Google Pixel 4a được cấp phép FCC, ngày bán ra sắp cận kề?
_vphlinh_
16 ngày trướcBình luận: 96Lượt xem: 6.873
Ngày 25/06 vừa qua, chiếc điện thoại Pixel 4a của Google vừa đạt được chứng chỉ FCC, cũng là bước cuối cùng để Pixel 4a chuẩn bị được chính thức ra mắt.

Để anh em hiểu rõ hơn thì FCC là chứng nhận được cấp bởi Ủy ban Truyền thông Liên Bang Hoa Kỳ, được áp dụng cho các sản phẩm thiết bị điện tử, thiết bị phát sóng radio được sản xuất hoặc bán ở Mỹ, còn có tên gọi khác là Tuyên bố Hợp chuẩn FCC. Dưới đây là FCC ID của chiếc điện thoại Pixel 4a

Theo 9to5google
Cầu mong bán ở VN 😁
@Vuong Hua Nhờ dịch vụ mua hộ nếu sợ mua của cửa hàng.
@Vuong Hua Cả bạn nữa thì cũng chưa nổi tiền quảng cáo chứ chưa nói đến tiền nhân viên và lợi nhuận.
Mình rất thích px 4 nhưng cuối cùng vẫn là Note 10p đa dụng. Ảnh ọt có thể vứt vào Lightroom và snapseed giải quyết. Gg sẽ ko bao giờ mạo hiểm ở tt VN. Nhìn dòng máy px 4 xách tay ko hộp ào ào đổ về VN thì biết.
@Vuong Hua Căng ah
@Shopduy-net Uhm, mình chờ ko nổi rồi, mới quyết định mua 3a XL rồi 😁
Pixel 4a bị delay, giờ mới ra được. Nhưng nếu là mình, mình để dành tiền lên hẳn Pixel 5
@Duy Luân 5 là số đẹp.
@ninhlexus vì Luân có nhìu tiền 😁
@zer0_7 Camera của pixel luôn có cảm giác yên tâm.
@mystogann0 Chuẩn ạ. Cầm lên chụp biết chắc là sẽ có ảnh ngon, nên chỉ việc chọn góc thôi 😁
Không biết là có đúng không hay delay tiếp nữa. Đã lỡ hẹn người dùng bao lâu nay
Thơm rồi anh em ạ
Nhưng có bán ở VN đâu, chán
@MyLove0509 Chơi Pixel thì xác định là dùng hàng xách tay thôi. Ấy thế mà đội Pixel ở VN vẫn đông như quân nguyên !
@zer0_7 Bán như lợn con luôn.
@MyLove0509 Em nhận order về VN nhé, 349$ 9tr3
Chờ hoài ko thấy ra, hôm trc máu lửa xúc e 3aXL mất tiêu rồi 😁
@htanh034 Mua đâu đó bạn, cho mình xin địa chỉ với !
Android càng ngày càng hoàn thiện nên mua Google Pixel là chuẩn nhất
@thuca1992 Mấy loại iphone giá rẻ ms ra chỉ để dọn kho linh kiện cũ thôi bác. Còn so mấy dòng cao cấp xem giá thế nào vs android? còn iOs ngày càng hoàn thiện giống android rồi đấy mỗi tội lỗi vặt nhiều hơn android 😃)
@jin_279 dọn linh kiện còn gọi bọn Android là cụ. Năm đẻ 2 lứa như đám Xiaomi, tăng số chóng mặt, hay như anh sam ra đủ các thể loại giá rẻ như là note 10 lite, s10e....
Còn iOS ngay cả bản chính thức như iphone 11 rẻ hơn Xr 50$ đấy dọn linh kiện gì vậy? Trong khi dòng galaxy S giờ rẻ nhất bao nhiêu? Hồi xưa có 650$ thôi đó 😃
@jindowing Android trên Pixel mượt hơn bất kì chiếc đt nào khác chạy Android. Đã dùng song song Note 10 và Pixel 2XL, và cho dù 2XL cấu hình có lỗi thời hơn nhưng vẫn mượt hơn Note 10 dù cấu hình cao hơn. Tuy nhiên so với iOS thì vẫn chưa thể ngang cơ 100%
@zer0_7 Mình xài pixel 1 còn thấy mượt nữa 😆 so với ip khi chuyển cảnh, kéo vuốt trang web nhẹ bình thường thấy chuyển động khá mượt k thua kém ip mấy đâu, chỉ có là cấu hình kém rồi nên khi các trang web nặng chút là có khựng giật lại. Nói chung là khá hài lòng để làm máy phụ
Sao pixel không bán chính hảng tại VN? Tui thích androi nguyên bản
@kevinmobavn Do phần ít người dân Việt Nam thích đồ nguyên bản thôi 😃 thử thống kê các máy bán chạy ở thị trường nước nhà xem có mấy máy chạy Android thuần 😁
@palmtj27 Chuẩn luôn. Ngoài cái cam ra thì android gốc dùng hơi buồn tẻ.
@That Broly Cũng như cái Bê gôn gì đấy chỉ bán ở Dubai chứ không đâu trên thế giới có thậm chí cả nước chủ nhà
@hoangduong-lgc haha, cái BomPhone đó thì k còn gì để nói r. Google nói được làm được, nói 1 làm 10
Còn cái Bom kia nói đc mà làm như shit, làm 1 hô 100. Cái Bom đó chết vì thg ceo khùng khùng chứ n k phải chết vì tệ
Ko còn gì để nói luôn
Trong Group Pixel mọi ng chia sẻ ảnh đẹp từ camera đẹp, vô Group là thấy đc cái chất xịn xò của đt. Lâu lâu cũng có vài lỗi và mn tư vấn nhiệt tình
Trong Group Bom thì ... Toàn bọn trẻ trâu thẩm du ảo tưởng, lỡ cmt ko khen về cái gì đó là ăn block luôn 😁
Đợi Pixel 5 vậy 😆))
Ồ. Cuối cùng cũng xong ha
Ẹc 6 tháng mới xong à 😳
Giờ chỉ có 5G thôi
pixel 5 XL dùng chip snap 855+ màn 120hz 6.7" có cam góc rộng giá dưới 16tr là ngon

