Google ra mắt ứng dụng từ thiện One Today, tận dụng sức mạnh của đám đông để quyên tiền

Duy Luân
19/4/2013 1:47Phản hồi: 31
Google ra mắt ứng dụng từ thiện One Today, tận dụng sức mạnh của đám đông để quyên tiền

Từ trước đến nay Google đã từng có nhiều chương trình giúp đỡ cho những cộng đồng gặp khó khăn trên khắp toàn cầu thông qua nhánh từ thiện Google.org. Mới đây, nhánh này tiếp tục ra mắt một ứng dụng Android với tên gọi One Today. Khi cài phần mềm này, người dùng sẽ được thông tin về một dự án của một tổ chức phi lợi nhuận mỗi ngày. Nếu cảm thấy thích dự án, bạn có thể đóng góp 1$ cho họ thông qua Google Wallet. Ý tưởng này của Google áp dụng cùng phương thức mà nhiều tổ chức từ thiện đã sử dụng để quyên góp tiền từ các thiết bị di động. Hãy thử tưởng tượng mỗi người chỉ cần góp 1$, và với nhiều triệu người đang sử dụng máy Android, chúng ta có một số tiền khổng lồ, chưa kể họ có thể đóng góp trong nhiều ngày. Google nói các tổ chức phi lợi nhuận sẽ nhận toàn bộ số tiền bạn góp cho họ, Google không giữ lại đồng nào trừ. Đáng tiếc rằng One Today trên Google Play chưa cho phép Việt Nam tải về.

31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao lại chưa cho phép tải về ở việt nam .mà em thấy thanh toán apps ở việt nam khó khăn quá
@Kmasc.Team Bác nói là visa ảo thôi , nói ccv đâu nhiều người biết đk đâu ạ =.=''
Cupid412
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kmasc.Team ăn cắp lại còn la làng 😆
@Cupid412 Ai ăn cắp đâu. Mua hàng bằng tiền của người khác mới đúng

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@kieuduybl Tổ sư hôm trc có đứa sacombank sang mồi chài em mở thẻ. Em hỏi chỉ cần mở thẻ visa để mua app thôi. Nó cứ ỡm ờ thẻ visa với thẻ ghi nợ. Làm em đăng ký phát. Hôm nhận thẻ nó mới báo phí thường niên của thẻ visa là 299k/năm, còn thẻ ghi nợ rút tiền kiểu ATM thì 199k/năm. Tổ sư mất toi 500k rồi, nó tính luôn vào tk nợ của mình mới đau chứ
Đm bọn sacombank mất dạy làm ăn lập lờ.
Nhưng mà tại bọn nó có bé nhân viên nói ngọt mồi chài khéo quá cơ các bác ạ, em đã đề phòng rồi thế mà... 😔
Thao tác đơn giản & và số tiền ủng hộ mấy k 1 lần sẽ có hiệu ứng lan nhanh thôi. Ủng hộ cái này! 😃
Việt Nam còn nghèo nên miễn.
Molave
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao Việt Nam được miễn thế nhỉ ? Google không nhận chuyển khoản bằng tiền vnđ à
có lẽ ở Việt Nam hình thức thanh toán qua mạng vẫn còn chưa phát triển nên 1 số app ở nước ngoài sẽ ko xuất hiện ở Việt Nam
Muốn từ thiện thì trích tiền lợi nhuận mà đóng góp. Kêu gọi người dùng quyên tiền mà mang danh google. Khôn quá!
Cupid412
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khongcnten_2007 bác này có nghĩ trước khi comment ko vậy ?
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
@khongcnten_2007 ai cũng khôn như bạn thì google húp cháo mà đóng góp😕
Khi nào có app tận dụng sức mạnh của Anh hùng bàn phím rồi quy dc ra thóc nhỉ 😁
@sim_sinh_vien À k có app nhưng xó việc đấy. Gõ capcha ấy. Nhưng mà vất lắm. 😕
Giới hạn tải về ở VN. Thường thì ứng dụng của google thường tải miễn phí ở trên toàn cầu mà nhỉ? Sao cái này lạ vậy?

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
em cũng là người nghèo nhưng sao kg ai cho em tiền cả nhỉ 😔(
Google luôn có những sản phẩm tuyệt vời

https://play.google.com/store/apps/details?id=vn.lokasoft.menhairstyle

xkhoax
TÍCH CỰC
11 năm
Giống logo Real One Real-One-icon.png
destiny712
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khongcnten_2007:cái ứng dụng giúp chúng ta tìm ra các dự án từ thiện và có thể đóng góp qua google wallet và số tiền này sẽ chuyển tới dự án đó.chứ mình google bỏ tiền ra đóng góp biết bao nhiêu là với hàng trănm hàng ngàn dự án từ thiện đó.
@@ lợi dụng lòng tốt nhiều lúc là ko tốt đâu
để lùa đảo thì ....
Nhờ mấy bác ug dùng tiền chùa mà ủng hộ =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019