Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google ra mắt ứng dụng QuickOffice miễn phí trên iPad nhắm đến người dùng Google Apps

Duy Luân
19/12/2012 23:3Phản hồi: 62
Google ra mắt ứng dụng QuickOffice miễn phí trên iPad nhắm đến người dùng Google Apps

Khi Google mua lại QuickOffice hồi tháng 6 vừa qua, hãng cho biết mục tiêu của động thái này là để hỗ trợ tốt hơn cho người dùng Google Apps. Sáu tháng sau, sản phẩm đầu tiên của thương vụ đó đã xuất hiện: một phiên bản QuickOffice miễn phí dành cho iPad nhắm đến các đối tượng doanh nghiệp dùng Google Apps. Mới đây Google Apps đã chuyển sang hình thức tính phí 50$/năm cho những tài khoản đăng kí mới, và app QuickOffice nói trên sẽ giúp các công ty quản lí, chỉnh sửa tài liệu lưu trên Google Drive một cách dễ dàng hơn. Trong thời gian tới, Google sẽ tiếp tục ra mắt những phiên bản app tương thích iPhone và Android. Phiên bản hướng đến người tiêu dùng bình thường - QuickOffice Pro HD - vẫn tiếp tục được bán như từ trước đến nay với giá 7,99$.

Bên cạnh đó, Google cho biết hãng đã làm việc để tăng tính tương thích giữa các tập tin Microsoft Office với dịch vụ Google Docs nhờ sử dụng các công nghệ mua từ QuickOffice. Người dùng giờ đây sẽ có kết quả tốt hơn khi chuyển định dạng file Word, Excel, PowerPoint sang định dạng riêng của Google. Mặc dù vậy, ứng dụng QuickOffice nói trên vẫn có khả năng mở và chỉnh sửa tập tin Microsoft trực tiếp mà không cần chuyển đổi.

Tải về QuickOffice dành cho người dùng Google Apps (miễn phí)

Một số hình ảnh khác

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dùng Quickoffice trên Android bản lậu thấy cũng khá hay mở file rất nhanh trước dow mấy file trên mạng tài liệu quya cóp k tài nao xem dc😁
Google dạo này quan tâm người dùng di động quá

Google dạo này đầu tư nhìu ở appstore nhẩy:eek:
sáng sớm thấy cái này là vui rùi_ QuickOffice miễn phí, cám ơn bài viết nhé
Minh cung dang can thanks.
Xài trên android lâu nay rồi, bản "cờ lắc"😁
Free là mê thôi. Down thôi
Hay quá đang học hệ thống thông tin ngân hàng có quick office thì hay quá
cái này mình chỉ cần vô app store rồi cài đặt hả các bạn
google càng ngày càng mạnh .
Trước jb ipad thì dùng Pro HD, giờ cập nhật IOS mới dùng cái này cho nó hợp thời hợp người vậy 😆😃😃😃😃😃😃
Cài đặt ở apple store ak các bác
đang dùng office pro giá 1$ trên ipad 😁
minhthelong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrlongtt có bao giờ bản HD xuống 1$ đâu,có bản pro iphone xuống giá 1$ vào tháng 10 năm ngoái
open0
CAO CẤP
11 năm
Oạch, vừa mua tuần trước!
@open0 Bác thử trả lại xem có được hoàn tiền không. Các app mua trên Appstore được hoàn trả sau khoảng bao lâu đó sử dụng nếu thấy không ý mà.
@chichat h ko dc hoàn trả lại đâu
open0
CAO CẤP
11 năm
@chichat không thấy chức năng hoàn trả tiền ở đâu cả, hự hự
Nems31
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình rất rất thích ở tính đồng bộ này.
trc cứ fai lấy file từ drop box, sài, rùi save trên QOffice, rùi lại send lên.
có khi quên là toi. chèn file mất tùm lum
Google càng đồng bộ cao, ng sài càng yêu
Cám ơn bài viết nhé.
Bản Quickoffice trước thì mở file nhanh nhưng vẫn hay bị lỗi phông tiếng việt trên một số văn bản mà khách hàng gửi qua email, bản này không biết như thế nào. Mình đang dùng bộ app iwork của apple, mở file tuy chậm nhưng không bị lỗi phông chữ. 😁
like bác chủ vì đã thông báo 😃
skul9x
TÍCH CỰC
11 năm
@quyenlan1605 dùng uconvert để tránh lỗi font bạn nhá.
@skul9x Cám ơn bạn, để mình thử.
Mấy bác cho e hỏi cách chèn hình vào trong word,và cách thay đổi nền trong exel của phần mềm này với..hic hic e mò mãi mà ko bik cách nào..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019