.

Một tấm chụp chân dung bằng Aris Pro với hiệu ứng color pop
Nguồn: Engadget
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái hiệu ứng Color Pop này hay ghê, nhìn nghệ vãi
@KULKIDSDUNKRY Tính năng này Nokia trước đây cũng có sẵn😅
thinhduong93
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng pixel có tính là dùng gói trả phí ko các bác nhỉ?
Congcu
CAO CẤP
3 năm
@thinhduong93 Bạn hỏi khó hiểu như cái title 😆)
THANHDATNHUY
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Congcu Chuẩn bác ạ! Mod nên sửa lại.
thinhduong93
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Double D Thế gói trả phí gg photo ngoài đc up unlimited thì nó còn có thêm tính năng j nữa ko? Nếu ko thì dùng pixel cũng giống như thế mà 🤣
@thinhduong93 Chắc thêm filter lọ chai 😆 mà trả phí chủ yếu còn lấy dung lượng cho backup data chứ ảnh và photo là 1 phần thôi mà...và caia đoa thì thằng px dc free .
Ngon
Giá tốt nhỉ
Ủa trả phí còn giới hạn là sao ta
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@tuoichungtinh_148 Cái tiêu đề đáng ra là "miễn phí", mà ông dịch bài lại gõ "trả phí". Chắc lỗi thằng đánh máy thôi.
Negou Synn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuoichungtinh_148 Đọc bài này mấy lần mới hiểu
aslan_zara
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuoichungtinh_148 Vừa viết bài vừa đ .ụ nên tít hơi ngáo
Congcu
CAO CẤP
3 năm
@aslan_zara 2 vế lật ngược xuôi, chắc bạn đoán trúng rồi 😆
Thiencl
TÍCH CỰC
3 năm
Quá tốt
Ngon
Ngon dữ
Sao tự dưng dạo này ớn ớn anh Google Photo.
Sợ ngày nào đó nó thu phí hay sập thì toàn bộ ảnh đồng bộ duy nhất vào đó coi như kỹ niệm hơn chục năm đi tong
@nbqvdp Mình để ở gp và onedrive 2 nơi cho chắc
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
3 năm
@gauto988 Bạn làm nghề gì mà quan trọng
@vphuc1610 Quản lý dự án phần mềm 😃 Với cả quan trọng là quan trọng với tôi nhưng vô giá trị với người khác nên chỉ tôi mới biết nó quan trọng & giá trị tới mức nào. Có những file làm bid đấu thầu xong 2-3 năm vứt đấy chả đụng đến, nhưng đến khi cần check thông tin & làm một gói thầu mới lại phải lôi ra xào lại, không có thì xác định tốn nguyên tuần làm lại, mà làm lại không ngon bằng file cũ 😃. Source Code từ vài trăm MB đến cả GB là bình thường, cũng có khi 2-3-4 năm chả đụng đến, đùng cái có khách hàng có nhu cầu tương tự cần deploy lên cho họ xem thì lại chả down được source do source để trên cloud mà cáp quang thì lại đứt. Gói thầu đó hơn một tỷ, may mà cho họ xem demo được để kí NDA. Với tôi như thế là quá quan trọng rồi 😃
intotn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nbqvdp Từ 1/6/2021 là ảnh chất lượng cao tính vào dung lượng lưu trữ. Ngày ấy đến rồi. Thôi đành 45k/tháng vậy.
Tức là gói Trả phí bị giới hản hả Thớt?
@Art VU tính năng độc quyền , muốn sử dủng thì bỏ tiền ra mua . Còn các tính năng có sẵn vẫn xài free
Dùng để backup ảnh là ngon rồi
Ngon nhất đám lôm côm lưu ảnh free lẫn $
Ngon
dzungbm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khá tiện ấy nhỉ
kienbk42
ĐẠI BÀNG
3 năm
Google one còn nhiều giới hạn tại VN nên nước đi này khả năng ko đem lại nhiều hiệu quả 😁
Luu9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kienbk42 Mà mượt thì dùng vẫn thích hơn tùy biến mà
dangdung165
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tits như google dịch
@0905593040dung 😅 đọc tít phải đến lần 2 mới hiểu
nkk1325
ĐẠI BÀNG
3 năm
@0905593040dung Ngay cả định nghĩa Google Photos còn sai thì bác mong gì hơn...
hoangviethoa
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trả phí cũng giới hạn à?
tomo21311
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn dùng 1 em pixel để backup ảnh, tính ra vẫn rẻ chán, ko bị giới hạn dung lượng.
@lamtien338 Link gì bạn ! Pixel 1 dc up lên gg dung lượng gốc trọn đời. Bạn thích vào nhóm pixel họ share mà
@Double D Link mua pixel 1 ý
@lamtien338 Làm gì có link man. Vào nhóm pixel mà săn giá đẹp. Shop vẫn có nhưng khá mặn, nếu chỉ để upload ảnh thì mua con phò phạch thôi xong copy ảnh vào thôi chứ k cần mua con long lanh làm gì cho phí
@Double D Cám ơn bác nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019