Google Reader sẽ xóa toàn bộ dữ liệu sau ngày 15/07

TDNC
4/7/2013 3:41Phản hồi: 16
Google Reader sẽ xóa toàn bộ dữ liệu sau ngày 15/07

Sau ngày 15/07, toàn bộ dữ liệu (nguồn tin RSS) của Google Reader sẽ bị xóa vĩnh viễn khỏi máy chủ Google, bạn sẽ không thể lấy lại được nữa dù cho có dùng công cụ Google Takeout. Dịch vụ đọc tin RSS mang tên Google Reader tuy đã bị đóng cửa từ đầu tháng 7 nhưng hiện nay bạn vẫn có thể lấy lại dữ liệu trên đó thông qua chức năng Google Takeout. Nếu bạn chưa làm thì hãy làm ngay đi và chuyển số dữ liệu đó sang một phần mềm đọc tin RSS khác.

Hoặc hay hơn nữa là bạn dùng Feedly, chỉ cần đăng nhập bằng tài khoản Google thì Feedly sẽ tự động chuyển hết dữ liệu của bạn sang. Về cơ bản, có thể nói Feedly là một Google Reader thứ hai, có server riêng để phục vụ bạn đọc chứ không còn phụ thuộc vào máy chủ Google nữa. Mình đã chuyển sang dùng hẳn Feedly được hai ngày và thấy khá ổn, chạy trực tiếp trên web không cần cài đặt, có nhiều tùy chọn về giao diện, hiển thị...

Xem thêm: Những phần mềm hay dùng thay thế Google Reader.

Theo Google
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chưa xài cái này bao giờ
Gyokujo
ĐẠI BÀNG
11 năm
feedly không có search, rất chi là bi kịch nếu đọc nhiều mà muốn tìm lại một cái article nào đó :|
hoangvnb
TÍCH CỰC
11 năm
@Gyokujo Feedly có cái search to đùng mà bác, dùng feedly cảm thấy rất tốt rồi nhưng cập nhập có vẻ thông qua máy chủ của nó nên hơi chậm so với google reader 😔
Gyokujo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@njsha0rchn http://cloud.feedly.com/#my

ở chỗ nào, bạn chỉ mình cái :|
Sau khi thử qua nhiều RSS reader khác nhau chỉ thấy http://inoreader.com/ là xứng đáng thay thế Google Reader, thậm chí còn tốt hơn. Ko hiểu sao Feedly lại nổi tiếng đến thế.
Fjnova
ĐẠI BÀNG
11 năm
@silverlight001
- ngày xưa mình đọc feed theo extend có sẵn Opera browswer nhưng do nhiều lần cài win nên hay bị mất
- sau chuyển sang Gg reader, lúc đầu khó sử dụng vì quen style bên Opera, xài riết quen, tới khi có tbáo close cách đây 3 tháng thì chuyển qua Feedly
- Lại 1 lần nữa phải làm quen style mới, nhưng mình thấy nó cũng đc, hỗ trợ coi theo nhiều layout, thằng nãy thì khi mask as read k đc như gg reader, check phát là đi hết luôn.
- còn trang bạn giới thiệu thì mình k thấy có gì hay ho.
- và mình vẫn đang tìm cái nào thật sự tiện dụng.

Quan điểm cá nhân: Ứng rụng rss rất hay, khi đã làm quen rồi thì việc đọc tin tức rất tiện lợi. Từ đó rất ghét trang nào k hỗ trợ rss hoặc hỗ trợ rss mà k cho review 1 phần như trang tuoitre.com.vn

All: sao tinhte.vn lại có những comment kiểu vớ vẩn như vậy nhỉ? Thôi thì đừng comment cho đỡ tốn tài nguyên + mỏi mắt ng khác:

Chưa xài cái này bao giờ cả.
Họ @ tên: Trần Duy Cường
Chừng nào Google Search đóng cửa thì mới quan tâm.
Mềnh ko dùng cái nì. ko qtam. he21
chưa xài cái này bao giờ
vanthaoftu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mềnh ko dùng cái nì. ko qtam. he21
Đã thử nhiều, nhận thấy Newsify là app đọc rss tốt nhất trên ios
jing
CAO CẤP
11 năm
chưa thấy reader services nào ngon hơn google reader. !!!
anh em mau backup đi kìa
@mrlongtt Về test đi QC.Lo chuyện bao đồng.Nhiều chuyện VL
Chưa xài cái này bao giờ cả.
Tai230
TÍCH CỰC
11 năm
Chừng nào Google Search đóng cửa thì mới quan tâm.
Fjnova Ai mà thích Google Reader thì sẽ thích http://inoreader.com/, đơn giản thế thôi. Những cái trang mà mọi người hay giới thiệu mình thấy chỉ đc gọi là phương án khác thôi chứ ko thể gọi là thay thế GR vì thiếu quá nhiều tính năng cũng như giao diện rất khác GR còn ở Ino mình có mọi cái mình cần.
flashlight
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haha, ngay ngày sinh nhật của mình.
tvu732
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng chuyển sang Feedly, đơn giản vì nó được quảng cáo quá nhiều mà mình thì ko định bỏ thời gian/công sức đi tìm ứng dụng khác. Dùng cũng được, hơi nặng với cái điện thoại cùi của mình vì thế chỉ đọc trên desktop.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019