chứ tầm như 4xl giờ 18tr5 nguyên seal chả ma nào nó thèm mua
@Corsair460m Vấn đề là mấy mợ xài pixel thường ít có nhu cầu đổi máy. Như từ px3 len px4 độ mượt và khả năng chụp hình ko cải thiện nhiều. px3 xài gcam mod của px4 chụp đâu thua gì nên mới ko thèm lên đó =))
@black_moon240 Khác nhiều chứ. 90hz với 60hz 1 trời 10 vực
@Corsair460m Màn hình ko nói nhưng cái yếu điểm pin hẻo và cái trán dồ của ảnh là ko ưng rồi nhưng màn 90hz là thứ gì đó rất đáng trải nghiệm nhưng giờ giá còn cao, đợi ảnh hạ giá rồi quất. Hồi đó định làm con px4 lock về trải nghiệm đó chứ =)))
@Corsair460m Pixel 4XL new fullbox 64Gb 15tr3 nhé
Mặc dù có rất nhiều ng dùng đang chi tiền cho các dịch vụ của Google nhưng Google vẫn chả coi VN ra đếch gì. Rất nhiều dịch vụ của Google làm khó ng dùng VN vD như Hangout On Air trước đây, Rồi Youtube Premium và các thiết bị phần cứng của GG cũng tương tự.
Hay lắm. Đang đợi pixel 4 giảm giá đây
Lẹ đi còn mua, chờ mòn mỏi 😔
@huyla1903 Mình nhận oder Pixel 4 A nhé, 349$ về VN 9tr3
giá pixel xách về việt nam mà hợp lý thì ngon
@zackichun Mình nhận oder Pixel 4A 349$ về VN 9tr3 nhé
Hi vọng bán tại Việt Nam
@phucprolangtu Mình nhận oder Pixel 4A 349$ về VN 9tr3 nhé
Nghe giống như 737 MAX sắp có phép bán lại !
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019